Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge CCM Wataka Rais Ahojiwe Bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Power G, Jul 7, 2012.

  1. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hali ya kisiasa ndani ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) inatazamiwa kukumbwa na mtikisiko kutokana na kuwepo nia ya kumtaka Rais Jakaya Kikwete, ahojiwe bungeni.

    Taarifa za ndani zilizolifikia NIPASHE Jumamosi zinaeleza kuwa, hatua hiyo inatarajiwa kufanikishwa kupitia mabadiliko ya kanuni yatakayoamuru Rais wa nchi kuhojiwa na Bunge kupitia maswali ya papo kwa hapo, badala ya Waziri Mkuu kama ilivyo sasa.

    Wachunguzi wa mambo ya siasa wanaielezea hali hiyo kuwa huenda ikakumbwa na mtikisiko na malumbano ya kisheria kati ya makundi yanayounga mkono mfumo uliopo sasa na wale wanaomtaka Rais aulizwe maswali.


    Hadi kufikia sasa, imebainika kuwa hoja hiyo inatarajiwa kuwasilishwa na Mbunge wa Viti Maalum (CCM), Ritta Enespher Kabati.

    Kabati amethibitisha azma hiyo lakini akapinga kwamba inatokana na shinikizo la kundi moja kati ya yanayopingana ndani ya CCM.
    "Mimi sina haja ya kupata shinikizo lolote, nina akili na uwezo wangu, ninatambua kwamba ninawatumikia wananchi wa Iringa hasa wanawake," alisema katika mahojiano yake na NIPASHE Jumamosi.

    Kabati alisema nia ya kuwasilisha hoja hiyo inatokana na uchunguzi aliowahi kuufanya kwa nyakati tofauti na kubaini kwamba asili ya kipindi cha maswali kwa Waziri Mkuu ni Bunge la Uingereza ambapo Waziri Mkuu ana mamlaka ya kuwa Mtendaji Mkuu wa serikali, tofauti na ilivyo hapa nchini.


    "Ninavyouona mfumo huu, tunahitaji kufanya marekebisho ili badala ya Waziri Mkuu kuulizwa maswali ya papo kwa hapo, awe anakuja Rais wa nchi," alisema.


    Kabati alisema mfumo uliopo sasa ambapo Waziri Mkuu anashindwa kutoa majawabu ya baadhi ya hoja za wabunge anazoulizwa, isipokuwa kuelekeza kwenye mamlaka ya Rais, kunatoa fursa ya kufanya mabadiliko hayo.


    "Kama unavyolifuatilia Bunge kuna wakati Waziri Mkuu anatoa majawabu yasiyowaridhisha wabunge, inafikia wakati anaonekana anadanganya na hata kufikia hatua ya kudhalilishwa kama ilivyowahi kutokea wakati Godless Lema alipokuwa Mbunge wa Arusha Mjini.

    Lema aliwahi kuliambia Bunge kuwa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, alilidanganya Bunge wakati akitoa majibu kuhusu mgogoro uliosababisha mauaji ya raia mjini Arusha, hali iliyosababisha kiti cha Spika kumpa siku saba kuthibitisha kabla ya kutolewa mwongozo.


    Hadi kufikia sasa, gazeti hili halijapata kumbukumbu zinazoonyesha kuwa Spika wa Bunge, Anne Makinda ama wasaidizi wake walishatoa bungeni utetezi wa Lema kuhusu hoja hiyo.


    "Kwa hiyo ninaona kwamba kama Rais atakuwa anakuja kujibu maswali kila Alhamis, itasaidia kupunguza mkanganyiko na wakati mwingine kumfanya aonekane anadanganya," Kabati alisema.


    Source: Nipashe

    My Take:- Iwapo huu utaratibu utaafikiwa, "DHAIFU" atakuwa na majibu ya kuwaridhisha wabunge kuliko "LIWALO NA LIWE"? Naona kama hawa wabunge wana hamu ya kupewa majibu ya uongo na ahadi hewa zisizotekelezeka.
     
  2. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Itakuwa na tofauti gani hotuba zake za kawaida Mkuu, si ni kama siku zote tu anapohutubia bunge tu??

    Ninachoaamini ni kuwa kila swali litapata blah blah zake...... "tumejipanga, tuko mbioni, pia tumeliona hilo, mchakato naendelea kwenye ofisi yangu, nimeongea na waziri juzi.... blah blah blah"
     
  3. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Atahama nchi
     
  4. k

    kanganyoro Senior Member

    #4
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tusubiri tuone.
     
  5. W

    WaMzizima Senior Member

    #5
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Katiba ya sasa ya Tanzania waziri mkuu ndio kiongozi wa serikali bungeni na sio rais. Labda katiba mpya na usisahau mfumo wetu ni tofauti na UK kama unavyotaka kuufanisha, hapa kwetu rais ni mkuu wa nchi (head of state) na ni mtendaji (executive), wakati huko UK malkia ni mkuu wa nchi (head of state) lakini si mtendaji maana wao mfumo wao ni wa ufalme wa kikatiba yaani constitutional monarchy.

    Kuna matabaka makuu matatu ya utawala katika nchi yetu na yote kinadharia yana uhuru na kujitegemea yaani Serikali, bunge na mahakama na hayaingiliani katika utendaji wake, at least in theory...
     
  6. t

    tara Senior Member

    #6
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hapa nadhani kila alhamis jamaa anaweza akawa anajitafutia safari za nje.....
     
  7. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hiyo itaharibu hata zaidi, majibu hapa tanzania hayafungi mtu
     
  8. J

    Julian Emmanuel Member

    #8
    Jul 7, 2012
    Joined: Mar 6, 2007
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kUMHOJI RAISI HAKUNA MANTIKI KWA MFUMO WETU W UONGOZI

    KWA MUJIBU WA KATIBA WAZIRI MKUU NDIO MTENDAJI MKUU WA SHUGHULI ZA SERIKALI

    HIVYO CHA KUFANYA NI KUTAMBUA RAISI NI KIONGOZI WA KUCHAGULIWA, TUMUACHE AFANYE KAZI ZA KUHAMASISHA, KUJENGA UHUSIANO KUTOA MAAMUZI YA MWISHO YASIYO YA KUKURUPUKA

    LAKINI KWA KUJUA KWANINI TUSAIDIWE NA WATENGENEZA MAGARI KUJENGA BARABARA ILI TUNUNUE ZAIDI "KAMA COCA COLA ANAVYOMPATIA MWENYE DUKA FRIJI" HUKU FEDHA YOTE IMAYOTOKANA NA MADINI, SAMAKI, MAZAO KWA WINGI INAKWENDA NJE KUPITIA MAGARI, SIMU, KOMPUTA, NA MENGINE.

    TUNALALAMIKA UCHUMI UNAKUA LAKINI UMASIKINI HAUPUNGUI KUMBE MIPAKA YA NCHI INAVUJA TUZIBE MIPAKA FEDHA IKIINGIA IZUNGUKE KUONGEZA UWEZO WA KUNUNUA NA KUTENGENEZA AJILA NA KUTOKA ITOKE KWA SHIDA.

    HAYA TUMUACHIE WAZIRI MKUU KWANI ALIYESEMA WAZIRI MKUU AWE MTENDAJI MKUU KIKATIBA ALIJUA KUWA URAISI UNAHITAJI KUWA MAARUFU KUCHAGULIWA.

    ILA TUNAKOSEA KWA WAZIRI MKUU HUYU NDIYE ANATAKIWA KUBALANSI UONGOZI KUWEKA SIFA ZA KIUTENDAJI NA KUFUATILIA KILA KITU.

    KWA MUJIBU WA KATIBA BUNGE NDICHO CHOMBO KIKUU CHA MAAMUZI KATIKA JAMHURI HIVYO BASI

    BUNGE LILITAKIWA KUWA KAMA BODI YA KUSIMAMIA SERIKALI LIKISHAURI NA KUWAJIBISHA

    KAMA WAO HAWAJAJITAMBUA KWA MAMLAKA HAYA BADO TUNA KAZI YA KUFANYA ILI TUFIKIE SERIKALI KUTUMIKIA WANANCHI NA BUNGE KUSIMAMIA SERIKALI
     
  9. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    katiba hairuhusu!
     
  10. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    sijawahi ona JK akirusu maswali ya papo kwa hapo kama vile kukutana na waandishi wa habari!yeye uhutubia tuu
     
  11. k

    kijiichake JF-Expert Member

    #11
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo mama katumwa na nani? Amweche Jk coz ana mihangaiko ya kutalii na kuijua dunia zaidi. Kama hataki waziri mkuu amjibu, na agome kwenda bunge liwalo na liwe.
     
  12. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ... hamna kitu hapo. Bure kabisa!!!!!!!!!!
     
  13. nyondoloja

    nyondoloja Senior Member

    #13
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35

    Yetu macho
     
  14. lutayega

    lutayega JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Raisi hana mda wa kusikiliza hoja wala maswali ya wabunge na wananchi. Amebanwa na safari za nje ambazo zinaiweka nchi kwenye madeni yasiyolipika. Labda huyu mama ajaribu anaweza akasikilizwa ila sidhani
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Dhaifu sidhani kama ataweza kuyajibu hayo maswali kwa alivyomvivu wa kufikiri!
     
  16. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    wameanzisha hiyo hoja wenyewe halafu wataipinga wenyewe
     
  17. n

    nyandaojiloleli JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sawa na iwe hivyo ila naye asiwe muongo kama pinda.
     
  18. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Atamtuma Rweyemamu kumjibia maswali
     
  19. K

    Kwameh JF-Expert Member

    #19
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 80
    ....tunafanya usanifu wa kina ....tuko katika upembuzi yakinifu
     
  20. ketwas

    ketwas JF-Expert Member

    #20
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 212
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mpaka miaka mitano iishe tutakuwa tumeona mengi na kusikia mengi,Mungu ibariki Tanzania
     
Loading...