Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ni full Mitumba...........

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Makindi N, Mar 21, 2011.

  1. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Unakuta mtu ni full mitumba, "kawoshi - mtumba, shati, suruali, bukta ya ndani, chupi, soksi, saa, viatu, shoe lace, miwani, cheni, kofia, leso... ni mitumba. Nywele kanyoa kwa mashine ya mtumba. Kalalia shuka ya mitumba, kitanda - mtumba, carpet chumbani mtumba, mto, foronya mitumba. Vitabu - mitumba, kasikiliza radio - mtumba, TV mtumba. Hata hizo radio na TV programs ni mitumba. AC chumbani -mtumba, vyombo vya kupikia - mitumba.....

    Mabarabarani magari yaliyojaa ni mitumba, baiskeli, vipuri - mitumba. Barabara zetu za Big G ni mitumba tu. Ndege zetu za abiria - mitumba tu. Umeme tungewahi kidogo kubadilisha sheria zetu tungenunua mitambo ya Dowans - mitumba.

    Kumbe ukiangalia kwa jicho la tatu utagundua kwamba kumbe akili zetu ni mitumba, tuna wanasiasa mitumba, misaada tunayopata ni mitumba tu, experts na wasomi wetu ni mitumba tu ya elimu ya nje na wanasiasa wetu. Mitaala yetu mashuleni ni mitumba tu. Yaaani ni mitumba from Dar - Kigoma and from Mara - Mtwara etc.

    Ni wapi ambapo Tanzania si mitumba? Matatizo/shida ni sehemu ya shida/matatizo kwa binadamu, lakini kwanini tuendelee kuwa katika dimbwi la starehe kwa maana ya resources tulizonazo (km nchi) lakini ziwe ni chanzo cha Tanzania kuwa mitumba?
     
  2. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,830
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Pia raisi na serikali yake wote ni mitumba.

     
  3. PAS

    PAS JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2011
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    hadi wewe mwenyewe unatumia mtumba katika kuandika iyo threads..
     
  4. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yaani ni baraaa - Full Mitumba tu......
     
  5. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ha ha haaaa!! Hata msosi unaokula ni mtumba!!!
     
  6. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hata wanawake/wanaume tunaooa/olewa ni mitumba!
     
  7. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Ukiangalia statistics za supply za magari ya mitumba ya Japan si yote yanakuja Tanzania hata nchi za Ulaya! Sasa mbona thread yako imeishia hewani - hakuna hata chanzo cha mitumba hii?
     
  8. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #8
    Mar 22, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Vicious Circle ya Mitumba. Kutokana na kuwa mitumba, tunachagua viongozi mitumba, wanatuletea mikataba mitumba, tunazidi kuwa mitumba zaidi.
     
  9. joellincoln

    joellincoln Senior Member

    #9
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hahahahaah, inauma lakini umenifurahisha sana duh good thinking, hahahahah!
     
  10. s

    shosti JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    wanasiasa wote..........:lol:
     
  11. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #11
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni wapi ambapo Tanzania si mitumba? Matatizo/shida ni sehemu ya shida/matatizo kwa binadamu, lakini kwanini tuendelee kuwa katika dimbwi la starehe kwa maana ya resources tulizonazo (km nchi) lakini ziwe ni chanzo cha Tanzania kuwa mitumba? Utakua umenisoma mzee........
     
  12. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #12
    Mar 31, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Umeniwahi ila hii mitumba hatujui imetoka nchi gani au ni aliens?
     
  13. bwegebwege

    bwegebwege JF-Expert Member

    #13
    Mar 31, 2011
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 1,033
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Babu wa Loliondo dawa zake si mitumba, ni fresh...Babu Dogo wa Mbeya si mitumba, dada wa Tabora si mitumba!! Tunayo ya kujivunia!!
     
  14. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #14
    Mar 31, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    nimeipenda avatar yako ya mzee wa caracas...kama haya si mitumba....Amandla
    [​IMG]
     
  15. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #15
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Akili za mitumba zinawajaza watu kule mkuu............
     
  16. G

    Gari New Member

    #16
    Mar 31, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchi haizalishi kitu....unategemea nini..kama ni nguo labda wote wavae khanga na vitenge..
    ..mtumba ni kile kilichotumika tayari nje ya nchi..sasa kama si mtumba basi ni Mchina

    Twafaaaaaaaaaaaaa
     
  17. shanature

    shanature JF-Expert Member

    #17
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    KILA KITU MITUMBA HADI AVATAR ZA WENGI HAPA TUNAPOJIONA TUNAJUA NI MITUMBA,,,,,KITU KIDOGO KAMA HICHO UNASHINDWA KUBUNI CHAKO,,,,,,,MAJINA NAYO YA WENGI NI MITUMBA HAPA JF,,,MITUMBA KWELI KILAKONA,,KASORO SAFARI NA KILMANJARO NA BALIM BEAR,im proud of it!
     
  18. d

    doxtgblaze Senior Member

    #18
    Mar 31, 2011
    Joined: Feb 2, 2010
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wot the business apo? is that a joke..? I guess it is then go to the joking forum............
     
  19. Bernard Rwebangira

    Bernard Rwebangira R I P

    #19
    Mar 31, 2011
    Joined: Feb 15, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera sana kwa mtizamo wako, inauma lakini ni kweli, tutarajie nini tukiwa na watawala mitumba?
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Mar 31, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Kuna mtangazaji fulani nilimsikia anaongelea ishu ya mitumba. Ndio wewe nini!
     
Loading...