Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri; Kazi inaelekea kunishinda

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by gwankaja, Nov 1, 2011.

  1. gwankaja

    gwankaja JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 892
    Likes Received: 526
    Trophy Points: 180
    Wakuu mimi ni mgeni katika masuala ya ajira. Nimegraduate mwaka huu pale UDSM, na nimepata kazi wiki mbili zilizopita katika kampun moja pale Posta. Hawa jamaa wanataka nifike kazin saa moja asubuh na niondoke saa 12. Kulingana na eneo ninaloishi nalazimika kuamka saa 11 na kurudi nyumban saa 2 mpaka 3 usiku<MBEZI>. Pia wanafungua ofis mpaka jumapili, kinachosikitisha hakuna hata overtime pamoja kutoa mshahara kiduchu. Hivi wengine ndivyo mnavyofanya kazi hivi? Naomba ushaur katika hili.
     
  2. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #2
    Nov 1, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    chezea mshahara husichezee kazi !

    hapo unapimwa.
    Kama unaona ni kero acha kazi ndipo utakapogundua kuwa hao wako sawa.
     
  3. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Hahaa haa!!! Hii kali mzee komaa nao tuu upate cha kuandika kwenye CV yako, chukulia kwamba bado upo shule. Mimi nipo kwenye hatua za awali za kujiajiri lakini still nafanya kazi za kuajiliwa kwasababu bado siko kwenye mazingira mazuri ya ku-take risk kwa 100% ila naamini maisha mazuri wanaishi watu walio jiajiri
     
  4. T

    Tabby JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 7,794
    Likes Received: 1,766
    Trophy Points: 280
    Pole sana ndugu.

    Sikubaliani na mjumbe anayesema unapimwa. Unapimwa kufanya nini? Kutembea usiku, kazi bila mapumziko, malipo kiduchu ili kukupa msongo wa mawazo? Hiyo ni kampuni ya aina yake. Mimi nakushauri uendelee kutafuta kazi. Hapo watakuharibu ukiwa bado mchanga katika duru za ajira matokeo yake uchukie kazi na kuanza udanganyifu kama sehemu zingine za kazi tunazosikia. Hawajui kwamba wanavyokufanya wanakupunguzia uwezo wako wa kuzalisha na kujituma? Mimi sijaona. Tafuta kazi kwingine ila usiache kabla hujapata. Uwe makini na kazi. Usirumbane nao wala kukosa uadilifu. Mungu atakupa kazi nyingine kwa mwajiri atakethamini utu wako, elimu yako na uwepo wako katika ofisi yake.
     
  5. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    mkiambiwa wavivu mnasema mmetukanwa mnadharauliwa. hivi wewe kuamka saaa 11 asbui unaona ni tatizo? kurudi saa 2 usk unaona ni tatizo?? halafu hata kazi hujui bado ndo unajifunza, lakini unaanza na mtazamo hasi, ukirudi nyumbani saa kumi na nusu jioni unaweza kutuambia utakuwa unafanya nini???, au unaweza kutuambia kikubwa unachofanya weekend ambacho gharama yake ni wewe kukimbia kazi?.

    iache hiyo kazi, itakufundisha kazi
     
  6. g

    gambagumu JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 581
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 60
    kaka tupo pamoja hata mimi niko katika situation kama yako ila mimi nshapiga two year..kwa sasa fanya ila kaka naamini kazi si utumwa..itabidi tutafute chaka zingine au tujaribu ujasiriamali..tuzidi kuomba Mungu.
     
  7. Kimolah

    Kimolah JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 291
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    una bahati wewe! Just fresh from school unaingia kwenye payroll, au kazi umepata kimagumashi na 'Kamlete'?! Kama ni private sector huna haja kulalamika if you can't dance the beat, ingekuwa serikalini ungeamka saa 1 job saa 3 na ungetoka saa 9 bila wasiwasi, I suggest kama ni 'kamlete' fanya mchakato upate serikalini (ambapo digits mwisho wa mwezi utajuuuta)
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Pole sana. Wafanyakazi wote ndio ratiba ipo hivyo au?
     
  9. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Vumulia ili upate experience then unaweza kuangalia sehemu zingine. Kuamka saa 11 na kurudi saa 2 au 3 ni jambo la kawaida kabisa. Ajira yangu ya kwanza ilikuwa kwenye one of the big four professional firms hapo Dar na hayo masaa unayoyataja yalikuwa ni kawaida kabisa. Tengeneza CV ndugu yangu then baadae utaona faida yake.
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kazi std ni masaa 8 kwa siku x 5 days per week, hii hufanya kuwa jumla kuwa masaa 40 kwa wiki. Ukitakiwa ufanye overtime ni maximum 10 hours per week, hivo jumla maximum ni masaa 50 kwa wiki. Nje ya hapo ni unyonyaji na utumwa.
     
  11. O

    Optimistic Soul JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kawaida kabisa acha uvivu dogo, maisha ya kuajiriwa ndo ivo kama kuolewa vile lazima ulale uchi, kamua mzigo hadi jamaa wakome huku unaangalia nje, unachomoka kimtindo unaenda kupiga interview sehem then unarudi, mpaka kieleweke, usiache bila kupata kazi sehem nyingine unless una kitu cha kufanya, na kama ni wahindi ndo ufanye mishe mishe fasta watakufyonza hadi wakumalize. welcome to the world
     
  12. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,151
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    Acha kazi uone machungu ya kitaa.
     
  13. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mkuu kumbuka,
    Ukiwa na kazi ni rahisi kupata kazi,kama ilivyovigumu kupata kazi ukiwa huna kazi ! hivyo huyu jamaa akomae mpaka hapo baadaye kila kitu uanza na 0 ,wewe unatoka chuo unataka uanze kazi mbayo utakuwa unafuatwa nyumbani na gari la kampuni,pole sana
     
  14. Didia

    Didia JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 703
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    kwa upande mmjoja hii inaweza kutafsiriwa kama uvivu lakini kwetu sisi wenye utalaam wa kuongoza raslimaliwatu naona kama mwajiri anakiuka kanuni. Post ya kijana inaonesha hajaridhika na mchango anaoutoa na kile anachokipata. Kuanzia saa 1-12 jioni ni masaa kumi na moja kazini. Kulingana na sheria ya kazi mtu huyu anafanya ziada ya masaa 3kila siku. Na kwa vile anafanya siku saba za wiki anafanya kazi karibia masaa 77. Mwajiri anapaswa kuboresha maslahi na kulipa overtime.

    Bila shaka mwajiri huyu ni muhindi hao ndo wanapenda kunyonya watu. Namshauri kijana apime upepo. Anaweza kutumia dhana ya "opportunity cost" kufanya maamuzi.
     
  15. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    You are very smart..mkuu.
     
  16. m

    makuti Member

    #16
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wakubwa wote heshima zenu kwanza.
    Na poleni na majukumu ya kila siku .

    Nimesikitishwa na karibia asilimia 78% ya majibu na ushauri uliotolewa na wajumbe wachangiaji kwa upande mmoja, lakini pia kwa upande wa pili imenithibitishia mambo mawili :

    1. Watanzania wengi hawajui haki zao ktk AJIRA zao.
    2.Watanzania wengi wananyonywa na kuonewa ktk ajira zao.

    USHAURI KWA MHANGA WA TATIZO :
    1. Unachofanyiwa sio stahili yako na ujue unaonewa sana ,hivyo hata kama unaendelea na hiyo kazi ujue ya kwamba muda wa kazi una viwango na vingi vimefata International Standard , me nimefaya serikalini na sasa niko private lakini muda wa kazi ni masaa yasiyozidi 9 kwa siku , labda iku moja moja za emergences ambazo hata mwenyewe unaona inabidi tu .

    2. Nakushauri toa TZS 6000/= nunua kitabu cha EMPLOYMENT AND LABOUR RELATIONS ACT,2004 (ELRA,2004). Ni sheria ya kazi na Mahusiano kazini ya mwaka 2004 , Na kimsingi waajiri wote wanalazimika kufuata sheria hii . Kwahiyo utapata muda wa kazi unaotakiwa kufanya,masaa ya ziada na siku za kazi ni ngapi kwa wiki na mambo mengine yote ya msingi kuhusu haki zako .

    3. Na ujue una haki ya kumshitaki Mwajiri wako kwa kukiuka sheria ya kazi hiyo niliyoitaja na hawezi kukufukuza kazi

    NB: MIMI SIO MWANASHERIA KWANI TUMEZOEA MAMBO YA SHERIA NA HAKI ZA MTU AJUE MWANASHERIA TU , UJUMBE WANGU KILA MFANYAKAZI ANATAKIWA KUJUA HAKI ZAKE ZA KISHERIA NA KIMSINGI .

    USIKU MWEMA KWA WOTE MLIOSOMA UJUMBE HUU .

    AHSANTENI NAOMBA KUWASILISHA.
     
  17. gwankaja

    gwankaja JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 892
    Likes Received: 526
    Trophy Points: 180
    nimekuelewa mkuu
     
  18. gwankaja

    gwankaja JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 892
    Likes Received: 526
    Trophy Points: 180
    mkuu nashukuru, nna softcopy yake na nitaanza kupitia taratibu.
     
  19. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Tuseme ungepewa kazi utakayofanya bure ungeikubali kwa kuwa wewe ni "nyoya" wa kazi?

     
  20. M

    Mario Gomez JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Kaka jitahidi kuzoea kuamka mapema haya ndiyo maisha ya bongo kama vipi utafute nyumba karibu na city centre kitu ambacho sidhani kama utaweza kumudu gharama za kodi ya nyumba,Mwendo mdundo,kazi ni mbele kwa mbele.
     
Loading...