Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PICHA: Bungeni Nassari na William Malecela... Sasa Malecela atapata kura ya Nassari?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Apr 13, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [​IMG]


    Inavyoonekana Mh. Nassari atatoa kura yake kwa William Malecela kwa Ubunge wa East Africa

    Malecela kafika Nyumbani kaanza kujitangaza Vizuri
     
  2. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    sawa ndio inavyotakiwa, nyote mnajenga nyumba moja
     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kama watakuwepo wagombea watakaosimamishwa na CHADEMA, wanachadema wote tutawapa kura watu wetu.
     
  4. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #4
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Mkuu soma kanuni zinazoongoza uchaguzi huu..lol
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Apr 13, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Baharia Bongo
     
  6. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    but kura ni siri ya mtu
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Watanzania wengi tuna maradhi ya Ukosefu wa Elimu ya Uraia!
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Le Mutuz keshaanza kurithi suti za Mzee Cigwiyemisi........baharaia na kaunda suti wapi na wapi?
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Nyinyi mnacheza na wanasiasa. Hamuijui siasa.
     
  10. mooduke

    mooduke JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 591
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Wewe kwani Mbunge au umekurupuka unaongea usichokijua.

     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu tutoe tongo tongo kanuni zinasemaje kuhusu uchaguzi huu
     
  12. m

    muislamsafi Member

    #12
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli kuna sababu ya kutolewa tongo tongo tujulishe kuhusu kanuni tafadhali
     
  13. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #13
    Apr 13, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,064
    Trophy Points: 280
    Mzee wa Sauti ya Umeme anajua mtaji wa kura uko wapi...........!! CCM watagawana kura then CDM watadecide!!!
     
  14. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #14
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    wagombea kupitia CCM watapigiwa kura na bunge zima (yaani wapiga kura ni wabunge wa CCM + upinzani)

    Halikadhalika wagombea kutoka kambi ya Upinzani yaani CHADEMA,CUF,NCCR,TLP,UDP nk watapigiwa kura na bunge zima (wapiga kura ni wabunge wa CCM+ wabunge kutoka upinzani)

    Ina maana nafasi 8 za CCM bunge zima litapiga kura kuwachagua na pia nafasi 1 ya upinzani itapigiwa kura na bunge zima

    Ofcourse kilichonifanya nisigombee nafasi hii ni kwamba kanuni ni mbovu haziongozi uchaguzi ambao ni objective.Jumuiya ya Afrika mashariki iko katika mchakato wa kurekebisha kanuni hizi ,Unfortunately,mchakato haujakamalika kabla ya uchaguzi huu

    Kwa kanuni hizi utaona wabunge wa CCM hawatapiga kura kwa kuangalia uwezo wa mgombea kutoka upinzani bali wanapiga kura kukomoa chama fulani kwa mfano CHADEMA

    Willy Malecela,waambie wabunge kutoka CCM safari hii wawe objective.Historia ya uchaguzi wa EALA mwaka 2006 haiwaweki ccm katika upande bora katika vipaumbele vya taifa na maslahi yetu huko EALA.N

    Walimchagua Fortunatus Masha wa TLP ili kuiadhibu chadema ilikuw na mgombea bora (kama kawaida).Mgombea wetu alikuwa Prof.Baregu ambaye mwenyekiti wa CCM kwa kofia ya Urais leo amemuapisha kuwa mjumbe wa Tume ya katiba.Yaani leo prof.baregu anaonekana competent kiasi cha kuaminika kwamba anaweza kusimamia issue nzito yenye maslahi ya kitaifa.lakini mwaka 2006 alikuwa haaminiki,alikuwa below mgombea wa TLP.Angalia unafiki huu wa CCM.Siwachani/sipigi vijembe...huu ndiyo ukweli(calling a spade by it's name)
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mkuu ni kweli ila Mzee Masha siyo wa UDP kweli?

    Kanuni ni mbovu kweli kweli. Hapa kuna hatari kubwa kwa CDM kukosa mwakilishi kwenye Bunge la Afrika Mashariki. Pia haiingii akilini kuwa wapinzani wawe na mbunge mmoja tu.
     
  16. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mnahangaika bure mbona tayari Baharia ameshaenguliwa?
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Hakika mkuu naona umeona kitu na Le Baharia nadhani anaicheza hii karata.
     
  18. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #18
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Hee hayumo kwenye kinyang'anyiro? Nani kamuengua?
     
  19. RR

    RR JF-Expert Member

    #19
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Marando nae alipitishwa na CCM kuwakilisha upinzani!
     
  20. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #20
    Apr 13, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hapa nanusa mchezo wa kuzungukana, cdm inaweza kukubaliana na kundi moja kuungana mkono.. cdm wakampa huyo mgombea wa ccsm kura lakini wabunge wa upande wa pili wakaazimia ndani vikao vyao vya chimwaga kukipa chama gani. Mwisho wa siku cdm kitabaki mdomo wazi, na ni ukweli mtupu mgombea wa csm hawezi kushinda bila kura za cdm
     
Loading...