Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere Alijua Mapinduzi Yanakuja; Akaamua Kuachia Ngazi Mwenyewe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Haki, Oct 22, 2011.

  1. H

    Haki JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2011
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila siku najiuliza kama Nyerere angekuwa "madarakani" mpaka sasa hivi angetolewa kama Gaddafi, Mubarak, Shah, or Zine el Abidine Ben Ali???

    Naomba munisaidie wana JF
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Saa ingine kama huna la maana kuchangia kwenye ukumbi huu wa great thinkers heri ukae kimya!
     
  3. H

    Haki JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2011
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuuliza si ujinga
     
  4. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,019
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Kama unauliza ujinga itakuwaje si ujinga?
     
  5. H

    Haki JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2011
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Swali- Kama Nyerere angeondolewa kama nani ktk hao viongozi?
     
  6. M

    Mr.Right JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 408
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    jibu lako, Nyerere angenyongwa kama SHAH
     
  7. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mwaka 1975, Mwalimu Nyerere aliwaeleza viongozi wa TANU kwamba ulikua ni muhula wake wa mwisho kama Rais wa JMT,na kwa hiyo waanze kutafuta mrithi wake. Kama siyo vita ya Nduli Idd Amin,mwaka 1980 tungepata rais mpya. Mwalimu alikua amefanya kazi kubwa kujenga taifa jipya. Mwili ulikua umechoka. Alitaka apumzike. Ukiona mtu anakaa madarakani miaka mingi,ujiulize kama kweli ni mchapa kazi ama ni mbangaizaji na mroho wa madaraka.
     
  8. F

    Falconer JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 598
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    hahahahahahahahahah............. Nyerere tena?.
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nyerere aliacha madaraka mara mbili bila kulazimishwa na mtu mwingine; uliza leo kama kuna kiongozi anayeweza kuachia madaraka kirahisi hivi hivi.
     
  10. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,402
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 280
    Izo mara mbili ni zipi Mwanakijiji?
     
  11. k

    kuzou JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nyerere alikuwa dictator wa mawazo,anachotaka yeye ndo sawa.kumbuka zidumu fikra
    alijua hawezi ongoza kukuwa na vyama vingi watu wangesema udhaifu wake hadharani.aliongoza kirahisi wakati haki za binadamu haziko ktk katiba.bill of rights ilowekwa kwenye katiba 1985
     
  12. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nelson Rolihlahla Mandela
     
  13. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Mandela hakuacha madaraka kwa kupenda, ulikuwa ni mkataba ili atoke jela, kuwa kwanza kuwe na national reconcilliation na aongoze one term.
     
  14. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, njoo na facts jamvini usije na meneno matupu, hivi unaujua msimamo wa Mandela wewe?

    Ebu tuambie huo mkataba aliufanya na kina nani? Unadhani Mandela ana akili za kushikiwa kama viongozi wenu wa CCM?

    Ameishakataa masharti mengi tu wakati yupo kifungoni ili awe huru..
     
  15. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,813
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    Shah wa wapi aliyenyongwa?l

    Mtakufa mkimchukia Nyerere na hamtafanikiwa katika matamanio yenu! lol
     
  16. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kinyungu umesema umemaliza yote. Ni sawa na kutaka kulinganisha Yesu na Muhamad, hawatafanana hata ukirudi nyuma au kusogeza mbele miaka elfu kumi.
     
  17. MAHENDEKA

    MAHENDEKA Senior Member

    #17
    Oct 23, 2011
    Joined: Jul 9, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    na mzee wa watu alianza kunenepa na kugain afya baada ya kutoka madarakani,hakuwa na uroho wa madaraka hata kidogo
     
  18. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    kama ungekuwa mfuatiliaji mzuri wa hotuba za Nyerere ungekuwa ushawahi kusikia moja ya hotuba zake wakati anaachia madaraka; alisema si vizuri na wala si busara kwa kiongozi kukaa muda mrefu madarakani hata kama unafanya mambo mema kwa wananchi kwa kuwa kwa silika za binadamu itafika wakati watakuchoka tu, si lazima kwa kutaka mabadiliko ya sera bali wanaweza wakawa wanataka sura mpya tu, hata kama sera au utendaji utafanana na kiongozi wanaemtaka atoke, kwa kuwa binadamu hawawezi kuamini kuwa ni wewe tu mwenye uwezo wa kuongoza miongoni mwa wananchi wote. Hivyo Nyerere alikuwa ni mtu aliyekuwa anaona mbali kama kawaida yake na alitoa wito kwa viongozi wenzake wa Africa waliokaa madarakani muda mrefu waige mfano wake, waondoke madarakani kwa heshima huku wakiendelea kuenziwa na sio kuondolewa kwa aibu!
     
  19. N

    NgomaNgumu Senior Member

    #19
    Oct 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kila kitu kinataka utaalam kukijua sio kila mtu ana uwezo wa kufahamu haraka kwanini Mwl nyerere aliamua kung'atuka. Kwa wajuzi wa mambo wanaamin kua Nyerere kuadopt siasa ya ujamaa kulimfanya ajjikute ktk presure kubwa na nchi za capitalism ikiwemo US.

    Itakumbukwa kua hata jaribio la kumpindua linalo julikana kwa jina la coup lilifanyika. Ushahidi ni kua jaribio hilo lilifanyika ktk nchi nyingine nyingi na sio Tanzania tu, kwa maana nyingine ilikua ni kama political design ya wakati ule kwahiyo kama angekataa kuondoka angeondolewa tu kama walivyoondolewa wengine.
     
  20. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    lakini huoni kama yeye alitumia busara kuondoka madarakan hadi leo watu bado tunamheshimu na kumkumbuka?
     
Loading...