Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarab ASLI inavyorudi kwa kishindo

Discussion in 'Sports' started by Game Theory, Apr 12, 2009.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    sie wengine tushachoshwa na haya mambo ya dumbing down of original taarab ambayo kwa kiasi kikubwa yanachangiwa na hizi redia stations mpya zilizojaa watangazaji na waandalizi wasiojua kitu kuhusu Taarab wala miziki yetu ya Asli


    Naam na hawa chini ndio IKHWAAN SAFAA au al maarufu kama Malindi

    [​IMG]
     
  2. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Yaani umenipa mambo ya kinyumbani mambo ya halisi ya kipwani, ya mziki nyororo wa sauti za vinanda na ghani tamu za akina Rukia Ramadhan, Sihaba Juma. Umenikumbusha wimbo mmoja wa Malindi alioimba Mohd Maulid Machapralla uitwao" mtajirusha wenyewe"
    Ngoja nikube ubeti mmoja uonje ladha ya marashi ya karafuu:

    Mtajirusha wenyewe, roho na akili zenu.
    Kisemeni msizuwe, kilichomtoa kwenu.
    Na huku kaja mwenyewe, kajua hamna lenu.
    Ya bure yenu mayowe, huyu sasa siye wenu.

    kiitikio:
    Mtajirusha wenyewe, roho na akili zenu x2
    Na mseme, x2 msizuweee kilicho mtowa kwenu.

    Yaani raha hizi tunazikosa siku hizi kwa hizi vurugu mechi na matusi wanayoita "modern taarab'.
     
  3. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Hapo sijakupa kipande kimoja kitamu cha shairi kilichowahi kuimbwa na kundi hilo na Al marhum ,gwiji, ustadh, Seif Salim katika wimbo wa "kheri Pendo la NdoNdoNdo"

    Kheri pendo la Ndo! ndo! la chururu linadhara.
    Wacha pupa na vishindo, Mapenzi siyo papara.

    shairi:
    kusabilia mahaba, siyo kwangu masikhara.
    Ukishindwa kuyabeba, itakufika idhara.
    Nitakupa habahaba, usije kula khasara.

    Halafu hapo unafuata mziki lainiiiiiiiiiii wa vinanda ghani kali kutoka kwa gwiji hilo lililotamba katika enzi za uhai wake kwa tunzi, kuimba na kuweka muzeka.Yaani raha kwenda mbele
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Naam hapa namsikiliza ABBAS MZEE wa kile kikkundi cha EGYPTIAN anakwambia

    Harusi Furaha yaaake....
    haina mwanzo wala Mwisho...

    Harusi Furaha yakeee
    Haina mwanzo wala mwisho...


    akh...

    halafu ntawasahau vipi CULTURE na usaadhi MUKRIM?
    Wazazi wa pande zoote
    Huwapamoja kwenye chereko cheroko
     
  5. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG][/IMG]
     
  6. a

    ambu Member

    #6
    Apr 22, 2009
    Joined: Nov 12, 2008
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    zote hizi ninaweza kuzipata vipi ?
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    KAMA UKO dAR BASI KUNA DUKA MOJA LIKO iLALA BOMA naweza kukupa contact lakini pale unakwenda kwa appointment kwa sababu ya msululu wa watu wanaotaka hizi OLDIES
     
  8. M

    Majala Kimolo JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2009
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu nimekupata. Mie naona umenifikisha nilipokuwa napataka. Sasa hakuna taarab bali dansi la gambusi. Huyu kijana Mzee Yusuf angejua alifanyalo katika kuua muziki huu nadhani angejuta kuingia katika uga huu. Siku ya kuporomoka kwake kwa umaarufu zinahesabika. Namshauri asikate tamaa kujifunza ni kwa nini wakongwe kama Maulid Machaprala, Chimbeni Kheri na wengineo bado wanavuma? Game nitumie mawasiliano yao
     
  9. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    ntakutumia PM muda si mrefu
     
  10. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    bump....
     
  11. mwanamwema

    mwanamwema New Member

    #11
    Feb 2, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi mkenya tena mbara lakini napenda raha z pwani
    Aidha napenda nyimbo za taarab sana

    Nawaomba mashabiki mnipe namna nitaweza kuipata rekodi moja kali sana ya TANGA KUNA RAHA

    Hii huniamsha ari ya mahaba na raha

    Iwapo mna mmoja wetu atakayenitumia rekodi hii, mie niko tayari kumstiri kiuchumi na gharama \\

    Kwa kheri
     
  12. N

    Ngala Senior Member

    #12
    Feb 2, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukiwaacha malindi kuna wakongwe kama Matano Juma **** Juma bhalo na pete ilo kidoleni iliyomsababishia tifu Zenj akatolewa mkuku yaani ni raha tupu.Mambo ya mod kina bwabwa na welawela vijiwe vyao basi tabu tupu kama si karaha kabisa.HISHIMA ZIRO AIBU TUPU.lakini hata muziki wa dansa kote ni lahaula tupu na ubongo fever.
     
  13. N

    Ngala Senior Member

    #13
    Feb 2, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukiwaweka kando hao malindi pana majina ambayo ni aghalabu kuyasahau.MATANO JUMA, JUMA BHALO na pete yake iliyomtoa kamasi ZENJ Yaani ni raha tupu. Sio leo mod taarabu za kina bwabwa na kina WELAWELA upuzi kama sio wehu mtupu.hakuna heshima .Taarabu imeenda upogo raha hakuna:mad:
     
  14. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #14
    Feb 2, 2010
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mbona mnafanya vichekesho? swahili music from Tanzania and kenya from the 1920s to the 1950 , Hivi Tanzania wakati huo ilikuwa au ilijulikana kuwa inakuja ? tuwe wakweli baadhi ya wakati uongo mwingi humletea mtu kufa kifo cha kuhudhunisha.
     
  15. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2010
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu analoshairi la nyimbo ya ISSA MATONA sina jina lakini kibwagizo chanke ni AJE AHAYA...NA BIBI YAKE HARUUSI NAYE AJE HAPA

    Nahitaji mashairi ya nyimbo nzima kama kuna mtu anayo tafadhali hebu nimwagie humu kuna kipande nataka nimtumie mtu ana nisumbua sana
     
  16. S

    Said57 New Member

    #16
    Jun 26, 2010
    Joined: Jun 26, 2010
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    EEEEEEE h unanifanza mate yanitoke hio nyimbo leo ni mwaka wa tatu nnaitafuta kwa hamu sijaipata, naomba kama inawezekana ukatutumbukizia humu takarahika pamoja
     
Loading...