Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali rudisheni hospitali za makanisa mjenge zenu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bangoo, Aug 28, 2012.

  1. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tangu dunia imeumbwa wamisionari wa kikristo kutoka ulaya walikuja na kujenga huduma mbali mbali za kijamii kwa kushirikiana na makanisa mbalimbali. Walijenga shule, hospitali makanisa, na kadhalika, walipoondoka waliwaachia madhehebu mbali mbali ya kikristo. Serikali ya awamu ya kwanza iliamua kuzitaifisha kwa manufaa ya umma, lakini wakristo hawakuacha mtindo wao wakujenga huduma za jamii! Waliendelea na mtindo ule ule walioacha wakoloni wa kikristo,

    Serikali haikuweza kujenga huduma za jamii badala yake walianza kuomba ushirika na taasisi za kikristo baada ya wao kushindwa kujenga,

    Malalamiko ya waislam kwamba serikali inawapa kanisa hela yanatoka wapi Wakati serikali yenyewe ndo inaenda kuomba ubia ktk taasisi za kikristo?

    Serikali ianze mkakati wa kujenga huduma zake na zile za makanisa wajitoe ili hawa wanaolalamika waache.

    Tukumbuke kuwa mkoloni wa kiarabu hakuwa na mpango wa kujenga huduma za jamii zaidi ya misikiti na madrasa!
     
  2. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ktk taarifa ya habari ya itv kanisa la kkt mtoni wamezindua kituo cha afya kipya!
     
  3. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hivi Sultan wa Zanzibar alijenga nini kule mbona kumechoka sana!!
     
  4. k

    kisimani JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kurudisha itakuwa ujinga, waislam wanatakiwa watoe hoja ya msingi na sio hoja za chuki na kibinafsi,

    Je hospitali zinabagua? Je shule zinabagua? Je fedha zinazopelekwa zinatumika kinyume na maazimio? Tunatakiwa tujadili namna ya kuboresha na sio kuangamiza.
     
  5. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Waambie kwanza wamissionari warudishe dhahabu na rasilimali zetu nyingine kwanza walizoiba kwa kutudanganyia dini na pia wapandishwe mahakamani kwa manyanyaso na mauaji ya babu zetu hapo nitaungana mkono na wewe.
     
  6. M

    Mkandara Verified User

    #6
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Maneno kama haya ndio yanadhihirisha wazi kwamba tuna jamii mbili tofauti baina ya Wakristu na Waislaam..Hivyo, serikali haiwezi kuepuka tofauti hizi za kimawazo hasa pale wakristu wanapoomba mali zao kama halali yao wao na wazungu waliowaletea maendeleo. Hivyo ipo haja na sababu kubwa kwa serikali kuhakikisha inatoa equal opportunity kwa jamii zake na sio kuipendelea mojawapo.
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Warudishe kwanza dhahabu zetu almasi watulipe fidia kwa kuendesha biashara ya utumwa, halafu tupige hesabu pesa ya MoU mrudishe na riba ya 50%.
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Waliochukua dhahabu yenu si wamishenari, ni wakoloni. Anzia kwa Malkia Elizabeth ambaye nasikia alipewa bonge la almasi ambalo halijawahi kuonekana duniani. Wamishenari wengi niliowafahamu wameondoka Tanganyika/Tanzania wakiwa fukara kama walivyokuja. Kwa hiyo hii dhana kwamba wamishenari walikuja kuiba dhahabu ni dhana potofu. Walioiba dhahabu ni wakoloni. Nikiwa bado kwenye ukurasa huo huo, tuwaadhibu wale waliowachukua babu zetu utumwani na kuwakata makende wasijezaana Arabuni.
     
  9. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,825
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    mbona waliochukua babu zetu na kuwauza kama mbuzi, waliiba pembe za ndovu na za faru na hadi leo wanaiba+twiga hai, na hawajajenga chochote.Bado hamuwezi waambaia warudishe?naona shida si kutawaliwa bali nani kakutawala?Tofauti yetu ni kati kama ya mbingu na ardhi.
     
  10. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,825
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    Ni ngumu kutenganisha Muarabu na Uislam ila ni rahisi kutenganisha Wamisionary na Wakoloni(mabepari)."Ya kaisari mpe kaisari na ya Mungu mpe Mungu".Pengine ni kwa makusudi au kutojua watu wamekuwa wakiishikilia hii dhana kuwa wote ni wamoja.Na hii imewapa "cover" watu wa Asia na Arab civilization, kiasi cha hawa jamaa kuendeleza haya yote tunayoyakataa na kuyakemea tukidhani yanafanywa na watu wa magharibi huku hawa jamaa wa mashariki wakiwa na "blank cheque" ya kutufanyia chochote.Wachina wanaiba kila nchi waingiao ya kiafrica, wanaishi katika worshopo na magodown, wananunua kila kitu kilichopigwa marufuku, waarabu wanachukua wanyama na waliobaki wanaua wapendavyo..ila hawagusiki bila kutishia na kauli kuwa "ukoloni mamboleo,sijui na nini".
     
  11. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 9,795
    Likes Received: 1,158
    Trophy Points: 280
    Hilo bonge la almasi alilitoa na au Kambarage?
     
  12. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #12
    Aug 28, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Waturudishie na siye waislamu hospitali,maskuli na mavyuo yetu.
     
  13. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #13
    Aug 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sesikali ijipange kuacha kutegemea kanisa kutoa huduma badala yake nao wajipange
     
  14. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #14
    Aug 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo mavyuo na mahospitali za waislam yaliyochukuliwa unaweza kunitajia!
     
  15. M

    Mkandara Verified User

    #15
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Udini Udini udini na kibaya zaidi kila mmoja wenu anatazama bwana wake yaani hapa kuna wanaowalinda wazungu na wengine waarabu..Yaani Miafrika ndivyo tulivyo inajionyesha wazi ktk mada hii na sijui kama kweli tutakuja kuendelea.. Maneno ya Nyani Ngabu kuwa ndivyo tulivbyo, hakika yana ukweli mkubwa sana..Naanza pia kuamini maneno ya JingalaFalsafa kuwa UBEPARI una chembe chembe za UBEBERU (imperialism).
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ubaya wa waarabu wananyonya hawaachi hata chembe!
    Heri ya mkoloni wa kizungu kuliko mkoloni wa kiarabu!
     
  17. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sisi waislam wa Tanzania ni watu wa mwisho kabisa duniani. Hata akili ile ya kufikiri hatuna tumeoshwa brain na waarabu na tunajiona wa maana kumbe mazuzu. Hata tukipewa urais tunadhibitisha tu kuwa DHAIFU. Je ni nini tunaweza zaidi ila kueneza chuki na ujinga eti wakristo wafukuzwe. Mbona sisi tusifukuziwe huko Uarabuni tunakojinunia?
     
  18. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kurudisha serikali itadhalilika sana maana 50% ya hospital nchini ziko chini ya dini na pia hata vyuo na secondary zinazo perform vizuri ni za kidini kwa kifupi serikali haijajipanga kuendeleza shule zake
     
  19. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Alikopita Mwarabu kote Hakuna maendeleo waliacha jangwa la ufukara
     
  20. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,527
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    He he hee! Lile jengo la ngome kongwe lililotumika kuhifadhia watumwa kabla ya kuwasafirisha?
     
Loading...