Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wetu walikotufikisha hapa, katiba ya Jamhuri ya Muungano hawakuijua?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Paul J, Jan 24, 2011.

  1. P

    Paul J Senior Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ujenzi wa
    Ujamaa na
    Kujitegemea
    Sheria ya 1984
    Na.15 ib.6
    Sheria Na.4
    ya 1992 ib.6


    9. Lengo la Katiba hii ni kuwezesha ujenzi wa Jamhuri ya
    Muungano na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar au wa
    chochote kati ya vyombo vyake na udugu na amani kutokana na
    kufuata siasa ya Ujamaa na Kujitegemea, amabyo inasisitiza
    utekelezaji wa misingi ya kijamaa kwa kuzingatia mazingira
    yaliyomo katika Jamhuri ya Muungano. Kwa hiyo, Mamlaka ya
    Nchi na vyombo vyake vyote vinawajibika kuelekeza sera na
    shughuli zake zote katika lengo la kuhakikisha-

    (a) kwamba utu na haki nyinginezo zote za binadamu
    zinaheshimiwa na kuthaminiwa;

    (b) kwamba sheria za nchi zinalindwa na kutekelezwa;

    (c) kwamba shughuli za Serikali zinatekelezwa kwa njia
    ambazo zitahakikisha kwamba utajiri wa Taifa
    unaendelezwa, unahifadhiwa na unatumiwa kwa
    manufaa ya wananchi wote kwa jumla na pia kuzuia
    mtu kumyonya mtu mwingine;

    (d) kwamba maendeleo ya uchumi wa Taifa yanakuzwa
    na kupangwa kwa ulinganifu na kwa pamoja;

    (e) kwamba kila mtu mwenye uwezo wa kufanya kazi
    anafanya kazi, na kazi maana yake ni shughuli
    yoyote ya halali inayompatia mtu riziki yake;

    (f) kwamba heshima ya binadamu inahifadhiwa na
    kudumishwa kwa kufuata Kanuni za Tangazo la
    Dunia kuhusu Haki za Binadamu;

    (g) kwamba Serikali na vyombo vyake vyote vya umma
    vinatoa nafasi zilizo sawa kwa raia wote, wake kwa
    waume, bila ya kujali rangi, kabila, dini au hali ya
    mtu;

    (h) kwamba aina zote za dhuluma, vitisho, ubaguzi,
    rushwa, uonevu au upendeleo zinaondolewa nchini;

    (i) kwamba matumizi ya utajiri wa Taifa yanatilia mkazo
    maendeleo ya wananchi na hasa zaidi
    yanaelekezwa kwenye jitihada ya kuondosha
    umaskini, ujinga na maradhi;

    (j) kwamba shughuli za uchumi haziendeshwi kwa njia
    zinazoweza kusababisha ulimbikizaji wa mali au njia
    kuu za uchumi katika mamlaka ya watu wachache
    binafsi;

    (k) kwamba nchi inatawaliwa kwa kufuata misingi ya
    demokrasia na ujamaa.
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    What is your opinion my dear? this written words have got no inspiration that may force someone to follow these rules. See what is written in religious books yet people can not possibly abide with those words!!!

    Words has got nothing to do compared to actions!!! people swear in court, in marriages, etc yet they dont fulfill their vows!!!

    Soma mstari wa mwisho kabisa............ HAKUNA DEMOKRASIA KWENYE UJAMAA!!! simply that sentence nullifies all other sentences.. that was just a passing time!!! nothing has been positively more than damages!

    Unataka nikuambie kitu!!!

    Mapinduzi ya kweli yanatakiwa yaanze na kukataa ideology zote za Nyerere na kujenga taifa jipya, kupiga kelele CCM na kumlinda muasisi wake ni kucheza na kinyesi cha nguruwe huku ukiamini cha mbwa hakinuki!!
     
Loading...