Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali inapaswa kulipa fidia makanisa yanayochomwa na uharibifu unaofanywa na waislamu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Synthesizer, Oct 16, 2012.

  1. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Kulinda raia na mali zao ni daraka la serikali, hivyo basi ikiwa serikali imeshindwa kuwadhibiti Waislamu wanaofanya fujo na kuchoma mali za watu na makanisa, serikali inapaswa kutoa fidia kwa mali zilizoharibiwa. Hii ni haki ambayo waathirika wa ufujaji huu wa sheria wa Waislamu wanapaswa hata kulifikisha hili suala mahakamani.
     
  2. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu Synthesizer uko sahihi ila hapa unaweza kusikia;

    1. Inavyosemekana kuna "vijana" pale mbagala walikuwa na mzozo na makanisa, hivyo si waislam waliohusika moja kwa moja.

    2. Tutaunda Tume ya uchunguzi( INGAWA kuna ushahidi tosha)!!

    3. "Kusema hivyo" ni kutafuta chokochoko kwani hata Rais alikwenda kuwaona.(kana kwamba Pole ya Rais ndiyo ilikuwa inahitajika)

    4. Nadhani ni vizuri kuangalia mambo yajayo na kwa sasa, Jeshi la Polisi litakuwa makini zaidi na halitakuwa na huruma(kana kwamba linapaswa kuwa na huruma kwa wavunja sheria/amani).

    5. Kama Serikali ikiamua kufanya hivyo basi watu watatumia "fursa" hiyo kwa kudai wajengewe hata pale ambapo hawastahili( Kana kwamba Serikali si jukumu kuilinda nchi na raia wake)!!
     
  3. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,560
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Ndio maana nimebadili mawazo sasa nitampigia kura ya ndio mheshimiwa Lowasa kuwa raisi wa TZ katika uchaguzi ujao, kwani sio kiongozi DHAIFU na atakomesha uhuni huu
     
  4. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    kweli kabisa serikali inabidi ilipe fidia kwa kushindwa kuwazibit wauni hao
     
  5. sindano butu

    sindano butu JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 427
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    msipende kuitegemea serikali kwenye kilakitu. mkilazimisha jambo mnaweza kusababisha maafa kama walivyo sababisha madaktari! ni kuwa tu wapole na uvumulivu ndoo utaweza kuwapa fidia ila si kwa kulazimisha!!!
     
  6. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280

    Mkuu Sindano Butu, kukubali fidia ya serikali ni namna kubwa ya kuonyesha upole na uvumilivu kwa upande wa walengwa wa hizi vurugu!
     
  7. N

    Nyumisi JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 219
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Na mimi naunga mkono kuwa njia mwafaka ni serikali kulipa fidia ya uharibifu. Kama walivyowahi kusema watu wale majani ili ndege ya rais inunuliwe, kwa hili pia inabidi watu wale majani ili makanisa yaliyochomwa na mali zilizoharibiwa na kuibiwa vifidiwe. Wakristo tusiendelee kucompromise kwa hili na inabidi tuweke modalities za kujilinda na makanisa yetu, now it is too much.
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,393
    Trophy Points: 280
    Lakini kwa hapa ina tegemea kama serikali waalipewa taarifa kuhusu hili swala basi walitakiwa walinde!
    Lakini kwa swala lilivyo kuwa ilnaonekana limefanywa kwa kushitukiza hivyo serikali ni vigumu kulaumiwa moja kwa moja.

    Hapa tujiulize makanisa huwa yana lindwa na nani siku zote, nina vyo jua serikali hutoa ulinzi endapo kuna taarifa imepelekwa.

    Kwa haraharaka hapa wanao husika ku compasate for demages ni wahusika wa uchomaji huo wala si waislam au serikali.

    Labda tuongelee swala la huruma, busara serikali inaweza kubeba jukumu la kufidia au waislam wenyewe wakahamua kufidia tu kama msaada but they are not bound!



     
Loading...