Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafanya biashara wawili maarufu wakamatwa kwa tuhuma za kutumia viungo vya maalbino

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gembe, Dec 5, 2008.

  1. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wakulu,

    Asubuhi nikiwa hapa duniani nimepata habari kuwa kuna wafanyabiashara wawili maarufu wa nchini wanashikiliwa na polisi kwa tuhuma za kuhusika na utumiaji wa viungo vya maalbino.

    Ka nzi kanakopita pita kameniabarisha ya kuwa habari hii imeandikwa katika gazeti moja la kiswahili la leo.Ka nzi hako kamenusa na kunihabarisha kuwa mmoja ya watu hapo ni pedeshee mmoja maarufu mjini hapo mjini mwenye jina linalofanana na mtoto ng'ombe
    na mwingine jina lake bado halijafahamika.Ila ka nzi kanaendelea kusaka habari hii na muda mfupi nitawa-update baada ya kuzungumza na kamanda wa polisi wa kanda maalum

    Kuna mtu ana habari kuhusiana na hili.?
     
  2. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2008
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Unamaanisha NDAMA? waliopitia magazeti leo asubuhi watakuwa na taarifa kamili, ila akina sisi tunaotegemea vichwa vya habari tumezisikia kwa juu tu.
     
  3. edwinito

    edwinito Senior Member

    #3
    Dec 5, 2008
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    .........tumuimbie kizaizai eeee,......nikupende kama mutoto anavyomupenda mama yake ndama mutoto ya ng'ombe.....
    Kama kweli wanahusika, basi tutasikia mengi saana kabla ya mwaka huu kwisha!!!!!
     
  4. edwinito

    edwinito Senior Member

    #4
    Dec 5, 2008
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Habari hiyo ipo kwenye gazeti la chama TWAWALA aka Uhuru!
     
  5. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #5
    Dec 5, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Unaweza kukopi na kupaste hapa?
     
  6. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #6
    Dec 5, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0


    Nenda kwenye thread ya WATOTO WA MJINI DAR,niliweka bandiko kuhusiana na hilo
     
  7. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #7
    Dec 5, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Uhuru wana Website?Mkulu naomba uscan hiyo habari na unitumie gembe-at-amiiforums-dot-com
     
  8. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #8
    Dec 5, 2008
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    tehe tehe.........Tumuimbie KizaiZai eee, .......Nikupende kama mutoto anavyomupenda mama yake ndama mutoto ya Mombe.....

    Hii nimeipenda zaidi, ni kweli wanajihusisha....... Bado kuna Mawaziri nao wanahusika na haka kabiashara kachafu ...... ndo maana hawataki kuchukua hatua kukakomesha wala kuwajibika kwa sababu hiyo.......Tehe tehe Waziri kijana na Msomi... Sema Mzee Mengi.
     
  9. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #9
    Dec 5, 2008
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    kama ni kweli wamekutwa na hivyo viuongo wapewa kaadhabu kadogo na wao wanyofolewe viungo kama hivyo hivyo walivyokutwa navyo!
     
  10. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #10
    Dec 5, 2008
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kizaizai na ndama mtoto wa ng'ombe!!! mapedeshee maarufu wanaoimbwa kwenye bend kila siku
     
  11. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji,

    Am much more interest on this case,Hivi sheria inasemaje kuhusu watu ambao wanusika na kutumia viungo vya binadamu..

    Hiii habari ni nene..wako wapi hawa watu mpaka sasa

    Mkuu sanda matuta naomba details zaidi ili nifile vizuri hili suala
     
  12. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2008
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,260
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Ni lazima hawa ndugu zetu wenye matatizo ya ngozi tuwalinde kweli kweli kwani inaelekea hawa wanasiasa wetu wanategemea sana masangoma kwenye chaguzi, na chaguzi ndio zinaanza mwakani; tusipowawekea ulinzi wa kutosha watakwisha!!
     
  13. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #13
    Dec 5, 2008
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hili suala linalowaaibisha watanzania, bado kuna mtu alisema linakuzwa na vyombo vya habari. Hata kama ameuawa mtanzania mmoja tu, ni lazima uhai uheshimiwe. Sasa mapededje wako mtegoni, tutasikia listi ya waheshimiwa wa kura wanaohusika soon!
     
  14. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #14
    Dec 5, 2008
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hii habari ni ya kweli toka mwanzo wa wk jamaa bado wameshikiliwa na NDAMA ni mjomba wa FARIJALA HUSSEIN NDAMA anaetuhumiwa kwa wizi wa EPA
     
  15. M

    Masatu JF-Expert Member

    #15
    Dec 5, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yale yale ya Mzee Mengi mafumbo mafumbo tu... no names mnatupatia kweli!
     
  16. m

    mwanaizaya Senior Member

    #16
    Dec 5, 2008
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu masatu
    nakumbuka siku naingia JF.MENGI NILIOKUWA NASOMA YALIKUJA KAMA
    TETESI,MWISHO KWELI!!SASA M OMBI LANGU TUZIDI KUWAPA MOYO YOYOTE
    ATAKAETOA TAARIFA IBAKI KAZI YETU SISI KUTAFUTA UKWELI HALISI LITATUSAIDIA SANA VINGINEVYO KUNA HABARI ZA KWELI WATU WATAOGOPA KUTUMA HUMU!!AMBAZO ZINGEZISAIDIA TAIFA LETU LA TANZANIA
    MUNGU IBARIKI TANZANIA
     
  17. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #17
    Dec 5, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Hii mbona tulishai discuss kule kwenye "Watoto wa Mjini" karibu wiki sasa?
     
  18. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #18
    Dec 6, 2008
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Chief Kiumbe naye kakamatwa. jamaa hela sijui za uchawi?
     
  19. N

    Nsesi JF-Expert Member

    #19
    Dec 6, 2008
    Joined: Nov 20, 2008
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kweli kazi ipo... hawa jamaa hayo mambo ni kawaida kwao na wanatumia ujinga wetu kutekeleza uyama huo, inadaiwa hata uchunaji ngozi uliosumbua sana mbeya ulitokana na soko la huko kwao...maprofesa wote wanaoliza watu mijini kwa kuwapora mali baada ya kudanganya wangewatajirisha chuo chao kipo huko huko......
     
  20. Kaka Mkubwa

    Kaka Mkubwa Senior Member

    #20
    Dec 6, 2008
    Joined: Oct 10, 2008
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SAKATA la ununuzi wa viungo vya ulemavu wa gozi 'albino' jijini limechukua sura mpya baada ya wafanyabiashara maarufu jijini kunaswa na Polisi kwa tuhuma za kujihusisha na biashara hiyo akiwemo mganga wa kienyeji na kufanya idadi ya waliokamatwa kuwa watano.

    Sakata hilo la kunusurika kutekwa watoto wawili wa familia moja Irine Stanclaus (10) na Gerald Stanclaus (4) wakazi wa Kipawa, jijini ambapo walinusurikwa kupelekwa kusikojulikana na watu wawili waliokamatwa ambao ni Juma Anthony Ndaigwa (26), mkazi wa Magomeni Makuti na Juma Mgai (21) 'Juma Chibuku', mkazi wa Msasani Macho.

    Watuhumiwa hao walikiri kushiriki kwenye matukio mbalimbali ya mauaji yaliyotokea ufukweni mwa habari ya Hindi, Morogoro, Kigamboni na Tandale.

    Watuhumiwa wengine wanaoshikiliwa na Jeshi la Polisi ni mganga wa kienyeji, Kulwa Herman mkazi wa Mbezi Matangini, Dar es Salaam, wafanyabiashara maarufu wanaofahamika kwa majina Ndama Mtoto wa ng'ombe na Juma Ally 'Kizaizai'.

    Kukamatwa kwa watuhumiwa hao ni kutokana na juhudi za polisi kufanya msako mkali kutokana na watuhumiwa kuwataja wanaoshirikiana nao kwenye suala la biashara ya viungo vya albino.

    Habari kutoka vyanzo vyetu zinaeleza kuwa, hadi sasa idadi ya waliokamatwa kuhusiana na tuhuma za kushiriki kwenye biashara hiyo ni watano.

    Kamanda wa Polisi Mkoa wa Ilala, Faustine Shilogile alisema juzi kuwa, jeshi lake linaendelea na juhudi za kuhakikisha kuwa wale wote wanaojihusisha na biashara hiyo wanakamatwa.

    Alisema kazi ya kuwakamata watuhumiwa imekuwa ngumu kutokana na watuhumiwa kukimbia nyumba zao hata hivyo juhudi zinafanywa kwa kushirikiana na wasamaria wema ili kuweza kupata taarifa walipokimbilia.

    "Biashara hiyo imeingia Dar es Salaam hivyo tutashirikiana kuhakikisha wale wote wanaojihusisha na biashara hiyo wanakamatwa, " alisema Shilogile.

    Mama wa watoto hao Evodia Stanclaus alisema alipata taarifa za watoto wake kuwindwa na watu wawili waliokuwa wakirandaranda katika maeneo ya nyumbani kwake wakijifanya kutafuta simu ya mkononi yenye kamera.

    Hata hivyo kwa ushirikiano na wananchi waliweza kuwakamata watuhumiwa hao baada ya jirani yake kusikia njama hizo zikipangwa kwenye simu ya mkononi na vijana hao kupitia dirishani na kutoa taarifa za siri kwa majirani wenzake.

    Baada ya kuwekwa chini ya ulinzi na kupata kipigo kikali vijana hao waliweza kuokolewa na polisi waliofika eneo la tukio.

    Katika operesheni hiyo tayari mfanyabiashara anayesadikiwa kuwa ni raia wa Burundi mwenye asili ya Kiarabu anashikiliwa na polisi wakiwemo watu wengine watatu kutoka maeneo ya Kimara, Ubungo na Magomeni jijini.
     
Loading...