Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitta: Nina wakati mgumu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Viol, May 23, 2011.

  1. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Rehema Matowo, Moshi
    WAZIRI wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki Samwel Sitta, amesema anapitia nyakati ngumu za kisiasa kutokana na uamuzi wake wa kusimamia misingi ya haki, usawa na uadilifu iliyoachiwa na Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere lakini akaapa kupambana na mafisadi hadi nchi itoke mikononi mwao.

    Kauli hiyo ya Sitta inakuja kipindi ambacho joto la siasa nchini limekuwa likipanda siku hadi siku huku chama chake cha CCM kikiwa katika kipindi kigumu cha mpito kutekeleza mpango mkakati ujulikanao kama kujivua gamba.

    Akizungumza katika kongamano la miaka 50 ya Uhuru na maisha ya Watanzania lililofanyika katika Chuo Kikuu kishiriki cha Ushirika na Stadi za Biashara Moshi (MUCCOBS) na kuwashirikisha wanafunzi kutoka vyuo vikuu mbalimbali vya kanda ya kaskazini, Sitta alisema kamwe hawezi kubadilika na atabaki kwenye viwango.

    “Nawahakikishia nitapigana vikali kuhakikisha CCM inakua safi na nitapambana na waliokiharibu chama hadi kupoteza mwelekeo,” alisema Sitta.

    Waziri Sitta alirejea tambo zake akisema yeye ni mwanasiasa mwenye viwango na ndiyo maana, wengi wanamgombania, lakini akawataka watambue kuwa hawezi kuhama chama chake kwa sasa baada ya miaka 50.

    Alisema kitendo cha kuhama chama kwa sasa hakipo na anachokifanya ni kupambana na maovu yote yaliyopo ndani ya CCM na kuhakikisha kinarejesha heshima aliyoiacha Mwalimu Nyerere.

    Waziri Sitta alisema nyakati hizo ngumu hazitamfanya abadilike wala kurudi nyuma na kuwa atapambana kuhakikisha nchi inakua safi na kutoka mikononi mwa mafisadi.

    Aliitaja misingi iliyoachwa na Mwalimu kuwa ni usawa wa binadamu, kutobaguana kwa kabila wala namna yoyote, uadilifu na umoja ambayo alisema kwa sasa Watanzania wameiacha na ndiyo maana nchi ipo kama ilivyo leo.

    Akizungumzia Tanzania ijayo baada ya miaka 50 ya uhuru, Waziri Sitta alisema wananchi wanategemea nchi yenye kujitambua na isiyo maskini na kuweka bayana, hiyo itawezekana endapo rasilimali zilizopo zitasimamiwa vizuri.

    Aliwataka vijana kuepuka kuwa mawakala wa wanasiasa ambao wamefilisika kiakili na wanaojali matumbo yao na kuendelea kuliingiza taifa katika giza la umaskini.

    Waziri huyo ambaye pia ni Mbunge wa Urambo Mashariki, alisema kinachoendelea nchini kwa sasa ni siasa za malumbano zisizo na tija kwa mwananchi wa kawaida hivyo vijana wasomi wanayo nafasi kubwa ya kuwaelimisha wananchi jinsi ya kuwatambua.

    Akizungumza katika kongamano hilo, Naibu Waziri wa Ujenzi, Harisson Mwakyembe alisema vijana wengi wamekuwa bendera fuata upepo na kushabikia mambo ambayo hawajayafanyia utafiti kujua ukweli wake.

    Dk Mwakyembe aliwataka kutoa mwongozo katika mchakato wa uundwaji wa Katiba mpya na kuwataka kuondoa woga katika kuijadili kwa manufaa yao na kizazi kijacho.

    Alisema tatizo kubwa la Watanzania ni woga kusema na wana hulka ya kulalamika. Alisema nyakati zimebadilika na wanapaswa kuwa jasiri katika kudai haki zao.

    source mwananchi
     
  2. F

    FUSO JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    watamsafisha yeye kwanza....
     
  3. makoye2009

    makoye2009 JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,562
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Tumesikia toka kwa Mpendazao juzi kuwa Sammy Sitta na Nnape Nnauye ni mojawapo ya waasisi wa Chama kilichokosa usajili na kusambaratika-CCJ. Sasa anaposema kuwa hawezi kuhama CCM baada ya 50 years si anadanganya watu huyu? CC na NEC wamhoji vizuri ili ijulikane!
     
  4. z

    zamlock JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    wanatapa tapa hawana lolote atudanganyiki maanzi yetu sisi kama watanzania tunataka mabadiliko tu
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    huyu mzee napataga shida sana kumuelewa anaongeaga nini!!! very contraversial figure
     
  6. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    SITTA ndio amechangia kiasi kikubwa matatizo ya CCM! Jamaa is greedy and selfish!!

    Watu wanaosimamia kanuni za Mwl huwa hawajitangazi majukwaani.
     
  7. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sitta KWISHTNEA
     
  8. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    6, inatosha sasa
     
  9. B

    Bijou JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,124
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    gamba limeanza kuonekana, anafanya danganya toto, aseme kwanini alihaha muswada wa Famasi usipite bunge lililopita. ni fisadi huyooooowatanzania hatudanganyikiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
     
  10. d

    dotto JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ni mnafiki, sio mzalendo hana lolote huyo sita. Issue ya Richmond aliimalizaje!!. Hafai mnafiki sana huyu!. Anawakati mgumu wa kuifisadi issue ya Richmond hana lolote.
     
  11. N

    Ntuya Senior Member

    #11
    May 23, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kumekucha Tanzania, usiku umeendelea sana sasa karibu asubuhi tunaifikia. Tutafika tena kwa usalama kabisa kwa speed hii. Mapambano yanaendelea.
     
  12. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Na bado atakuwa na wakati mgumu sana akiendelea na tabia yake ya uzandiki!

    Mguu mmoja yupo CCM mguu mwengine kaweka CCJ , mguu mmoja kaweka Chadema. I am sure hakwenda Chadema kwa sababu hawakukubali kumpa cheo cha juu alichotaka kwa sababu dream yake yeye urais tu!!

    Tushamstukia huyu muzee ndio maana chama kikamtosa na huo uwaziri waliompa ashukuru sana enzi za mwalimu angerudi Tabora akaanike matovolwa.
     
  13. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #13
    May 23, 2011
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Sitta ina maana hata na kupewa Uwaziri bado ana wakati mgumuu?????
     
  14. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa sita kwanini anataka kupoteza nguvu kwenye kitu ambacho kinaonekana kimeshakufaa? Yeye angesema atahakikisha anasimamia maslahi ya wananchi na hadhi ya nchi hadi mwisho na kupambana na mafisad popote walipo sio wa CCM. Mimi nina alergy na watu wanaoipenda CCM sijui kwa nini, ila kadi ya CCM ninayo, lakini nimetokea kutokukipenda.
     
  15. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #15
    May 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    He is acting unafiki tu! Huyu ndiye alimshukia Dr Slaa during election akisema eti wanafunzi wa sekondari haiwezekani kusoma bure! Ndiye alipigwa chini kugombea uspika akasema ameonewa. Ndiye huyuhuyu alifunga mjadala wa Richmund bungeni bila maazimio yote kutekelezwa! Ni mnafiki tu!
     
  16. B

    Bijou JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,124
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145

    nimeipenda hiyo ya matovolwa, pamoja na nswalu ha hahaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  17. M

    Mangimez Member

    #17
    May 23, 2011
    Joined: May 1, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ila huyu 6 wame dhihaki, na kumzalau vya kutosha kwa kitendo kile cha kumbwaga uspika haoni tu.
     
  18. M

    Makupa JF-Expert Member

    #18
    May 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Sitta na kundi lake ni wanafiki tu tofauti yao na rachel
     
  19. M

    Makupa JF-Expert Member

    #19
    May 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    hululazimishwa kuwa na hiyo kadi we vipi mbona unakuwa kama mtoto mdogo wa chekechea
     
  20. D

    Darly New Member

    #20
    May 24, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napita tuu
     
Loading...