Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitambilisho vya taifa vitazua ugonvi kati ya ngugu, marafiki na jamaa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chasha Poultry Farm, Jan 1, 2012.

  1. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #1
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Kwa sasa Taifa liko kwenye mchakato wa Vitambulisho vya Taifa , Na hili swala tunaambiwa litakuwa nyeti sana.

    - Na hivi vitambulisho kutokana kwamba vitakuwa computarised, vitakuwa na Data zote muhimu za mtu, kama vile
    1. Umri
    2. Kabira
    3. Kazi
    4. Elimu yake, yaani shule ya msingi, sekondary na chuo
    4. Mahali alipo zaliwa
    5. NA MENGINE MENGI TU

    SASA UTATA UNAKUJA KWA WALE WATU WALIO TUMIA VYETI VYA NDUGU ZAO KUSOMEA NA HATA KUFANYIA KAZI.

    - kuna watu wengi sana wametumia vyeti vya ndugu zao, rafiki zao na jamaa zao, kwenye kuombea kazi, kusomea na kazalika sasa kwenye kutengeneza vitambulisho lazima hizo taalifa zote zitaingizwa

    - SAS JE WATAKAO GONGANA TAARIFA ITAKUWAJE?
    1. MAJINA YOTE MATATU YAFANANE
    2. SHULE WALIZO SOMA ZIFANANE
    3 UKOO UFANANE
    5. MAHALI WALIPOZALIWA PAFANANE, wilaya, kijiji, kata, mkoa
    5. MWAKA WALIOZALIWA UFANENE
    6. DIVISION WALIZO PATA NAZO ZIFANANE
    7. Ndugu nao wafanane

    NAZANI HAPA WAKUU KUTAKUWA NA UTATA WA HALI YA JUU, KUTOKANA NA KWAMBA HILI SWALA NI NYETI SANA, HAPO ATAKAYE WAHI KUINGIZWA TAARIFA ZAKE KWENYE DATA BEZI NDO ATAKAE KUWA AME ESCAPE
     
  2. m

    mhondo JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Sasa mbona na wewe kiswahili chako kinatia shaka? Maana maneno mengi umeandika ndivyo sivyo kama badala ya kuandika umri umeandika umuri na makosa mengine mengi.
     
  3. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 828
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Hili nalo neno....zaman ilikuwa raha.unapiga kaz kwa chet cha mtu
     
  4. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 828
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    hiyo ni lafudhi ya watu wa kigoma kuelekea burundi...
     
  5. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    huyo ana wasiwasi sijui na yeye anatumia cheti cha watu we tulia muda ukifika mtapewa maelekezo hao wanaotumia vyeti vya watu na wanaotoa vyote wote ni wahalifu wanastahili adhabu hatuna haja ya kuwawazia..... Acha tuenjoy mwaka happy new year to all
     
  6. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #6
    Jan 1, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Watajijiju
     
  7. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2012
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Sijui ndio akili zetu huwa zinaishia hapa au tumelogwa. Unaposema vitaleta ugomvi, hivi ni ugomvi au vitaondoa uchafu?
    Hivi mtu akikopi particulars zako halafu akawahi yeye kujisajili, mamlaka itampa haki wa kwanza bila kufanya uchunguzi wa nani ni halali na nani ni mwizi? Ndugu usijidanganye. Kama umetumia vyeti vya mtu kwa mtondo huo bora usiweke kabisaa, usijifanye kuwahi kwa akili ya mwenyewe akija baadaye hana haki. Uchunguzi utafanywa na itabainika nani ni Joji wa kweli na nani ni Joji Poji. Kama umeulopu kaka na kiswahili chako cha kikimbizi bora ujikatae mapemaaa kabla hatujakutia mkononi
     
  8. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Wasiwasi wangu ni kwenye jeshi la polisi kwani 90% ya hao vijana wa mwema wanatumia vyeti vya Ndugu au jamaa zao. Ndio maana upeo wa kufikiri kwa hao vijana ni mdogo mno
     
  9. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #9
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hiyo inaitwa KAMATA MWIZI
     
  10. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #10
    Jan 1, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    tutake radhi kabla hatujakuroga
     
  11. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #11
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160

    mkuu ujumbe c umeeleweka?
     
  12. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #12
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    tunaanza na kukuhakiki wewe!
     
  13. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #13
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    poa mkuu,
     
  14. Watunduru

    Watunduru Senior Member

    #14
    Jan 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwisho wa ubaya aibu
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    khaa tena anahitaji uhakiki wa kina
     
  16. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #16
    Jan 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mi ninao ushahidi wa askari mmoja ambaye alitumia cheti cha mtu kuombea kazi. Mwenye cheti kaja juu,akaripoti,jamaa akasimamishwa kazi. Sasa sijui walimpoza vipi mwenye cheti.. Askari anaendelea na kazi!
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,020
    Trophy Points: 280
    Mkuu kweli umewafumbua watu macho! Hao jamaa wa RITA watakutana na vitu hadi computer zao zi crush! Unaweza kukuta cheti kimoja kimetumiwa na ukoo mzima!
     
  18. vengu

    vengu JF-Expert Member

    #18
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 60
    Wanaoongoza kwa kutumia vyeti vya watu ni Polisi,jwtz,magerezawalimu wa primary na wana Jf wazee wa majina feki!
     
  19. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #19
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    mi nilishawahi kupewa dili la kumpa mtu result slip na leaving certificate vya form 4 halafu nitalipwa laki, bahati mbaya matokeo yakazingua manake walimwambia jamaa amefaulu sana hivyo ana option nyingi, wakamtema nikakosa mshiko..!
     
  20. s

    sugi JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Hiyo ishu ndogo sana hata data zifanane vp,tutakomaa nao 2 mpaka kitaeleweka!hof ya nn bana na nchi yetu hii?kama vp 2nawaachia mabomu ya machozi na maji washa,2kale wapi?
     
Loading...