Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UKOO unaotumia jina ili bado upo?

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Mtazamaji, Aug 6, 2010.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hiki sio kichekesho lakini nimeona nikilete huku.
    Napenda kujua ule ukoo au Jina la MBORO kama bado lipo na linaendelea kutumika na wahusika. Au wameona si vema kulitumia hasa katika mazingia ya tanzania.

    Nadhani ni watu wa kimanjaro. je bado wapo wanaolitumia ?
     
  2. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni jina la ukoo kama yalivyo majina mengine kwani vipi umelitafsiri tofauti nini?Mbona ni tofauti kabisa RO na O inatofautisha.
    Kuna rafiki yangu anaitwa hivyo katoka huko lakini yuko canada kwa sasa anasoma.
     
  3. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 493
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Acha zako, Kwa mazingira gani ya TZ hayo unayosema !!!! Hili jina lipo kitambo toka enzi ya Tanganyika !! Na linaendelea kuwepo na kutumika ipasavyo !!!
    Na ninaamnini unachofikira pia kilikuwepo toka enzi hizooo za mwanzo wa dunia hii !!

    Neno moja laweza kua na maana hata zaidi ya tano, na kutofautiana pale linapotumika tuu.
     
  4. Azikiwe

    Azikiwe Senior Member

    #4
    Aug 6, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haha haa haaa, halafu moja kati ya salamu zao iko hivi: Nantombe Mboro yani haspo mtu anasalimiwa asubuhi hapo! Baa!
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Hizi salaam zinapatikana sana asubuhi toka kwa jamaa wanaoshuka toka mlimani kupitia KCMC,siku ya kwanza kidogo nitimue mbio.
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkuu najua nneo moja lina maana zaidi ya sita sababu hili neno MBORO moja ya maana yake ni sehemu nyeti. Wewe kamuite mtu kwa jina hilo kati kati ya watoto wa darasa la pili uone mshangao watakaokuwa nao.

    Pia iliwai kuja timu ya ghanakucheza na Tanzania mwaka fulani nyuma kukawa na mchezaji anaitwa Abdel Kumaa. Mtangazaji wakiti huo Domick Chilambo RIP aliomba radhi kuwa hatolitumia jina lile la pili wakati anatangaza mechi. Unadhani ni kwa nini

    Sikatai ni jina lakini kwelikwa kiswahili ni la ajabu kidogo

    Teh teh teh
     
  7. Azikiwe

    Azikiwe Senior Member

    #7
    Aug 6, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani hata mtotot wa std VII anaweza elewa hii!!! Kweli dua hadah.
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,760
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    1.KASWENDE(MTWARA)
    2.KISHI(TANGA)
    3.KIMAVI(KIGOMA)
    5.MBOONI(HII NI WILAYA KENYA)
    6.NATOMBEKA(UPARENI)
    NK
    Tushishabikie kwa kuwa hizi ni coincidences tu
     
  9. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kuna gazeti moja la michezo la kiswahili nalo liliwai kutoa kali ya mwaka kwenye lile kombe la dunia lilifanyoka Korea na japan. Timu ya ubelgiji ilikuwa na Mchezaji anaitwa Mbo Mpenza na kituo cha timu hiyo ilikuwa Kumamoto

    Sasa mwandishi akaamua kutumia sentensi "Mbo ndani ya Kumamoto" kwenye front page ya gazeti hilo la michezo.
     
  10. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hana haaaaaaaaaa. Wapo wengine Tanga wanaitwa. LWAMSEMBA, KALAMBOO, CHATOMBA.
     
  11. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mwanamke anasalimiwa NAANTO MABORO naye anajibu EEKA MBORO
     
  12. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,810
    Likes Received: 2,960
    Trophy Points: 280
    Heshima kwako Mtazamaji,

    Mkuu ni kweli kabisa wapo watu wenyeji wa mkoa wa kilimanjaro walikuwa wanalitumia jina hilo Mboro kwa wanaume na wanawake Mamboro.
    Siku hizi hawalitumii tena na ukikuta wanolitumia labda wazee wa zamani lakini wanawake mpaka leo bado utakuatana nao wanaitwa Mamboro.Matamshi ya wenyeji ni tofauti kidogo na matamshi ya kiswahili hata linavyoandikwa utadhani ni kiswidishi inakuwa na vidoti viwili juu ya herufi O ukitamkaa unakunja ulimi kwenye herufi ya mwisho.

    Ukoo wa Mboro siku hizi wanaitwa Mboya wengine wanaitwa Kipokola.wengine wanaweza kuongezea.
     
  13. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hawa watu wanapatikana sana maeneo ya machame na sehemu inayoitwa masama.Kwa sasa wapo baadhi wanalitumia bado ila sehemu kubwa wanatumia NDOSI.Halafu mbona uchagani halina tafsiri zaidi ya ukoo.
     
  14. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu usione aibu kuniita Mboro! huo ndo ukoo wangu na hata mama mangi aniita hivyo. Ni ukoo na si watu wa zamani kama unavyosema. Kama ni wazamani hata hii computer nisingeweza kutumia. Ukoo wa kawaida sana hapa KIBOSHO1
     
  15. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    sijui ni upande gani huu wa kilimanjaro lkn kwa upande ninaoufahamu mimi, hili jina ni la kinyumbani kwa wenye ukoo wa Maleko, na wanayatumia wakiwa wanatumia lugha ya kichaga na inawasaidia kutofautisha mwanamke na mwanaume
    mfano:-
    Maleko me anaitwa Mboro, ke Mamboro
    Limo me anaitwa Limo, ke Malimo
    Lyimo me anaitwa kisamo, ke Masanjuo notena hizi ziko zaidi ya 7 koo tofauti
    Moshi me anaitwa Moshi, ke Linga n.k n.k ambayo mara nyingi yanatumika kinyumani zaidi
    by the way hili sio tusi labda ubadilishe kwenye R uweke L
     
  16. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2010
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    On top of that mashine ya kiume inaitwa **** na sio mboro wala mb0l0.
     
  17. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    hiyo niloyoweka red ni hayo mayai mawili ya wanaume aka kordani.
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,760
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Yupo drummer mmoja Congo anaitwa Kakuma Mukundu....majina to jamani tusiehuke
     
Loading...