Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania & Rushwa: What Is The Alternative?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by W. J. Malecela, Apr 24, 2012.

  1. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    Heshima mbele sana Great Thinkers:-

    - Sio siri kwamba Tanzania, tunasumbuliwa sana na tatizo moja sugu kuliko yote nalo ni tatizo la Rushwa. Miaka nenda miaka rudi tunahangaika pale pale na infact ndio kwanza hili tatizo linazidi kushamiri, I mean how did we get here na hili tatizo?

    - Nimesikia viongozi wengi tena kwa miaka mingi sana wakilia sana kuhusu rushwa, lakini sijawahi kusikia wakisema alternative ya rushwa ni nini hasa?

    - Wa-Tanzania tufike mahali tujulize tulifikaje hapa na Rushwa, wapi tunakwenda nayo? na What is the alternative?


    William @DSM City!
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    System overhaul!
    Unabomoa kila mahali, na unaanza na uso wa mbuzi!
    Hapa sasa anatakiwa mtu(rais) wa aina ya DIKTETA...Hawa wa kuchekacheka tumeshawaona kuwa wana watatulaza porini.
     
  3. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Wewe umezaliwa ,umelelewa na umekuwa kwa rushwa
    bado unaendeleza rushwa... Kumbuka juzi ulitoa rushwa source wewe mwenyewe
    naona hii topic ni ngumu wewe kuizungumzia
    ni sawa na kutoa kijiti kwenye jicho la mwenzako na wewe una borit
    shikamoo kaka
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Kwa bahati mbaya tumekuwa waongeaji zaidi kuliko watekelezaji. na nidhamu tuliyoijenga ni ile ya kinafiki na uoga. Pale tunapotakiwa kusema tunakaa kimya kama hatupo. Pale tunapotakiwa kufanya tunakimbia pembeni kama hayatuhusu. Na system imetumiwa vibaya kwa muda mrefu kuwatishia watu wasije majasiri wa kupigana na rushwa kwa ajiri ya kulinda maslahi ya watu wengine wachache.
    Hapo tulipo rushwa imekuwa kama cancer inayotutafuna kwa speed ya light. Na hawa viongozi wengi tulionao leo wamezama ndani kabisa ya tatizo hilo kiasi kwamba namna pekee ya kuwezesha siku moja ipite bila kupigiwa kelele ni kutoa matamko yenye giriba na uongo mwingi kwa mtindo ule ule wa kufunika kombe ili mwanaharamu apite.
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    We need our own "Panneta" to overhaul the whole system. Wabakie wale tu wanaojua wanafanya nini maana ilivyo leo system imekuwa kijiwe cha wateule...wale na kuvimbiwa na bila aibu kuvuna pale wasipopanda.
     
  6. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #6
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,797
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    Vipi kwenye kinyang'anyiro cha ubunge wa East Africa, ulitoa chochote Mzee William?
     
  7. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #7
    Apr 24, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    altenative ni pamoja na kuwathibiti watoa rushwa ,kama wabunge wa upinzani walivokufanyia
    unachukua hiyo rushwa ila humpi huduma husika...
    Siku nyingine hatorudia tena..
    Atakuwa na somo kichwani
    kama wewe sasa .hivi ulilizwa sh ngapi mkuu?
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,693
    Trophy Points: 280
    hakuna solution zaidi ya hii na tunaanza hapo nyumbani
    iran excution.jpg
     
  9. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    "Rushwa is a trickle down economics in Tanzania, no wonder ni watu wachache sana ambao genuinely wanaichukia, and is only pale wanapokuwa affected"

    Hebu someni hii habari hapa chini halafu niambie ingekuwa bongo ingekuwaje!!!!!!!! Huyu jamaa alikuwa waziri kwa siku 14 tu, tena waziri wa polisi.


    POLICE Minister David Gibson has been forced to resign by Queensland Premier Campbell Newman over allegations he drove a motor vehicle while his licence was suspended.



    The shock decision to remove Mr Gibson, who also held the community safety portfolio, followed a brief meeting with Mr Newman in his Executive Building office.

    It is alleged Mr Gibson was caught speeding in February while unlicensed - but the Gympie MP insists he had not received the relevant paperwork at that time.

    "Mr Gibson informed me that in November last year, due to an unpaid speeding fine, his driver's licence was suspended for three months," Mr Newman said last night.

    "During that time it is alleged Mr Gibson on one occasion drove a motor vehicle and will now face a possible charge of unlicensed driving.

    "Mr Gibson maintains he was unaware of the correspondence informing him of his licence suspension."However Mr Gibson knows of the high standard I expect from my ministers and so he has tendered his resignation which I have accepted," he said.

    Mr Newman said he would today appoint a new minister to the police portfolio.Mr Gibson could not be contacted last night but he released a short statement on Twitter and Facebook saying he was caught speeding in February and "it was brought to my attention" yesterday that his licence had been suspended at the time.

    Read more: Campbell Newman dumps Police Minister David Gibson over claims he drove while suspended | News.com.au
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,693
    Trophy Points: 280
    hakutoa mpiga debe wake alikuw ani mama kilango ndiye aliyekuwa anagawa kishika mkono kwa wabunge sasa hivi kasusa ndio maana hakusikika
     
  11. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Tuliko toka nakuomba ukakae vizuri na baba yako akusimulie kuhusu Mwinyi. alianza na Tausi wa ikulu akamalizia na kuiuza Loliondo. Tuliko ni kwenye kiwango cha juu sana ambacho kikiendelea kwa miaka 5 matokeo ni vita! Kuhusu cha kufanya umenisikitisha kuona hujui na wewe unanyatia nafasi kubwa za uongozi wa nchi hii. kwa msaada zaidi kaongee na Dr Slaa atakusaidia kukukumbusha! ukitaka kuijua rushwa tafuta: www.pccb.go.tz
     
  12. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kwani wewe Mkuu Wiliam unaishi nchi gani???? Tatizo ulilo liona ni Rushwa tuu, mbona ugomvi mkubwa bungeni juzi ulikuwa wizi wa kutisha ina maana hujaona hiyo umeona rushwa tuu??????? Tatizo kubwa nitofautiane na wewe ni wizi mkubwa unaoitwa ufisadi na dhuluma tena na Mawaziri na viongozi!!!!

     
  13. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Smile,

    Hata Bibie Sophie Simba alilisema bungeni hili.........Jeetu Patel na kugharamia harusi ya Tingatinga
     
  14. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,797
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    dont tell me, hivi "Anne" si ni mpiganaji wetu, anaweza kweli kutoa hiyo kitu, Im shocked!
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Hakika nimependa majibu yako na kwa kuongezea akamuulize Baba yake maana ane yuko kwenye orodha ya mafisadi......
     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mpiganaji? hahahaahahaah mganga njaa tu................
     
  17. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #17
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Mimi nadhani tatizo tulilo nalo ni kwamba Sisi watanzania tuliowengi ni wala rushwa hivyo kuna ugumu kidogo kuwajibishana
     
  18. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,797
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    no haiwezekani, ngoja nitafute ile thread ya vote of confidence kwa huyu bi Anne, ilianzishwa na prominent member one of those days.
     
  19. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #19
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,118
    Likes Received: 11,379
    Trophy Points: 280
    mkuu pale nyumbani tuaanza na nani tena??
     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Alternative ni kuwanyonga mafisadi wote akiwemo dingi yako..................
     
Loading...