Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria ya Mafao miaka 55, wafanyakazi wamehusishwa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mjomba wa taifa, Jul 23, 2012.

  1. Mjomba wa taifa

    Mjomba wa taifa JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali imepitisha sheria rasmi kuwa hakuna mtumishi yeyote anaeweza kuchukua mafao yake katika mfuko wowote wa pensheni mpaka tu afikie umri wa kustaafu miaka 55 kwa hiari au 60 kwa lazima.

    Uamuzi huu unazua maswali yafuatayo:-

    1. Je, mdau wa kwanza katika hili ambaye ni mfanyakazi amehusishwa katika maamuzi haya?
    2. Je, Mifuko hii ya Pensheni itaongeza riba katika michango? maana ikumbukwe kuwa thamani ya milioni moja ya leo si sawa na milioni moja baada ya miaka 10 ijayo.
    3. Iwapo mtumishi hahitaji tena kuajiriwa na kuchangia katika mfuko, kwanini pesa hii asipewe afanyie kazi anazozijua mwenyewe za kimaendeleo?
    4. Kwanini serikali inawakumbuka wananchi pale tu inapohitaji jasho la wananchi?
    5. Kwanini serikali impangie mtu binafsi mahitaji yake?
    6. Uwezo wa kutumia mafao haya kujipatia mkopo wa nyumba ni kweli au changa la macho?

    Majibu mengi yanahitajika katika hili kuweza kuwasaidia wafanyakazi kujua nini faida na hasara za kusubiri hadi umri wa kustaafu ndipo mfanyakazi aweze kuchukua mafao yake.
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Mambo ya nchi hii utata mtupu!
     
  3. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Nitaishangaa sana serekali kama kweli mtu akiachishwa/akiacha kazi hatoruhusiwa kuchukua kilicho chake...
     
  4. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,715
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa nini wanakiuka mikataba ya awali? Au fedha ndiyo zimeliwa na wanataka wafanyakazi wawe wanapokea kidogokidogo kama pensheni kuliko mkupuo.
     
  5. Dumelang

    Dumelang JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,758
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    Haya ni ya miaka mitatu tu ijayo...Waziri mtarajiwa nitalifuta hili , pale mwaka 2015 tukiingia madarakani. Wafanyakazi jipeni moyo mkombozi naingia Mjengoni 2015. safu mpya ikiongozwa na waziri mkuu......(wadau mtajeniiiiiiiiiiiiiiii)
     
  6. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kinachonishangaza SHERIA huwa haitungwi RETROSEPECTIVELY. Lakini serikali hii inacheza double standards.

    Mikataba ya wali ni kwamba ukiacha kazi basi unalipwa chako unaondoka. Lakini sheria hii sasa inakataza kwamba mpaka ufikishe miaka 55 au 60 kinyume na mikataba ya awali.

    Sasa uone kwanini serikali inacheza double standards, katika sheria hii wafanyakazi WAPYA wameruhusiwa kuchagua mifuko wanayotaka eg NSSF, PPF, LAPF, PSPF etc. Lakini wafanyakazi wa zamani tumekatazwa kuchagua mifuko kwasababu ya mikataba yetu ya awali.

    Hii ndiyo DOUBLE STANDARD. Kwenye mafao sheria haizingatii mikataba ya awali. Lakini kwenye kuhama mifuko SHERIA inasema tuzingatie mikataba ya awali.

    Haya ndiyo matatizo ya kuwa na AG dizaini ya akina Werema wanaodhani KICHWA NI KWAAJILI YA KUOTESHA NYWELE NA WALA SIO KUFIKIRI.
     
  7. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mkataba wa NSSF niliyosaini hausemi nilipwe fedha baada ya miaka 55. Mkataba unasema nilipwe fedha wakati wowote kama nikiacha kazi. Kubadili sheria ili mkataba huu ufe ni aina fulani ya uwenda wazimu. Kwanza fedha ninayoweka riba yake ni ndogo sana. Sasa kama mimi naweka fedha kwa ajili ya kuongeza mtaji hii ina maana kwamba matarajio yangu yote yatakuwa yamekufa.
    Na kwa nini tusishirikishwe? Kwa nini waamue wenyewe tu? Hivi wamelewa madaraka siyo? Sikubaliani wabadili sheria.
     
  8. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Mlangaja Ukidai kwanini hatukushirikishwi? ni utetezi DHAIFU. UKWELI ni kwamba wafanyakazi tulishirikishwa kwanza kupitia TUCTA na pili wafanyakazi tulishirikishwa kupitia wawakilishi wetu ambao ni WABUNGE wa JMT.
     
  9. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hivi unategemea Mwigulu angekusaidia?. Hatujashirikishwa.
     
  10. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    hivi umri wa mtanzania kuishi ni miaka mingapi???? huenda wamecheza na hii kitu!
     
  11. b

    bogota the king Member

    #11
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pesa zetu zinaandaliwa kugharimia uchaguzi mkuu mwaka 2015. Haiingii akilini hata siku moja serikali kutumia kigezo cha kufikisha umri wa kustaafu wakati waTZ tunakufa hata kabla haujafikia umri huo kutokana na maisha duni ya kila siku!
     
  12. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #12
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Hapa ndipo nafikaga mahali najiuliza hivi hii nchi inaongozwa na binadamu? au mashetani yaliyojificha
    kwenye miili ya binadamu?hivi kweli watu wenye mioyo ya ubinadamu wanaweza kukaa na kupitisha
    kitu kama hiki bila kuwaza maumivu watakayoyapata watanzania kwa maamuzi yao ya kishetani kiasi
    hiki!!!huu ni wizi wa mchana kweupe,wanaendelea kukopeshana pesa za mifuko hii,hivyo wanaona
    ili ziwe nyingi wazuie tusichukue,hivi leo hii mtu ameacha au kuachiswa kazi na hataki kuendelea
    kuajiriwa anataka kujiajiri unamwambia asubiri afikishe miaka 55,kweli inaingia akilini? "Mungu ikumbuke
    hii nchi tuhurumie watanzania tupe ujasiri wa kukataa udhalimu huu tunaofanyiwa"
     
  13. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    -Serikali imejikopesha mabilioni kutoka mifuko hii hawajarejesha na inaelekea hawana mpango wa kufanya hivyo...
    -Mifuko hii imejiingiza kwenye miradi mingi ya kifisadi kwa mabilioni na kuishia kula hasara...

    Sasa hali imekuwa mbaya Serikali inatafuta pa kutokea kwa kudhibiti wafanyakazi wasichukue pesa zao pale wanapotaka!!

    Hii kitu inaweza kuleta mtafaruku mkubwa sana serikali isipokuwa makini...
     
  14. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #14
    Jul 23, 2012
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jamani, kwani hii tayari imeshapitishwa kuwa sheria. Mbona hatujasikia hata ikijadiliwa bungeni au kuna baadhi ya sheria hazipiti bungeni????????
     
  15. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #15
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Tunahitaji technolojia ya Wapalestina. Zile rocket.
    Jamani hatuna Serikali!! Bahati mbaya kabisa, Wabunge wa CCM nao wamekuwa ni viongozi wa serikali. Ni kupiga makofi, makofi kwa mawaziri.
     
  16. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #16
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mtumishi ni nani. Maana hii term ni Civil Servant. Wakati kama uko private sector huitwi Civil Servant bali unaitwa employee. Tafakari.
     
  17. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #17
    Jul 23, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,459
    Trophy Points: 280
    hapo ndio matatizo yetu yalipojikita na wengi wetu hatujui kuwa udhaifu wa serikali ni matokeo ya udhaifu wetu.

    Life expectancy ya Mtz now ni kati ya miaka 45-50 sasa unaposema miaka 55 sijui unafikiria Waingereza!

    Tunawaona hawa wakuu wa taasisi na wawakilishi wengine kama watu 'waliojaliwa' kupata ulaji huo, liti tungelijua kuwa maamuzi na porojo zao ndio umasikini wetu ndio tungelijua kuwa kati ya Tundu Lissu na Mh. Werema ni nani mwenye "kichwa chake ni nyenzo ya kufikiri au mahala pa kuoteshea nywele"!

    Na bado tutaona zaidi ya haya.

     
  18. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #18
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,365
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Naombeni kujua imejadiliwa na kupitishwa lini?
     
  19. C

    Campana JF-Expert Member

    #19
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    How about wabunge, je watachukua pension baada ya bunge kuvunjwa (miaka mitano), au watasubiri umri huo pia?
     
  20. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #20
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,185
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Ilitakiwa baada ya makubaliano, tuvunje mikataba na hii mifuko ya kijamii, tulipwe fedha zetu halafu ndio tukubaliane kusaini mikataba mipya inayosema miaka 55 nk.....
     
Loading...