Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sioni umuhimu wa facebook kwa mwanafunzi, siwezi jiunga nayo nitajiunga muda ukifika - Moses Swai

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Pdidy, Feb 10, 2012.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,531
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    Yule kijana alieongoza matokeo ya elimu ya kidato cha nne
    amesema kupitia mtanzania gazeti kwamba mpaka sasa aoni umuhimu wa yeye kama mwanafunzi ama
    wanafunzi wenzake kujiunga na neno facebook..unajua nduguyangu nyumban kuna computer
    tatu lakini mzee huwa anauliza huna email ama ...namwambia ninazo naangalia mara moja moja
    akamuuliza uangalii hata bbc vipi.wenzako wanashinda na face book akamwambia muda ukifika
    ntajiunga nayo mzee

    alipoulizwa uhusiano wa face book na elimu na madhara yake swai alisema sio nabhatisha kwa kusema
    sitaki kjiunga na hiyo nanii yao nina marafiki wanashinda masaa mawili matatu na face book ...mpaka
    leo najiuliza muda wa kusoma wanapata wapi??siwezi angalia facebook hata lisaa limoja na nusu
    unajua kwenye elimu ni lazima uwe na msimamo ni lazima ujiwekee mategemeo yako binafsi
    na ujipe muda na starehee nyingine..sasa kuna marafiki zangu wengi tu wengine walikuwa wazuri wananipumulia nyuma nikiwa wa kwanza wao wa pili nikiwa wa pili wa wa kwanza walipoanza hii biashara kwa kweli sisemi msijiunge wengi walianza kutumbukia namba 6-10 na hapo sikuwa tena na mpinzani

    sisemi msijiunge ila msikubali kukaa mitandaoni kupoteza muda jamani elimu ina mambo mengi sana
    unatumia facebook kama mwanafunzi kwa mambo gani au wanamuda gani na kukaa uko??kama kwa mambo
    yenye faida basi si vibaya lakini nashauri wasikae uko wakimaliza shule muda ukifika tutakesha huko tunavyotaka alisema moses swai

    usahuri kwa wanafunzi
    nashauri wanafunzi wenzangu wapange muwa wa kujisomea waweke malengo na walioko majumbani wajitahidi kuchagua mazingira mazuri ya kujisome ,wajitahidi kuepuka mazingira ya mwingiliano yanayotokea nyumbani kama kelele na mengineyo

    ushauri kwa wazazi
    binafsi nashukuru uhusiano mzuri kwa wazazi wangu..unajua wazazi wengi wanafwatilia watoto wao kielimu lakini awajui uhusiano wao na watoto ni muhimu kuliko matokeo ya mttooto ukimweka mtoto kwenye mazingira mazuri hata shulen atafaulu lakini ukiwa na mazingiraya kuogopana kati ya mzazi na watoto matokeo ayawezi kuwa mazuri hata ufwatilie mpaka asbh..tuwape nafasi watoto ..tuwafwatilie wasijiingize kwenye mambo mabaya anasema kijana wetu musa swai

    mwisho nawatakia wotee wenye uchu wa kufaualu kama musa swai mungu awape mazingira mazuri ya kufaulu na kuwabariki huko mwendako wakati huo huo shule ya fedha imejitolea kumsomesha bure popote atakaposoma....kumaliza kidato cha sita
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    amesema kweli..face book is time wasting social net..hakuna jcha kujifunza
     
  3. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    hongera yake yule mwanaasha yeye alikuwa face book kila mara na hata muda mwingine kukaa na wageni wa mzee na muda mwingine kwenda kwenye sherehe na mama yake, mwisho wa siku amevuna 4 ya 27, hongera kijana wa swai kaza mwendo
     
  4. King2

    King2 JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Yule Mchaga mwenzako.
     
  5. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Ni mpumbavu tu huyo kijana, facebook ina matatizo gani? kama utaimis use facebook huo ni upumbavu wako, lakini mtu mwenye akili timamu leo hii hawezi ku underestimste the power of Internet.
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,305
    Likes Received: 3,103
    Trophy Points: 280
    alitaka tujue wana computer 3!
     
  7. I

    Ismaily JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora hata wewe,mwenzako mwanaasha jakaya Kikwete hapo Feza girl kalamba four ya 27,1V 27 alikuwa muda mwingi anachart na watoto wa Mwai Kibaki kwenye facebook kusoma akasahau.
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Huyo mtoto hajaferi maisha, atawazidi kimaisha hata Maprofesa.
     
  9. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Dogo mshamba tu huyo - Zamani Azania Boys watu tunafaulu div 1 tunapata; club tunaenda, totoz za Janagwani, Zanaki, Kisutu, Forodhani tunazifukuzia,internet cafe tunaenda stori tunapiga na class hatuingii. Cha muhimu ni DESIRE YA KUFAULU VIZURI NA PLAN NZURI YENYE KUZINGATIA RATIBA. Ina mana yeye mda wote ni kusoma tu? MSHAMBA TU HUYO.
     
  10. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Watu ambao hawana amani na nafsi zao utawajua tu,huyu mtoto kaongea kwa busara sana.
    Na matunda yameonekana hongera
    Moses Swai.
     
  11. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,531
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    kumbuka na zile pepa zilvyokuwa zinatambaaa ovyo na kuwapelekea hao mabinti mnaowapeleka club matokeo yake form 5 na six awawaoni tena wanarudi kuzungusha kama uamini nenda kaangalie perfomance za watoto wa mazinde juu walioenda jangwani sec school na matokeo yao ...kisa walimiss ujana wakaona azania ,tambaza ndiko kwenye wanaume wakaishia ku rotate mpwa unakumbuka haya
     
  12. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawanaga lolote hawa 'TO' nafasi za maana zote huwa wanazishika watu wa kawaida
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,531
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    mshamba sababu kaeleza ukwelii ama mshamba kwa saababu mchaga kaongoza matokeo embu fafanua hili
    class kutoingia usidangaanye wenzio kipindi hicho hata walimu walikuwa awaji mi nimesoma shule ya pugu sec lakini darasani nilikuwa naingia azania sikuja kucheki mademu bali tuition ndio ilionipeleka udsm mpwa ..so usidanganye watoto wa kileo hata mara moja ,,pugu nilkuwa naingia j3..jioni naelekea bweni kwakina mady boy,,nk mpaka ijumaa narudi nanusa narudi tena kwa ajili ya jumamosi tuition...we kama walimu awaji weunasoma wapi na kufaulu kama sio """"""jini elimu dunia"""""""""""""""?????
     
  14. s

    sweke 34 JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    angekuwa nr 1 tz ni said abdallah ungesema hivyo au ungekuwa wa kwanza kumpongeza kwa busara zake?
     
  15. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,995
    Trophy Points: 280
    absolutely right.
     
  16. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu mi nimepiga Azania Boys 6 years na wale wote wanaopata maziro form six pale ni wageni waliotoka shule zenye mazingira tofauti na A.S.S; Pili asikudanganye mtu ukiacha 1998 pepa za mara ya kwanza zilivuja zikarudiwa early 1999, miaka yote nilokaa pale ckuwahi kupata/kuona pepa ya kweli. Kuhusu walimu A.S.S hakukuwa na walimu wa kutosha mfano toka naanza form 5 hadi namaliza 6 hatukuwa na mwalimu wa chemistry darasani; zaidi tulikuwa tunasoma tuition kwa maku maku, practical za physics tunafanyia pugu sec kwa malipo ya 1000/ day. Nasema dogo mshamba kwa kuwa anawatisha wenzake, kusoma sio jela unaweza ukaangalia movies, tv,facebook ukajirusha na at the end uka pass na grade nzuri tu. (AZANIA STYLE)
     
  17. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unaumwa UDINI WEWE sina haja ya kukujibu
     
  18. I

    Ikena JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 24, 2007
    Messages: 380
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ivi hawa watoto baada ya kufaulu na kutambuliwa bungeni,,mbona huwa wanapotea jumla?
     
  19. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Ina maana wewe Pdidy umefika mpaka University? au ulikwenda pale kwa computer short course? maana umenistua sana!!
     
  20. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kasema kweli tupu,wanafunzi wa siku hizi kutwa na kucha kwenye facebook,kama sisi na JF
     
Loading...