Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uvunjifu wa amani

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mtanzanika, Jun 2, 2012.

  1. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,548
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    hili neno 'uvunjifu' ni sahihi wakuu wangu?!
    Nimekua nikilisikia mno kwenye vyombo vya habari!
    Nijuzeni tafadhali!
     
  2. Omonto wa-hene

    Omonto wa-hene Senior Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kwani wewe una mashaka gani na neno hilo? Bainisha tatizo lako wako wanagenzi nguli hapa jamvini watadadavua suala lako kindakindaki.
     
  3. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,548
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    shaka niliyonayo ni hii '-ifu' katika neno uvunjifu.
    mimi nilijua 'uvunjaji' tu ndo sawa kumbe mpaka 'uvunjifu' linajuzu!?
    nahisi nakosea kila ninapojaribu kulitia katika matumizi.
     
  4. li sheng

    li sheng Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 11, 2008
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni sahihi na linatumiwa mara kadha kuonesha umiliki wa kitendo.
    kuna mifano hai mfano: Kaka yule ni mkamilifu (kamili) wa kipato na muadilifu (adili)wa tabia mana si mbadhilifu
    Hahaa kiswahili kina raha ....
     
  5. Omonto wa-hene

    Omonto wa-hene Senior Member

    #5
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ikiwa bado hujatosheka kutokana na 'mhadhara' wa sheng, sema ili tubadili mbinu ya uwasilishaji!
     
  6. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #6
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,548
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Ahsanteni kwa somo! kwa hivyo pia naweza sema: Kaka yule ni mvunjifu, ama hawa vijana ni wavunjifu wa amani!!
     
Loading...