Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika Sitta amtimua nje Cheyo (UDP) Bungeni kwa kubishana naye!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Selous, Jun 29, 2009.

  1. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2009
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Jamani ilikuwa hivi;

    Cheyo ameuliza swali kwenye kamati za kupitia mahesabu ya wizara ya mazingira. Alipouliza Sita hakuelewa ikabidi amuulize tena. wakati anauliza Sita akaingilia kuwa je wewe ni chemisty? jamaa akamwambia. baada ya kuuliza sita akamwambia hayo yalishasemwa na waziri.

    cheyo akasema ndo umejibu? sita akasema ameshatolea maelezo sio majibu. cheyo akasema hajaridhika.

    Sitta kamwaga radhi eti wapinzani wanapenda sana kila kitu wadikteti tu maana waklishasema lazima wasikilizwe tuu. akasema eti cheyo akishakalia kiti basi huku UDP hakuna mtu kuzungumza. Sita akasema eti cheyo anasema chemical haiunguzi mara moja. cheyo uvumilivu ukamshinda. basi akasimama, sita akamwambia kaa chini yaani kama polisi. nakwambia kaa chini. cheyo akaamua kuondoka na sita akasema sajini mtoeni nje. akatoka nje.

    [​IMG]
    Mbunge wa Bariadi Mashariki, John Cheyo akitoka nje ya ukumbi wa Bunjge Mjini Dodoma Juni 29, 2009 baada ya kuamriwa kufanya hivyo na Spika wa Bunge Samwel Sitta kwenye kikao cha jioni. (Picha kwa hisani ya Ofisi ya Waziri Mkuu)
     
    Last edited by a moderator: Jun 29, 2009
  2. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2009
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Spika wa Bunge la Jamhuri amemfukuza nje ya ukumbi wa bunge mheshimiwa John Cheyo, baada ya koungea wakati yeye spika akiongea...kabla ya hapo mheshimiwa Cheyo alikuwa anamuuliza waziri kuhusiana na suala la North Mara na madhara yake kwa wananchi wanaozunguka....je, Spika anailinda serikali au udikteta umeanza kumzidia na sasa unatoka?? Kwa ntu makini aliyekua anafuatilia mjadala, Sitta alimprovoke Cheyo,haipingiki!!
     
  3. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu;

    haijakaa vizuri. bado sijakuapata vema . . .
     
  4. n

    nat867 Member

    #4
    Jun 29, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 97
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nafungulia TBC dakika chache zilizopita nikakuta Sitta akiamuru Mh. John Cheyo Mbunge wa UDP atolewe nje ya ukumbi wa Bunge. kisa eti Cheyo hamsikii. cheyo kasema Mgodi wa North Mara unatoa chemicals ambazo zinaathiri wananchi taratibu. yeye kasimama kwa jeuri na kusema kama ni kemikali italeta madhara mara moja. cheyo naye kamtolea uvivu na kusema amesomea Textile Chemistry na anajua anachosema. Sita kawa mboyo na kuamuru askari wake wamtoe nje mara moja.
    na mara nikasikia Sitta akiongeza "naona wabunge wa upinzani wanataka kuendesha bunge kwa udikiteta"
    kwa kweli nimeshangaa na kusikitika.
    habari zaidi zitakuja na bila shaka hansard za bunge zitaonyesha kwa uzaidi.
    nawasilisha
     
  5. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,393
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Spika sitta anadai Cheyo alikaidi amri yake na kutaka kubishana nae ndio maana akamtoa nje
     
  6. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sisi tunasema kuwa Sita ni mbabe sana sana hivyo kuwa na Wabunge wengi wa CCM ni Tatizo kubwa sana
     
  7. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Lakini si walikuwa live? wacha tusubili maoni ya walio ona kilicho endelea, haya ni makubwa sasa, lakini kwanini amalizie kwa kusema anaona wapinzani..... hapo lazima kuna kitu.
     
  8. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Kumbe bado ana donge moyoni la Mh Zitto, sasa hapa ngoja tusubiri details zaidi, but hii ni too low kwa Spika!
     
  9. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuliko kubaki na Bunge kama hili ni Bora kusiwe na wabunge
     
  10. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #10
    Jun 29, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,393
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli bunge hili ni upuuzi mtupu! Sitta anadai chemicals zinadhuru papo hapo, hajui kuna nyingine na Carcinogic kama heavy metals. Akasome kilichotokea Minamata, Japan! Dawa ni kuhakikisha dominance ya CCM 2010 ndani ya Bunge inapungua by at least 40%
     
  11. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #11
    Jun 29, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Selous,
    Asante kwa ujumbe. Naona umeuandika kwa haraka sana ili kutupa habari LIVE. Tafadhali kama wakimaliza, basi upitie ujumbe wako na u-edit na kuongezea maelezo ili usomeke kwa ufasaha zaidi. Ukisoma kuna vitu nashindwa kuviunganisha. Ila niseme tena, asante kwa ujumbe .....
     
  12. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Lakini umeelewa au vipi maana hoja uweze kusoma na kuelewa na pia kuna haja ya Kuchagua Spika asiye kuwa toka Chama Tawala
     
  13. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #13
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280

    Naomba nisaidie hapo.

    Nimeshuhudia spika Sita akimfukuza mbg. Cheyo. Sababu kubwa ni kwamba eti amedharau kiti cha spika. Niliona live na yaliyotoke ni haya;

    Kwanza Cheyo aliuliza swali kwa Waziri Batilda akitaka kueleza kwamba hayo matatizo ya North mara ni ya siku nyingi na si ghafla kama ilivyoelezwa na Waziri. Spika kwanza kasema sikuelewi au rudia maana naamini hata waziri hakuelewa (sijui alijuaje). Cheyo karudia tena na kabla hajamaliza Spika kaingilia kati akitaka Cheyo aeleze kama kweli maelezo yake ni ya kisayansi. ‘Acid haiunguzi mara moja?” Cheyo akajibu anayo sayansi ya kemia, hivyo ana hakika. Spika akadai Cheyo kisha sahau Chemistry (kumbuka spika kasoma sheria). Cheyo akaonyesha kuridhika na mamlaka ya kiti cha spika lakini akasema hakuridhika na jibu la swali lake. Spika kaendelea na maelezo mareeefu ya kuonyesha kwamba Cheyo ni dikteta na akasema hajui huko UDP mambo yakoje.

    Haya! Cheyo kasimama akitaka kusema kitu, mara kaambiwa kaa chini! Go out! Sajenti mtoe nje!

    Maoni yangu ni kwamba, this was too much with this human so called ‘spika’ Nadhani sasa tuko hatua ngumu ya uongozi. Hata kama anayo madaraka ya kumfukuza mbunge bungeni, kuna lugha ya kutumia. Mara moja nilikubali kwamba huyo ndo Sitta. Hizi lugha za ‘go out!’

    Kuna tabia ambayo naiona kwa spika Sita. Mara nyingi anakuwa activated akiona akina mama. Labda hapo hakutaka bi Batilda aulizwe swali. Nimemuona hata akitambulisha wageni wa wabunge wenzake pale Bungeni, akiwepo mwanamke, lazima atatoa comments za ziada ambazo mara nyingi huwa ni zile za kubembeleza. Nadani tuna tatizo
     
  14. H

    Hauxtable JF-Expert Member

    #14
    Jun 29, 2009
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 379
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    .....kwanza ilikuwa Mh.Zitto, sasa ni Mh.Momose......there is surely a big storm ahead, Spika ajiandaye tu....this is just the calm.
     
  15. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #15
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hii ni Kusema kuwa Wabunge wa CCM mbona hawatolewi nje wa Kuambiwa kama hivyo, Sitta ni Mbabe bwana
     
  16. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #16
    Jun 29, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Aaaagh!
    hiyo ndo kasi na kiwango ya bw. sitta!?
     
  17. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #17
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mimi nakwambia kuwa Ubabe huu utaisha mwaka 2010 kama Watzania wakiamua kufuata mafiga watatu
     
  18. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #18
    Jun 29, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    It is all about election na kuutaka u spika tena .Uchaguzi umefika na kuna mengi yatakuja .Wananchi wanaona na sijui itakuwaje .Hiki ni kiburi cha ajabu watu kudhani TZ inamilikiwa na wachache .CCM wamejawa na uoga na kukimbilia mambo mengi kama kutunga sheria nk.Wanaweza kujikuta wametunga sheria za kubana wakawa wapinzani ikawa kazi kwao .Huu ni uchaguzi Sitta anataka kuonyesha kwamba anaweza na hata kuibeba CCM.Lazima watete kemikali zile maana ni barrick huyo ambaye pesa yake huwapa nafasi ya kubakia madarakani .
     
  19. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #19
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wakati na saa inakuja sio Mbali sana utaona mwakani itakuwa vipi, maana na huyu jamaa anakuwa mbabe sana sana
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Jun 29, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Mwenzenu wanataka kumuimpeach.... sasa ni lazima ajitutumue!
     
Loading...