Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utumwa wa Mapenzi...(?)

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mbu, Oct 27, 2009.

  1. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...hivi,

    inakuaje mtu anakubali kudhalilika na kunyanyasika kisa
    mapenzi.Ni kweli hawezi kula, kulala wala maisha bila huyo mtu?
    au ni false hopes kwamba atabadilika tabia?

    ...Unakuta mwanaume haipiti mwezi anakuja kazini amevimba jicho, halioni sawasawa na damu imevilia. Ukimuuliza anakwambia nimejigonga na mlango.
    Kumbe, jana yake alichezea kipondo cha kumtosha toka kwa mkewe,
    kosa; 'anajitia jeuri sana!'...

    ...au, unamkuta mwanamke kakondeana, hana raha yeye ni kilio tu
    na misononeko... kisa; Mume wa mtu hamjali, wala hana muda naye, eti muda wote anashinda na Mkewe, anakuja kula uroda tu!

    ...au mtu ananyimwa unyumba bure bure tuuu, au kila siku ya mungu unanuniwa bure bure! Kama hiyo haitoshi, mtu huyo huyo anayekutenda linapokuja suala la 'chakula cha usiku', anataka ajipakulie ale halafu akimaliza hafuniki wala kupangusa chombo..

    shida yote ya nini? Utumwa wa mapenzi ni; udhaifu wa maamuzi/kujiamini, ...au ndio; Mapenzi ya kweli ni kujishusha(?)

    Jadili.
     
  2. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kama kwenye mapenzi ya ndoa kuna utumwa wa jinsi hiyo mie hiyo ndoa itakuja kunishinda, sitaki utumwa kabisaaaaaa, na wala sitaki kumfanya mwenzangu aje kuwa mtumwa wangu.

    Ninachotaka mie kila mtu ashiriki part yake kama mume aelewe wajibu wake, na mie kama mke nielewe wajibu wangu.Sio kufanyiana utumwa tu, na wakati raha ya ndoa ni kuridhishana na kila mtu amfurahie mwenzake.
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    hujambo pretty?
    Wanaosema ndoa zitakuja washinda
    wengi wao huwa wanakubali yote.
    Usiape kabisa kuhusu ndoa.
     
  4. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...ngoja waamke, au sijui mgao wa TANESCO upite ...watakwambia hujawahi kupenda wewe...!

     
  5. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mie mzima tu,
    Hizi ndoa za siku hizi lazima mwanamke uweke msimamo wako kabisaaa, ili mwanaume ajue kabisa ni nini unapenda na nini hupendi. Hivyo mie utumwaaaaa hata siutaki.
     
  6. Q

    Quiet Member

    #6
    Oct 27, 2009
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kama kuna kitu kibaya alichoumbiwa mwanadamu basi ni "hisia za mapenzi" ni bora huo utumwa uliozungumza kuliko binadamu kutawaliwa na hisia za mapenzi. wengi ya wale wanaokubali kunyanyasika katika mapenzi ni wale waathirika wa maradhi haya, ambao wanaamini kwamba kwa kutumia "huruma" basi wanaweza wakambadilisha simba kuwa kondoo. maradhi haya yanamfanya binadamu kuwa king'ang'anizi mpaka kufikia kupoteza heshima yake. nakubaliana na wewe wengi walioathirika na maradhi haya huwa ni wadhaifu wa maamuzi na kujiamini. na mara nyingi huwa wanampa mapenzi yao mtu asiestahiki kupewa.

    Mr. quiet
     
  7. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280

    Mbu bana,,!

    hao wa ki ivyo ujue wameingia kwenye mahusiano ambayo wazi hayakumaanishwa kuwa yao,

    Mfano, mtu anakonda kisa mume wa mtu, si atafute wake? Huyo kajitia kitanzi mwenyewe...sio wa kumhurumia,

    Na mtu anapigwa..awe mke au mume..mapenzi ya kupigana siku hizi yamepitwa na wakati.....mwanamke anapigwa kwa upande wa kanga bana.....:rolleyes:

    Kimsingi, utumwa wa mapenzi ni mtu kujitakia kuwa mtumwa.....mapenzi hayadai kupewa zaidi, huwa yanapenda kutoa zaidi!

    Mapenzi yaso na chembe ya utumwa hayajui kupigana, kutukana isipokuwa 'kutukana', hayajui kupungua!

    Mapenzi ya kweli hayajui kukonda, yanajua kunawiri tu, moyoni na mwilini!
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    There is nothing wrong with being a fool in love.
     
  9. Q

    Quiet Member

    #9
    Oct 27, 2009
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    usiogope, ndoa ni bahati nasibu, muhimu ni kujitahidi kuchukua tahadhari kwa kila linalohitaji tahadhari. baadhi ya wakati ndoa huwa ni pepo (paradise) ya dunia.
     
  10. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hivyo ukimpenda mtu sana ndio ukubali kuwa mtumwa? Ndio ile ya kusema love is blind au?
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Utumwa ukikufika unaweza usijijue kama ni mtumwa,ila jamaa na majirani ndo wanaweza kukuona kama ni mtumwa wa mwenzio.
     
  12. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mapenzi ni kitu ingine jamani, anayependwa hujisikia faraja lakini asiyependwa kila siku ni majonzi na yupo radhi ajidhalilishe kwa huyo asiyemjali, ndio kupenda huko jamani
     
  13. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mapenzi! mapenzi!Mapenzi! Wasanii wa muziki wanaimba mapenzi,waigizaji nao mapenzi,wabibi kizee na vibabu navyo mapenzi.Hata watoto na wanafunzi nao mapenzi.
    Kwani mapenzi ni nini hasa?
     
  14. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mimi sioni kama ni utumwa.

    Ndio mapenzi yenyewe hayo!
     
  15. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Pole sana .... Katika mapenzi niliyopitia hakuna hata moja ambalo umeligusia! Kama haya yanatendeka basi ni kwa wachache hasa kwa zama hizi! Mie naona kila w/end watu wanafurahi na wenzi wao mpaka basi... Sasa hayo ya kutunguana jicho duh...Hapana... Pole sana.... Pole sana... Pole sana.....
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Hahahaha! ZD bana. Eti kwani mapenzi ni nini? Lol! Unataka kutoka off point ujue.
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mapenzi ni kupendana jamani si kutesana mmekutana wazima wa afya kwa nini kuumizana na kutiana majeraha yasio na maana
    Kama penzi limeisha si bora kupeana break ili kila mtu atafakari juu ya maisha hayo ya ndoa na kutoa maamuzi kama kuendelea kupo au kila mmoja aanza na 50 zake ..?
     
  18. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sio off point dia,unadhani nitapewa ziii?.Kama hata hayo mapenzi huyajui utajuaje kama ni mtumwa?Lazima ujue mapenzi ni nini kwa sababu unaweza kufikiri una mapenzi kumbe ndio huo utumwa.mimi kweli sijui Naomba niambie wewe mapenzi ni nini? nayasikia kama njaa au?
     
  19. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Naona unanitega nitoke out of perimeter. Ni PM nikuelezee kwa kina. Ila kwa kifupi mapenzi ni mhemuko na mtimizo wa uhemkaji katika kiwango kinachotakiwa cha kuhemka. Uhemko huo unahusisha kupenda, kujali, kuheshimu na kutimiza yote yanayohusu hisia za watu wawili waliokubaliana kuhemshana.
     
  20. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Thanks,nitaku-PM ili niulize maswali mengine zaidi.
     
Loading...