Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Only in Tanzania

Discussion in 'Jamii Photos' started by Ndjabu Da Dude, Aug 26, 2011.

  1. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2011
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Hii taswira inaonyesha mentality ya kunyenyekea (subservience) ya Mwafrika wa kawaida wa Kitanzania. Ni utaahira usiyo kifani ambao nadhani unatokana na jadi potofu za Watanzania wengi kutii mamlaka iwe baba, mama, mchungaji, padri, sheikh, chifu hadi rais blindly bila kujali kwamba wana makosa au kasoro zilizo wazi.
     
  2. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    jamani huu si ulikuwa muda wa kazi ? napendekeza wote hawa wakatwe mshahara wa siku hiyo na kupewa onyo kali na sisi waajiri wao,sidhani kuna hata mmoja wao ambaye job description yake ina-include kusukuma gari TENA ZIMA.
     
  3. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Unajisiikiaje ukiangalia hiyo picha na kusoma comments za watu hasa kwenye jukwaa la siasa na huku ukijua mmoja wa hao wanaosukuma ni mume wako au mke wako...
     
  4. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    aliyesema, 'emancipate yourself from mental slavery', hakukosea.
    This is a sort of advanced mental slavery; No one but ourself can free our minds.
    Na bado wako wengi tu.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    kwa haraka haraka ukiangalia hapo utagundua kuwa hao wote ni ndugu zake Jairo... si hata bungeni wamesema kuwa sikua hizi watu wanaajiriwa kutokana na makabila? sasa mna uhakika gani kuwa hao sio ndugu zake au ndugu wa kabila lake? mnajua kuwa hao waliajiriwae hapo?? mna uhakika kuwa ajira zilitangazwa mahgazetini? lini? kivipi interview ilifanywa? ........
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    ndugu zake Jairo hao... wewe kama hujaajiriwa kwa kimemo huwezi kusukuma huo mgari hivi hivi.......hao wote hapo wameajiriwa kwa kimemo,nani anabisha?
     
  7. s

    samvande2002 JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 407
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ujinga kabisa huu, sasa baada ya jamaa yao kurudishwa tena likizo, sijui wanajisikiaje?
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    well said Ndjabu... ni utaahira
     
  9. A

    Akiri JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,389
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    inaonesha ni jinsi gani tulivyo wavivu wa kazi na kufikiri, Mijitu yote imeacha kazi na kuja kusukuma gari toyota v 8 ambalo halina tatizo lolote sijui yalikuwa yanasukuma kuelekea wapi? mijinga kweli , natamani ningekuwa nakiboko ningeyachalaza bakora za makario wote Pumba....zenu
     
  10. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Jairo huwa anawatoa sana hawa jamaa, maana kwa mwezi utakuta mtu kazunguka nchi kama kumi hivi za ulaya eti wanafanya kazi, yaani jamaa wa hii wizara wanasafiri sana nje ya nchi huenda hata kumpita JK
     
  11. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Nahamu sana yakuona picha nyingine wakilisukuma hilo gari wakati anarejea nyumbani kuendelea na likizo!
     
  12. Nico1

    Nico1 JF-Expert Member

    #12
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 648
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    na machomeko yao wanalisukuma liujumu la uchumi hii ndiyo tz tunayoitaka
     
  13. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #13
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kweli ni utaahira, alafu si ajabu ni wapitaji humu JF, sijui wanajisikia vipi kuona hii picha ya masaburi yao imetundikwa hapa.
     
  14. HekimaMoyoni

    HekimaMoyoni Member

    #14
    Aug 26, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakatwe mshahara wakati baada ya hapo walienda kusign ili wapate posho za kusukuma gari?
    Tanzania ni zaidi ya uijuavyo..
     
  15. F

    Fani New Member

    #15
    Aug 26, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Jamani watanzania tuache ushamba kwani kusukuma gari kwa muda wa kazi tena kwa mtu kama jairo ina maana tumefurahia vitendo vyake vya kiufisadi noma jamani. Acheni hizo nyie wasukuma gari, mmepitwa na wakati.
     
  16. H

    HOYANGA Senior Member

    #16
    Aug 26, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hawa baadaye utawasikia wakidai eti kuna manyanyaso kazini!!! Watu ni wa hovyo sana!!! Au ndio kujipendekeza!!!!
     
  17. N

    Ngoni Member

    #17
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 22, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii Picha imenikumbusha ujinga wa mwafrika. Vitabu vya historia vinaonyesha waafrika wengi wamembeba kwenye kiti mzungu ama mwarabu anliyekuja kununua(?) watumwa kwa kubadilishana na shanga ama kitu kingine chochote kisicho thaminishwa na binadamu. Kinachokera zaidi aliyebebwa huonekana ameuchapa usingizi na mmoja wa mwafrika amembebea gobore lake!
    Nina hakika - picha hii itaingizwa kwenye vitabu vya historia wakati kizazi hiki cha ujinga kitakapo kuwa hakipo. Sitaki kupredict wajukuu zetu watakavyosema kuhusu picha hii, ila kilicho cha msingi watatafuta mafuvu ya hao wanaosukuma hilo gari na kuyaingiza laboratory ili wajiridhishe kama babu zao hawa walikuwa wanawaza kama wao.
     
  18. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #18
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Hahahahahahahaaaaa hapo umeua kaka
     
  19. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    wanasukuma hilo gari kwa kutumia MASABURI yao
     
  20. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #20
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Hao si ndio wasomi wetu?
     
Loading...