Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheikh Ponda na Sheikh Basalehe ni kina nani ndani ya CUF?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kigarama, Dec 22, 2011.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nilipatwa na mstuko mkubwa na ikanizukia sintofahamu ndani ya akili na nafsi yangu pale niliposoma kwenye gazeti la Mwanahalisi Seif Sharrif Hamad anapodai kaambiwa kwamba Sheikh Ponda na Sheikh Basalahe wanataka kuonana naye baada ya Ponda kukutana na Hamad Rashid huku Ponda "akijua" kwamba Hamad Rashid ni "Mwongo"

    Habari hizi alikuwa anaambiwa Profesa Hibrahim Lipumba na Seif Shariff Hamad. Na jambo walilokuwa wanalijadili si la kujenga misikiti au kusaidia waislamu wenzao kwenda hija, bali walikuwa wanajadiliana hali ya mambo ndani ya chama chao cha CUF Lipumba kama Mwenyekiti na Hamad kama Katibu Mkuu.

    Swali nililojiuliza hawa Sheikh Ponda na Sheikh Basalehe wana nafasi gani ndani ya CUF hadi viongozi wa kitaifa wa CUF wagombanie kwenda kuwaona??
     
  2. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,097
    Trophy Points: 280
    Ngoja watakuja wenyewe kutujuza.
     
  3. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Viongozi wa kiimani ni muhimu sana mzee katika kulainisha mambo na kuondoa vitisho vya kutoweka kwa amani,kwa hapo sidhani kama kuna kosa,mara nyingi wamekua wakitumika sehemu nyingi duniani kama wapatanishi mambo yapoenda ndivyo sivyo!naomba niwatetee kwa hili,wazee na viongozi wa dini wana nafasi kubwa kwa ustawi wa amani mahali popote.
     
  4. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Lakini Seif alikuwa anaongea kama vile Rashid alikwenda kumshitaki kwa Ponda wakati Ponda kwa maelezo ya Seif anajua kwamba Rashid ni Muongo. Unajua hata muafaka kati ya CCM na CUF ulianzia kwenye Hitma ya Mzee Shaaban Mloo?
     
  5. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanaweza kuwa ni viongozi wa 'kiroho' ndani ya CUF...!
     
  6. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    viongozi wa "kiroho" wa kazi gani?
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Ama kweli wanaweza kuwa viongozi wa kiroho. hivi ponda alishamaliza siala lake la uraia manake kuna wakati nilisikia akitajwa kama Mrundi! Basalehe ni mwanaharakati wa kiroho hasa suala la kadhi hivyo huenda walikuwa wanajadiliana ili CUF iliweke suala la kadhi kwenye ilani uchaguzi ujao!
     
  8. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Maalim Seif alikuwa anazungumzia mgogoro wake na Hamad Rashid. Hawa jamaa wawili (Ponda na Basalehe) mwaka jana na mwaka huu wamekuwa wakiendesha "mihadhara" na mada zao kuu zilikuwa ni "CHADEMA chama cha wakatoliki" na "Nyerere siyo Baba wa taifa" ni vizuri tukajua kwa hakika mahusiano yao na viongozi hawa wa CUF kama ni ya kibinafsi au ni ya kichama.
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    Dec 22, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Alaa si mambo ya waislaam mnayatakia ya nini? Kwani Hamad Na Seif wameacha Uislaam baada ya kuwa CUF? iweje ufikirie Sheikh Ponda kuwa CUF badala ya kufikiria Seif Hamad na Rashid ni Waislaam kwanza...Kwa hiyo Lowassa anapokwenda kuwaona viongozi wa makanisa kunawafanya nao CCM na Mafisadi sio?
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Dec 22, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Kigarama,

    ..inabidi uwa trace all the way back to NRA na Prof.Malima.

    ..baada ya Prof kufariki CUF ndiyo ilikuwa kimbilio namba 1 la wanachama wa NRA.
     
  11. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ndg yangu Mkandara katika hili tungeweza pia kusema ni mambo ya wanaume kwani ni wanaume watupu ndiyo wanahusika katika jambo hili. Kwa sababu jambo lao walilokuwa wanalizungumzia ni hatima ya chama chao ndipo hasa ninapojiuliza ni kwa nini waende kwa Ponda na Basalehe??
     
  12. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Alaaa, kumbe... sikuwa na habari
     
  13. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,836
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    hakuna kuuma uma maneno,cuf ni chama cha kidini tangu zamani,na ni chama cha waislamu.... Hata ukipinga unajua kuwa huo ndio ukweli....tafakari na chukua hatua.
     
  14. u

    utantambua JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unauliza majibu, leta swali sasa.
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mkuu, umesahau na Chadema ni ngumu sana kutofautisha na Kanisa..
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Mkuu hapo kuna neno. NRA ilikuwa ikifanya mikutano yake msikiti wa Mtoro na Manyema. Lakini huenda hao wakuu walikuwa wanatafuta hekima za masheikh ama walikuwa tu wanataka kuongea na wanachama wao!
     
  17. A

    Aman Ng'oma Verified User

    #17
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    sioni kosa la viongozi hao wa dini kuwakutanisha maalim seif sharifu na hamad rashid kama kweli,kwani kuna ubaya gani?au nyie cdm furaha yenu kuona cuf wakikwaruzana? tatizo lenu cdm mmezidisha udini,ukristo ukristo tu plus uroman katoliki,ndio maana kwenu huo udini hamuuoni,haya endeleeni kuimba wimbo mnaoimbishwa kanisani,mwisho wake mtauona.
     
  18. J

    JokaKuu Platinum Member

    #18
    Dec 22, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Kichwa Mbovu,

    ..hao Mashekhe[basalehe,ponda] ni wa ajabu kidogo.

    ..wanataka umoja baina ya wana CUF, lakini hawaishi kuhubiri UDINI na CHUKI baina ya Waislamu na Wakristo.
     
  19. Unyanga

    Unyanga JF-Expert Member

    #19
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kila ninapofungua thread kama hz huwa napatwa na hasira sana juu ya wa2 wa imani fulani coz wao wakifanya hamna makosa ila wakifanya wengine wanakosea
     
  20. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #20
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona hamjawahi kuuliza PENGO, RUWAICHI, LAIZER and co . ni nani ndani ya CHADEMA? Kila CHADEMA ikifanya upuuzi hawa lazima watetee! Pia hushangai kanisa katoliki kutoa PADRE wake awe katibu mkuu wa chama chako? Nyambaf!
     
Loading...