Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uongozi wa hospitali ya rufaa Mbeya waomba msaada

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jackbauer, Jul 3, 2012.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    [h=6]UONGOZI wa Hospitali ya Rufaa Mbeya, imeomba serikali kuwapatia haraka iwezekanavyo madaktari wengine kuja kuziba nafasi zilizoachwa na madaktari 72 waliotimuliwa hivi karibuni.

    Mkurugenzi wa hospitali hiyo, Dk. Eliuter Samky alitoa ombi hilo kwa Mkuu wa Mkoa wa Mbeya Abbas Kandoro aliyefika hospitalini hapo kuangalia hali ya utoaji huduma kwa wagonjwa.

    Dk. Samky alisema kuondoka kwa madaktari hao kumesababisha huduma katika kitengo cha upasuaji kubakiwa na madaktari bingwa wanne akiwemo na yeye wakati kitengo cha macho hakina daktari kabisa.

    “Kwa kweli hali ya utoaji huduma imekuwa ngumu sana kwani tuna madaktari 39 tu hospitali nzima na Hospitali ya Wazazi ya Meta ina madaktari wawili tu waliobaki. Kwa kweli tunahitaji nguvu ya madaktari wengine kuja kutusaidia,” alisema Dk. Samky.

    Akijibu maombi hayo Kandoro alisema kuwa wanafanya utararibu wa kupata madaktari wa upasuaji kutoka katika hospitali za wilaya za Kyela, Mbozi na Rungwe ili kuwapeleka Rufaa kusaidia kukidhi mahitaji ya wagonjwa.

    Pia aliwaomba wakazi wa Mkoa wa Mbeya kufuata utaratibu wa kitabibu wa rufani ili kupungunza msongamano mkubwa unaoweza kujitokeza katika hospitali za Rufaa na Mkoa kwa kutibiwa katika Vituo vya Afya badala ya kukimbilia hospitali kubwa.-


    Tanzania Daima
    [/h]
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Waambie tayari wako njiani, leo watafika huko.
     
  3. D

    Dr Gustav Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kazi kwelikweli
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    JK bwana
     
  5. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huo ndio ujinga serikali ilivyotimua ilitegemea nini?Hapa liwalo na liwe tu.
     
  6. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    duh!...muhimbili nako hali ni mbaya kuliko hata jana
     
  7. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    madaktari wa kiajemi wameshafika?
     
  8. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,893
    Likes Received: 406
    Trophy Points: 180
    Wasubiri wataletewa tu.. serikali dhaifu iko kwenye mchakato wa kutafuta madaktari toka nje
     
  9. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    sijui kandoro anamdanganya nani.sasa huko wilayani itakuaje?
     
  10. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    uwezo wao wa kufikiri ndo umeishia hapo mkuu!
     
  11. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Itabidi waajiri na wakalimani, maana hapo lugha gongana!
     
  12. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo ni kweli alivyosema member mmoja kuwa wewe ni mkurugenzi wa mawasiliano pale magogoni?
     
  13. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Wanatoka IRAN angoje kidogo
     
  14. Electron

    Electron Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa, halafu bado anasisitiza wafuate utaratibu wa rufaa (rufani), yaani waanzie dispensary, health centre, DISTRICT HOSP, then mbeya rufaa..... ok ameshawatoa Drs wilayani.... nini kitafanyika huko?
     
  15. t

    thatha JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    nawashangaa sana watanzania wanaoshabikia mgomo.
     
  16. Wile GAMBA

    Wile GAMBA JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 1,809
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wengine wanafikiri kabla ya kusema na wasiwasi Rais husema ndiyo huanza kufikiri kwa kina
     
  17. h

    hans79 JF-Expert Member

    #17
    Jul 3, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nendeni na Rungwe nako geti la ushuru wa mazao limekwisha, na bado hadi upuuzi uwatoke.
     
  18. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #18
    Jul 3, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Hawa 39 walio baki ni wasaliti wakubwa pumbavu zao wana lialia nini sasa wao si wamejifanya nio marobot wanapiga kazi!
    Wapige kazi sasa wasaliti wakubwa nyie kwani madaktari
    walio fukuzwa si walikua wana dai maslahi ya wote sasa iweje nyie mnajifanya hayawahusu???
    Nyambav!!!!!!!
     
  19. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #19
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kama imefikia hivyo, ujue kuwa TBC hawawezi kufika huko.
     
  20. t

    thatha JF-Expert Member

    #20
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    mgomo wa madaktari hauna tija kwa taifa hasa kwa wananchi maskini.
     
Loading...