Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ni tishio kwa kitu gani kwa nchi za africa mashariki?

Discussion in 'International Forum' started by segwanga, Aug 18, 2011.

  1. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Sijawahi kuwa katika moja ya nchi za Afrika mashariki na kusikia raia wa nchi hizo wanatuogopa kwa vitu gani hasa.
    Sisi tunawagopa wakenya katika nyanja nyingi mfano elimu yao inatutisha balaa hasa jinsi wanavyoweza kuongea kiingereza kuzidi wabongo, kwa sababu wabongo kipimo chao cha elimu ni uwezo wa kuongea kiingereza.

    Wakenya pia wanatisha kwa ujanja wa kibiashara na wamekuwa wakijipatie mapato mengi kutokana na rasilimali zetu kama mlima kilimanjaro na Tanzanite hata babu wa Loliondo.

    Ukija kwa waganda, pia wanatutisha kwenye elimu na ujanja kiaina. Je sisi tunatisha kwa lipi?
     
  2. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Speak for yourself. Naona wewe unatisha kwa kutishika!
     
  3. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,775
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ya kuongea. ukimpa ajitetee au atoe maelezo fulani au uongo ushirikina na aandike andiko ni tunataisha. Ukikamatwa kenya ni ndani tu no maelezo.
     
  4. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    umenikumbusha dada mmoja mkenya!! alinambia wa TZ wanaongeaa!! akanambia hawezi akabishana na m TZ .. sansana wasichana wa ki TZ
     
  5. Mr.Toyo

    Mr.Toyo JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 9, 2007
    Messages: 433
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sisi tunatisha kwa kuwa na Mlima Kilimanjaro (the roof top of Africa), Ngorongoro (Oldupai Gorge) - Cradle/Origin of Mankind na Tanzanite - only found in Tanzania
     
  6. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #6
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,683
    Trophy Points: 280
    Well
    ARDHI..
    Tanzania inaeneo kubwa sana ..
    Jumlisha Kenya na Uganda hawatukuti..
    hakuna kitu muhimu kama ardhi..
    angalia jinsi Dubai wanavyo shindilia
    Michanga na mawe baharini kupata hio
    Ardhi....
    Tunajivunia hilo..
     
  7. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Uganga, Tanzania mnatisha kwa uganga. Kenya kila eneo kuna mabango ya kupromote waganga toka sumbawanga, inaonekana mme specialize on this. Kenya pia wanatisha kwa utapeli, its not a good thing but I guess we are being honest here.
     
  8. G_crisis

    G_crisis JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Sisi tunatisha kwa magamba kama kobe vile!
     
  9. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Ufisadi na mdomo!
     
  10. kuberwa

    kuberwa JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwa ufisadi, ubabe na kutotimiza wajibu wetu kutaka vya bwerere kama misaada wakati tun raslimali kibao za kutosha!
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,524
    Trophy Points: 280
    very true...wakenya wanaogopa wa tz kwa ushirikina mno..
    Ukiwaambia we ni mganga umetoka tz tu...wanatetemeka.....its sad but funny also....
     
  12. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tz tunatisha kwa RUSHWA na UFISADI duniani na siyo East Africa tu
     
  13. n

    nomasana JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 724
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    Tanzania is feared for one thing, potential. Tanzania holds enormous potential. it is scary to think what Tanzania would do if it actually got serious.

    but so far it seems that the potential will remain as just that, Potential and nothing else thanks to CCM
     
  14. B

    Bucad Senior Member

    #14
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani tunatisha zaidi kwenye sanaa hasa filamu kiukweli kwa afrika mashariki kifilamu tumekuja juu na ni tasnia inayokuja kwa kasi sana ukienda rwanda burundi uganda na hata kenya kwenyewe wanaisoma namba ingawa ndio kwaaaanza tumeanza
     
  15. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #15
    Aug 19, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    Wingi wa vigrosari na maandishi " safari" pembezoni ya barabara zetu kuu.
     
  16. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    WaTanzania wanasifika kwa kutojiamini..kutokana na msingi mbovu wa elimu..
     
  17. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #17
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135

    Kuna hatari ya kuanza ku-export uswahili na ubabaishaji. Hivi vitu viwili ni common sana hapa Tanzania, inaonekana havipo kwenye nchi hovyo kama Somalia na Burundi.
     
  18. Nyamtala Kyono

    Nyamtala Kyono Senior Member

    #18
    Aug 19, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    in other words ukinitapeli(Mkenya) nakuroga(mtanzania)...ahahaaa very gudu!
     
  19. Nyamtala Kyono

    Nyamtala Kyono Senior Member

    #19
    Aug 19, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni kweli-na ukijiamini unaambiwa unaringa
     
  20. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #20
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    East Africa Tanzania pia mwatisha kwa mziki wa kizazi kipya esp HIPHOP, ukiwaangalia akina chidi benz, nako tu Nako, mzee mzima FidQ, Profesa Jay, Langa, Mwana FA, Noorah aka baba star.. Imagine mimi ni mkenya, napenda HipHop sanaa, but i'd rather listen to Bongo HipHop than our Kenyan bullshit.
     
Loading...