Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofauti za kiuchumi vs mapenzi na ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by nipeukweli, Oct 5, 2012.

  1. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 378
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    habari zenu wadau...

    hivi ni athari zipi zilizopo wapenzi wanapokuwa na tofauti za kiuchumi/kifedha? tafakari mfano huu...

    kuna kijana na binti wanapendana sana, yaani saaaana. kijana ni mtu aliyefanikiwa sana kifedha mapema, amesoma ana nyumba kadhaa, magari na mali zinginezo za kuhamishika na zisizohamishika. mbali na juhudi zake za kimaisha, kijana anatokea familia inayojiweza sana. Binti amemaliza chuo kama miaka miwili iliyopita na anafanya shughuli zake bila kutegemea network ya kijana. kipato cha binti ni cha kawaida (wastani wa laki 5 kwa mwezi) na anatokea familia ya kipato cha kati.

    wawili hawa wanataka kufunga pingu za maisha ila wazazi wa kijana wanatia ngumu kwasababu binti hatoki katika familia yenye daraja lao la kifedha.

    swali langu; kwani huo utofauti wa kifedha baina ya hao wawili au familia zao unaweza ukawa na athari zipi katika ndoa yao?

    karibuni tujadili....
     
  2. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    ahsante!manake kidogo nianze kucheza karata
     
  3. unknown animal

    unknown animal JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 338
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    pima uwezo wa kufikiri wa wazaz wa kijana
     
  4. Root

    Root JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,447
    Likes Received: 3,442
    Trophy Points: 280
    Mmmmmh hapa napo kweli kuna neno

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  5. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wazazi wana mawazo mgando.
     
  6. Evelyn Salt

    Evelyn Salt JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 36,271
    Likes Received: 14,622
    Trophy Points: 280
    Wazazi wengine bwana! sa hapo utajiri wa familia una nafasi gani katika hiyo ndoa.
     
  7. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,776
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    mhm hapo kusema kweli mie naona tatizo ni kwamba huyu jamaa itabidi audumie sana family ya demu pale panapo tokea tatizo. sasa mambo ya kubeba msalaba ambao sio wako ni noma. pili ukweli ni kwamba financially itafika sehemu mwana ataona kero maana wewe tuu.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,298
    Trophy Points: 280
    unapenda karata huogopi kuolewa? lol
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,298
    Trophy Points: 280
    hiyo ishu ni ngumu mno kulingana na culture
    je wazazi ni makabila yaapi? wahindi au waarabu ni ngumu mno matajiri ku mix na masikini

    na kama tayari wazazi wa mvulana wameshasema hawataki
    huyo binti salama yaka wakakae mbali ikiwezekana wahame mji
    ili kuepusha shari nyiingi zitakazokuja

    kuna hatari pia ya kunyanyasika wazazi au ndugu wa binti pia
     
  10. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    ah mie mtoto wa kike babu!niogope kuolewa ili kiwe nini?raha ya karata kuoa na kuolewa!ila sijacheza mapiku siku nyingi ngoja leo ndiyo iwe turn on ya siku!
     
  11. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 378
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    wahusika wote ni none other than Chaggas. kijana, parents wake, binti na familia yake....wooote chaggas.
    familia ya binti pamoja na kwamba wana uwezo wa kati, hawana mpango wa kulia njaa kwa mtu yeyote (if u get what I mean)...ni jeuri in a way japo hawana pesa kubwa kama ya upande wa pili.
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,298
    Trophy Points: 280
    Wachaga wapo wa aina nyiingi but kama ni hivyo
    basi watawezana tu...sioni big deal hapo
     
  13. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 378
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ha ha haaa hata signature yako tu inajieleza mkubwa...
    ni kwamba familia ya binti pamoja na kwamba wana uwezo wa kati, ni jeuri na hawana mpango wa kulia njaa kwa mtu. ndiyo maana binti hakutaka kutegemea network ya kijana ili kuanza lyf yake...anapigana kivyake
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,298
    Trophy Points: 280
    mapiku ipo online?
    au ushapa zombie la kucheza nalo karata? lol
    halafu likusindikize saloon? lol
     
  15. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Ah hivi mpka sa hizi naweza kuwa na zombie kweli?nilidhani ni kina lara 1 tu.sio kucheza mapiku online naenda kulianzisha home leo,af najifungisha makusudi yani nafanya juu chini kufuga jike ili niolewe UPYA!nikitoka hapo ahhhh si haba lazima nipelekwe honeymoon ya kwenye neti!
    :focus:uwezo wa kichumi kwenye ndoa unaweza kuathiri hiyo ndoa iwapo tu
    -wanaotaka kuoana hawana msimamo wao kama wapenzi
    -wanauvalue vipi uhusiano wao
    -wanajitegemea kiasi gani kimaisha
    vinginevyo waoane kwa kwenda mbele hao wazazi wa huyo mwanaume wakitaka mtoto wao aoe wenye uwezo basi wamtafutie jengo la benki alioe!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Kwa jamii zetu za kibongo hata kama mwanaume ni maskini na ameoa familia tajiri
    bado ataiudumia tu familia ya binti! kukamuliwa kama kawa, kwa sana!

     
  17. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hii kitu ni kama norm kwa familia zenye uwezo.hapa familia inajaribu kusecure family wealth and status kwenye society.family zenye uwezo huwa zinamaintain kizaz ambacho mtoto anakuwa nurtured toka mdogo na anajengewa misingi mizur ya elimu na family values,hivyo bac wasingependa kuruhusu misingi hiyo kuvurugwa katika uzao.kijana kuoa lofa au kuolewa na lofa ni kumix na kuharibu social status ya family husika.s6 hata akimwoa huyo binti kamwe famiy yake haiwey kumkubal na atateseka pac kufurahia ndoa hiyo
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,298
    Trophy Points: 280
    so true lol
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,298
    Trophy Points: 280
    mhhh lol
     
  20. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    umeguni nini hapo sasa manake kwa maambiguity wewe hujambo!
     
Loading...