Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yashindwa kulipa wafanyakazi, yapunguza maslahi kimyakimya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ADVOCATE NEWBOL, Jun 2, 2011.

  1. A

    ADVOCATE NEWBOL Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sasa ni dhahiri, KIKWETE nchi imemshinda. Serikali yake imeshindwa kulipa watumishi stahili zao. Mishahara yashushwa, posho zapukutishwa na hakuna malipo kwa wafanyakazi wapya wanaoanza kazi. Kanuni za Kudumu za Utumishi wa Umma (Standing Orders) zafanyiwa marekebisho.

    Kwa mujibu wa Gazeti la Serikali Namba 10 vol. 92 la 11/3/2011 na Government Notice (GN) 104 ya 11/03/2011, Standing Orders za 2009 zimefanyiwa marekebisho ambapo pamoja na mambo mengine sasa mtumishi wa serikali anayeanza kazi HATALIPWA gharama za kuhamisha mizigo yake na posho yake ya kujikimu sasa itakuwa ni kwa siku saba (7) badala ya 14 kama ilivyokuwa kabla ya marekebisho hayo (tazama kif. L.6 na jedwali J/I kolamu ya [vi] na GN 104 ya 11/3/2011). Ikumbukwe kuwa ni mwaka jana tu yaani kuanzia Julai 1, 2010 ndipo (bila shaka ili kupata kura za wafanyakazi kwenye Uchaguzi Mkuu wa Rais na Wabunge 2010) Serikali ilipopandisha viwango vya posho kwa watumishi wapya na wale wanaohamia vituo vipya. Kabla ya Julai 1, 2010 mtumishi alipokuwa akihama alikuwa analipwa TSh 1,000/= kwa tani-km x tani 3 [kwa maafisa] (au tani 1.5 kwa watumishi wa kada ya chini) x km y (umbali kwenda kituo kipya); na posho ya kujikimu kwa mujibu wa stahili yake (siku 14 kwa kuhama na siku 7 kwa watumishi wapya). Lakini Serikali kuanzia Julai 1, 2010 ilipandisha pesa hizo kwa kuongeza tani kuwa 5 kwa maafisa na tani 3 kwa hao wengine (tazama Standing Orders za 2009 zilizoanza kutumia Julai 1, 2010) na posho ya kujikimu kuwa ya siku 14 kwa wote yaani watumishi wapya na wale wanaohamia vituo vipya vya kazi.

    Kama hilo halitoshi Serikali tena imeshusha mishahara ya watumishi wa kada mbali2 ikiwa ni pamoja na kada ya afya kimya2 bila kutangazia umma kwa kuunganisha MADARAJA ya mishahara ambapo daraja la juu linateremshwa na kuunganishwa na daraja la chini yake. Kwa mfano kwa watumishi wa afya waliokuwa ktk ngazi ya mshahara TGHS B.1 (425,290/=) sasa wamerundikwa ktk TGHS A. 1 (260,400/=): haya ni maangamizi. Wafanyakazi mko wapi? Na viongozi wa wafanyakazi je, na nyie mko wapi? Nicolas Mgaya uko wapi? Ninamkumbuka mpanganaji marehemu RWEGASIRA wa TRAWU ... Cha ajabu ni kuwa wafanyakazi wa chini ndio wanaoguswa na makato haya. Wakubwa kama vile Wabunge, Mawaziri nk wanazidi kurundikiwa mihela tena pasipo kufanya kazi ya maana.

    Wachambuzi wa mambo wanabaini kuwa haya ni matokeo dhahiri ya KIKWETE kushindwa kuongoza nchi na kwamba hajui la kufanya ili kuikwamua nchi kutoka hapa ilipo. Tungoje tuone, bila shaka kuna mengine mengi.
     
  2. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    na bado wanakatwa PAYE?!!!!!!!!!!!!
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    na wala huwasikii wakilalamika??? nchii hii!!!!!!!!!!! kazi ipo
     
  4. fige

    fige JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Na siyo PAYE peke yake wanalazimishwa kuchukulia fedha benki ambako kuna charges kibao .
     
  5. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    He he he, hatulalamiki kwakuwa tunaogopa kuitwa mbayuwayu!!
     
  6. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hebu nielekeze vizuri.
    Kwa ngazi ya watumishi wa kada ya chini ni 3tonne * Tshs 1,000.00 * distance badala ya 1.5tonne *Tshs 150.00* distance & watumishi wa kada ya juu ni 5tonne * Tshs 1,000.00 * distance badala ya 3tonne *Tshs 150.00* distance ambapo kwa ushahidi ni kuwa baadhi ya wizara bado wanatumia rates za zamani kama 3tonne kwa watumishi wa kada ya juu na 1.5tonne kwa watumishi wa kada ya chini. Je hili libakije?

    Pia ufafanui hapa "Kama hilo halitoshi Serikali tena imeshusha mishahara ya watumishi wa kada mbali2 ikiwa ni pamoja na kada ya afya kimya2 bila kutangazia umma kwa kuunganisha MADARAJA ya mishahara ambapo daraja la juu linateremshwa na kuunganishwa na daraja la chini yake. Kwa mfano kwa watumishi wa afya waliokuwa ktk ngazi ya mshahara TGHS B.1 (425,290/=) sasa wamerundikwa ktk TGHS A. 1 (260,400/=):" hivi kweli hili linawezekana kumshusha mtu mshahara bila kumshusha cheo au kumpa notice ya yeye kushushwa mshahara?
     
  7. k

    kiloni JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa mara ya kwanza toka uhuru mshahara unashushwa!!!
    Na bado; imbeni tena wafanyakazi wat GOT.

    Nambari wani eeh Nambari wani ni ccm; Jamani wafanyakazi tieni tieni kwa moyo mmoja nambari wani ni ccm.
    Imbeni tena kwa sauti au ni mwite mzee wa presha inashuka presha inapanda awafunde?!!
    Cmon you will rip what you sow in october 2010. Mkitetewa CDM wanaleta vurugu. cia0!!!
     
  8. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Pia naomba unijulishe waraka ulihalalisha malipo ya kutoka tonne tatu kuja tano na 1.5 kuja 3 tonne. Ukiweza niwekee na link ya hiyo Standing Order ni download ili niwe naperezi peruzi kimtindo.
     
  9. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,377
    Likes Received: 1,154
    Trophy Points: 280
    Komeni kulalamika kwani wakati wa uchaguzi mwaka jana mlimpigia kura nani?
     
  10. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mbona sijawahi kusikia mshahara unashuswa tangu enzi za TANU, Sasa basi lowasa arudi serikalini.:A S 103:
     
  11. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Siamini nilichokisoma.Mungu wangu,are we there.Ndio,iko kazi.
     
  12. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    MM! KUONGOZA NCHI KWELI KAZI!
    Y aani serikali ya JK inaamini inaweza kujiongezea mapato ya maana kwa kuwabana wafanya kazi?
    Ubunifu ziro!
     
  13. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    sitaki kuamini mapema hii habari, na kama itakuwa kweli basi ile rushwa ya nigeria itakuwa ni cha mtoto, jk komaa na msimamo huo huo
     
  14. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #14
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hapa siyo ccm wala chadema ni ulafi tu..lini umesikia lema au zito kugoma kuchukua mshahara wa ubunge kwasababu ni mnono mno?wake up tanzanians
     
  15. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    hii ni uongo! Acheni kuzusha jamani
     
  16. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kama sio mfanyakazi wa serikali huwezi kuiamini habari hii. To me this is not new. Maafisa Utumishi walikaa Semina Morogoro wakapewa semina Mwezi uliopita kuhusu jambo hili. Msiwe wavivu gazeti la serikali alilotaja mtoa habari na toleo husika linapatika hapa Presidents Office - Public Service Management - Home
     
  17. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Wewe wa wapi bwana? Una ushahidi wote wamelipwa? kabla ya kukurupukia kujibu nenda hapa Presidents Office - Public Service Management - Home tafuta tangazo husika. Muulize Hawa Ghasia kwanini watumishi wapya hawapelekwi orientation kama waraka wa mwaka 2005 unavyotaka? Muulize kwanini hajawalipa watumishi waliojiriwa tangu Agosti mwaka jana pesa zao za kujikimu, mizigo na nauli? Kwanini watu wengine walipanda vyeo tangu mwaka juzi lakini hawajalipwa mpaka leo? Vibaya sana kufikiri kwa kutumia tumbo
     
  18. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #18
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hali ya serikali kiuchumi kwa sasa ni mbaya-na naamini itazidi ku-deteriorate kadri siku zinavyokwenda
     
  19. A

    ADVOCATE NEWBOL Member

    #19
    Jun 2, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamii Forum is the home of great thinkers, and thinkers argue, support their arguments with concrete evidence. MOPAOZI sustantiate your claims with evidence. Otherwise, thanks for your comments ... Like you if I were a fool, I would prolong your unreasoned shouts.
     
  20. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Katika watu waliochangia kuzorota kwa taifa hili kwa asilimia kubwa na ambao wanasababisha serikali ionekane hovyo zaidi ni watumishi wa Umma ambao miongoni mwao zaidi ya nusu ni fake! hawa qualify na hukuwengi wao wakiwa na vyeti vya ndugu na majirani!

    Hawafai hata kulipwa mishara maana sijui wanachofanya, Mkapa alileta mpango wa OPRASS waliogopa sana na kumuomba Kikwete aondoe huo mpango maana walijua wengi wao wamefanya ofisi za serikali kama kijiwe cha kuangalia internet na kunywa kahawa bila tija.

    Ndio kikwete aliwaijia juu na wakanywea hawana confidence wengi ni uzembe na ngono ofisi na kusinzia tu!
     
Loading...