Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete akutana na wahariri; asema madai ya walimu hayatekelezeki!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bibikuku, Aug 1, 2012.

  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana JF

    Rais Kikwete leo saa kumi kamili jioni anazungumza na taifa kupitia kwa wahariri wa vyombo mbalimbali vya habari Ikulu jijini Dar. Agenda kuu iko mfukoni mwake, lakini swala la mgomo wa walimu huenda likatawala mkutano huo.

    MY Take: JK akumbuke kuna kesi maakamani na hukumu inatolewa kesho. Mkutano wake usije ukaingilia uhuru wa mahakama na kuathiri maamuzi ya kesho.

    Updates:

    Jamani anayefuatilia mkutano huu kwa Radio ama TV atoe updates hapa mara utakapoanza. Mie nitajaribu kutoa updates kama bepari wangu akinipa upenyo kidogo.

    1) Anazungumzia maswala kuhusu uchimbaji na utafutaji gesi asilia na sheria zihusuzo sekta ya gesi

    2. Anaongelea waalimu sasa, kuwa serikali inawajali na inawathamini sana, ila mengi yataongelewa kesho na mahakama

    3) Anasema madai ya walimu ni makubwa na serikali haina uwezo wa kutoa mishahara kiasi hicho

    4) Anasema hawapuuzi walimu ila madai yao ni magumu kutekelezwa. Abeza pia kuipelekea notisi serikali ijumaa wakati jumamosi na jumapili ni siku za mapumziko

    HOTUBA YENYEWE:
    Maswali now;
    Kibanda anauliza; Serikali imejifunza nini kufuatia migomo kuendelea?
    Serikali bado inatuhumiwa kuhusika na utekwaji ulimboka, nini kauli yake??
    MAJIBU; CT SCAN sio sawa na shangingi moja, anayesema hiyo ndio bei ya CT scan aende akapewe pesa ili alete hiyo CT scan.

    Swali la Pili: Bakari Machumu -Citizen; Kuhusu serikali kuwashirikisha wadau wengine katika sekta ya nishati na hasa gesi.

    MAJIBU: Serikali inawashirikisha na inafanya jitihada za kuwa karibu na wote wanaosaidia katika sekta za nishati, gesi na uzalishaji umeme hadi hali itakapokuwa nzuri. Kubinafsisha Tanesco bado si muafaka ila mambo mengine yatafanywa na watawala wajao 2015

    Swali la Tatu: Jesse Kwayu Nipashe; Kukithiri kwa rushwa katika sekta mbalimbali, jitihada gani zimefanywa na serikali maana bado Rushwa inazidi kukithiri ikiwa ni pamoja na wabunge kuanza kuhusishwa na rushwa pia.

    MAJIBU: Rais peke yake hawezi kupambana na rushwa ila mfumo mzima. Serikali imejitahidi kuboresha sheria ya rushwa na kuongeza makosa ya rushwa, PCCB ina ofisi hadi wilayani na ina watumishi wa kutosha, hii ni kwa ajili ya kuboresha utendaji kazi wa kupambana na rushwa.

    Swali la Nne: Kuhusu uporaji ardhi, na namna serikali inavyolinda ardhi na hasa katika swala la ushirikiano wa jumuiya ya Afrika mashariki

    MAJIBU: TIC na Serikali za vijiji ndio wanaoweza kugawa ardhi na serikali itaendelea kulinda ardhi inufaishe wazawa.

    PRESS CONFERENCE IMEKWISHA


     
  2. ng'wanankamba

    ng'wanankamba JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 323
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Bora umemtahadharisha mapema asije akasema washauri wake wamempotosha kwa kutomuambia kuwa suala la walimu liko mahakamani asiliongelee. "Fore warned fore armed"
     
  3. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nadhani aliyemshauri kuitisha hii Press Conference hakumshauri vizuri. Angesubiri kesho mchana baada ya mahakama kutoa maamuzi
     
  4. M

    Mlyafinono Senior Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yupo juu ya sheria analizungumzia tu.Ndo itakuwa ajenda yake kwa leo.
     
  5. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Nimecheka saaaaana. kweli jamii iko makini...hahahahahahahahahahaha
     
  6. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kimekuchekesha nini mkuu?
     
  7. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kwani atasema nin zaidi ya ambao hawataki kufanya kazi na serikali yake waondoke!?
    Kwani madr aliwaambia nini? Ingekuwa na mshauri jk ningemwambia aongee lugha ya kuwaconvice waalimu warudi kufundisha kwa matakwa yao na si kulazimisha kama anavyofanyaga!
     
  8. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Jinsi Rais anavyopewa tahadhari in advance kuwa jambo liko mahamani hivyo asilizungumzie leo!
     
  9. b

    beyanga Senior Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    atazungumzia serikari kuanzisha mfuko wa futari kabla ya bajeti kuisha
     
  10. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Aulizwe swali: Kufuatia mgomo wa madaktari na sasa waalimu, serikali yake inao mpango gani wa kujiuzulu?
     
  11. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Inabidi tumshauri maana washauri wake wanampotosha nae haoni kama anapotoshwa
     
  12. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Sawasawa mkuu, tuko pamoja...
     
  13. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ikifika kesho itakuwa amechelewa zaidi kutoa stuff ya mwezi July japo tayari kachelewa.

    Swali la kijinga!!! ni hotuba ya mwanzo wa mwezi au mwisho wa mwezi uliopita???????
     
  14. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Baada ya Tundu Lissu kushindwa kuwataja wala rushwa wa chadema JK wa ukweli kutumbua jipu jion hii.I trust u JK
     
  15. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Inaelekea amewatosa wazee wa Dar es salaam sasa.
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Ni baada au kabla ya kufuturu? Asije haribu funga yake tu kwa kudanganya
     
  17. m

    msenda Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 3
    Yote maisha
     
  18. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tayari anayajua mengine si wanaandikaga wao??
     
  19. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,173
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hotuba za Migomo tumezichoka
     
  20. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,083
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    Mwambie awaeleze watanzania kuwa Rama wa TISS na wenzake kawaficha wapi?
     
Loading...