Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The Rise and Fall of CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Head teacher, Oct 26, 2012.

  1. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Miaka michache ijayo tutashuhudia CCM ikiungana na vyama vikongwe duniani kuingia katika vitabu vya HISTORIA, vya kiada na ziada, vya kufundishia shule za msingi na sekondari na vyuo.
    Tutashuhudia, kwa mfano, maswali ya kiistoria kama:-
    1.Jadili sababu za kukua na kuanguka kwa CCM
    2. CCM ni adui wa maendeleo Tanzania. Elezea kwa ufupi.
    3....
     
  2. Mkuu rombo

    Mkuu rombo JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 1,546
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    sababu za kukua the role of mwal nyerere,role played by tanu,,the role of bibi titi na wanzake,

    sababu za kufa
    the role of jk
    rushwa
    makundi
    siasa uchwara
    ufisadi
    safari za jk
    umbea wa nape
    ........
    .......
    .......
     
  3. baba junior

    baba junior Senior Member

    #3
    Oct 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ccm pumbav sana.
     
  4. RICARDO KAKA

    RICARDO KAKA JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 867
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    CCM ni kifupisho cha Chama Cha Mapinduzi, kilianzishwa mwaka 1977 baada ya muunganiko wa chama cha TANU na ASP. Mwenyekiti wake wa kwanza alikuwa Juliasi Kambarage Nyerere, maarufu kama baba wa Taifa. Malengo makuu ya CCM ilikuwa ni kuwaunganisha na kuwakomboa watanzania katika umasikini, kwa kusimamamia haki na rasilimali za watanzania.

    CCM ilikuwa na kuwa chama imara kwa sababu zifuatazo.
    (a) uongozi imara
    (b)kuchukia rushwa
    (c)kutotishiana bastola wana ccm kwa wana ccm
    (d)maskini waliweza kushika nafasi za uongozi katika chama.
    (e)first lady hakupita bila kupingwa
    (f)upendeleo haukuwepo katika kupata nafasi ya uongozi
    (g) na kadharika


    zifuatazo ni sababu zilizofanya ccm iangukie pua

    (a) uongozi legelege hasa kwa mwenyekiti
    (b)kukithiri kwa rushwa katika chama
    (c)first lady kupita bila kupingwa pamoja na mtoto wa mwenyekiti
    (d)ili upate nafasi ya uongozi katika chama lazima uwe na hela nyingi (fisadi)
    (e)makundi katika chama (mtandao)
    (f) badala ya kuitwa chama cha mapinduzi(ccm) kikaanza kuitwa chukua chako mapema (ccm)
    (g) na kadharika
     
  5. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    CCM haita fall hata siku moja.
     
  6. Mkuu rombo

    Mkuu rombo JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 1,546
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kufa haita kufa lakini itatoka madarakani na kutengeneza kambi rasmi bungeni
     
  7. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Discuss
     
  8. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kwa mjibu wa maoni ya Jf ni kweli itatoka madarakani, lakini kwamjibu wa sanduku la kura, haijathibitika kama kweli Ccm itakuwa chama cha upinzani.
     
  9. melxkb

    melxkb JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hapo kwenye red, Jitafakari kama sio wewe mwenyewe uliyekalishwa.....????

    Masikini Barnabas ungekuwa karibu ningekuwekea mikono nikakuombea upate ufahamu maana sio kwamba umekalishwa tu bali umetekwa na kudumazwa hadi fikra kiasi cha kutokutambua maafa ambayo
    tayari yamekufika .

     
  10. l

    lukme Senior Member

    #10
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 191
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CCM is unbearable. We are tired of it. Go to hell
     
  11. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Hahaha, usihofu ndugu, uelewa wangu bado upo vizuri sana. Siwezi nikaamini maamuzi ya walio nyuma ya keyboard zao wakiandika kuwa CCM haitaingia madarakani, nasubiri masanduku ya kura yatakavyotoa matokeo basi. Haya mengine ni porojo za wakoswa kazi tu.
     
  12. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tulishajidili hili sana sema tunangoja anguko lenyewe. Tangu alipoondoka Mchonga wakaingia mafisadi tulijua fika kuwa mwisho wa CCM umefika. Tunachongoja kufanya ni mazishi tu. Na yatakuwa mazishi yasiyo na matanga wala dua zaidi ya sherehe ya kufa mtu.
     
  13. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Siri zote za CCM wanaziweka hadharani wenyewe. Jinsi makundi yanavyofitiniana na matumizi ya pesa kununua kura. Nani atakichagua chama cha namna hiyo?
     
  14. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    CCM is falling!
     
  15. Mkuu rombo

    Mkuu rombo JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 1,546
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ngoja ifike 2015 ndio utauona mziki wake
     
  16. h

    hacena JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 620
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    No No No No ikitoka madarakani lazima ife kwa sababu sasa hivi inabebwa na dola na baada ya kutoka madarakani dola haitakuwa na muda nao tena.
     
  17. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    topic hii nzuri sana kwenye somo la History.
     
  18. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nape alisema ccm haitakufa hata wakihama wote akabakia yeye mwenyewe bado ccm itakuepo
     
  19. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata JK akihamia chadema...!
     
  20. melxkb

    melxkb JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmmmm!! "uelewa wangu bado upo vizuri sana", Rafiki I doubt it, kama comments kwenye red hapo juu kweli zimetoka kwako basi jitafakari zaidi.
    • Hauwaamini walio nyuma ya keyboard - wapi hao ambao wewe sio sehemu yao au na wewe pia haujiamini kile ufanyacho au wewe uko mbele au juu ya keyboard kaka....?? Sijakuelewa....hapo ndo penye shaka ya kiuelewa.
    • Unasubiri masanduku ya kura...hahahahahaaaa......!! hi imenishutua kwamba mtu mwenye uwezo wa kutumia tekinolojia za kisasa bado uko katika fikra kama hizi, anyway endelea kusubiri, lakini nakuachia ushauri kuwa: Kujitambua ni muhimu sana kwako na hii ni pamoja na kuyatambua mazingira yako, jamii unayoishi na mabadiliko yake ambayo ni muhimu ukawa sehemu yake katika kuyaibua na kuyajenga sio kusubiri, unatakiwa kuyatumia matokeo ya kujitambua kwako kwa sasa kuweza kuyaona ya kesho na kupanga vizuri ya mbele yako, huo uwezo Mungu ametupa kwa sehemu fulani tuweze kuweka mipango na kusubiri yeye athibitishe. Hayo matokeo unayosubiri unatakiwa wewe kuyatengeneza leo vinginevyo......oooooo!!
    • Porojo za wakoswa kazi ...........hii naomba nikuachie wewe mwenyewe maana du!! Mr. Barnabas, unayo kazi kubwa ya kufanya na iko kazi kweli kweli ili uweze kujikomboa kifikra......TAFAKARI, JITATHMINI TENA FIKRA ZAKO.
     
Loading...