Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Umefikia wakati wa Jeshi letu kuajiri watu mwenye Elimu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mwanaitelejensi, Feb 18, 2011.

  1. Mwanaitelejensi

    Mwanaitelejensi Senior Member

    #1
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha sana kuona Brig Gen akiwa anababaika kujibu maswali ya waandishi wa habari matokeo yake anajibu kwa mkato na ujeuri bila ya kujali Wananchi kuwa wanaangalia na wanataka kujua au kusikia kilichotokea ni nini hasa huko G'Mboto. Hii ndio naashiria ni jinsi gani Jeshi letu lilivyokuwa na vilaza wasiokuwa na Elimu ya upambanuaji wa maelezo au kujua kujibu maswali, anaulizwa swali anajibu tofauti na swali lenyewe. Umefika sasa wa kuajiri watu wenye umri wa kuanzia 18-24 kama nchi nyingine wanavyofanya na kuwapa Elimu ya kutosha. Kwani Jeshi sikuhizi linaendana na Elimu sio kujuana na kupachikana kama anavyofanya Kikwete kuwapa kazi washikaji wake. Kikwete ndio muharibifu wa hii nchi yetu
     
  2. M

    MSAUZI JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 221
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wacha pumba dogo ..umri huo wote ni wanafunzi wa kata...ndo unataka waongoze jeshi
     
  3. Mwanaitelejensi

    Mwanaitelejensi Senior Member

    #3
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa unataka watu waajiriwe au wapelekwe Jeshini wakiwa na Umri 30-50? Tangu lini jeshi likachukuwa watu waliozeeka badala ya Vijana. Unawapa mafunzo halafu baada ya miaka 10 wanastaafu its waste of money kuwapeleka wazee kwenye mafunzo muhimu ambayo wengi wao wanapelekwa nje ya nchi kusomea hayo mafunzo halafu wakirudi wanastaafu, wengi hawajui hata maana ya Goodmorning kama sio kupeana ulaji huko jeshini ni kitu gani. Jeshi linatakiwa liwe na Vijana sio Wazee, only Tanzania Jeshi ndio wanachukuwa wazee katika dunia hii, nchi nyingine zote waanzia 18-24 sio Mizee iliyoshindwa Maisha uswahili na kuingizwa Jeshini kwa kujuana. :hand:
     
  4. Mwanaitelejensi

    Mwanaitelejensi Senior Member

    #4
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo Mizee huko JWTZ imekuwa mivivu kwenda kukagua mizinga kwenye maghala na sio wavivu tu hata akili zao zimekuwa za kivivu kazi zao wanafikiria Ngono na kupiga walalahoi mitaani kwa kuwa hawana elimu ya Kutosha
     
  5. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,100
    Likes Received: 748
    Trophy Points: 280
    Kwa taarifa za kiintelejensia kuna 'wasomi' kibao ndani ya jeshi letu JWTZ ila bahati mbaya 'wasomi' wa ki-Tanzania ndiyo hivyo tena tazama bungeni, serikalini n.k

    JWTZ wana wasomi wenye ngazi za Ujenerali (jenerali kwenda chini mpaka u-brigedia jenerali) ambao wanahesabika Dr. au Prof. kama mfano mmoja kati ya wengi jeshini- Brigedia-Jenerali Prof. Kohi Yodan (mwana-sayansi neurosurgeon) na wengine kibao, ukishuka U-kanali kwenda major Ph.D kibao, bado Masters, sema tu nchi yetu ndiyo hivyo tena.
     
Loading...