Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NMB yapata kufuru ya faida

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Rutakyamilwa, Feb 20, 2011.

  1. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2011
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 180
    Wanajamii, soma habari hii chini. Nimeichukua toka TIJA. WATANZANIA TULISHINDWA NINI KUENDESHA HII BANK, MAKABURU WANAWEZAJE[/I][/B]

    QUOTED:
    "Nakumbuka miaka michache iliyopita hii bank ikiwa mikononi mwa serikali ilikuwa inaendeshwa kwa hasara mpaka ikauzwa kwa makaburu."


    NMB yapata faida ya bilioni 54
    Benki ya NMB imepata faida ya shilingi bilioni 54 katika mwaka uliopita baada ya makato ya kodi, ambayo ni ongezeko la asilimia 13.56 kulinganisha na mwaka 2009.

    NMB, ambayo ina jumla ya wateja milioni 1.4 hapa nchini, ilipata faida kabla ya makato ya kodi inayofikia shilingi bilioni 78 kwa mwaka 2010.

    Hilo ni ongezeko kubwa kulinganisha na mwaka 2009 ambapo benki hiyo ilipata faida kabla ya makato ya kodi ya shilingi bilioni 68 na faida baada ya mapato ya kodi ya shilingi bilioni 47.55.

    "NMB imepata mafanikio makubwa kwenye shughuli zake za kibenki na imeendelea kufanya vyema kutokana na mazingira mazuri ya uchumi yaliyopo hapa nchini," Ofisa Mtendaji Mkuu wa benki hiyo, Mark Wiessing.

    Wiessing alisema mahesabu ya mwaka 2010 ya NMB yameonesha kuwa benki hiyo imepata mafanikio makubwa kwenye shughuli zake kuu za kibenki, ikiwemo kufungua matawi mapya na kupata ongezeko la mapato yanayotokana na riba na mengineyo.

    "Pamoja na kupunguza riba kwenye soko, faida ya benki kabla ya makato ya kodi iliongezeka mpaka kufikia shilingi bilioni 78 kutokana na mikopo, amana za wateja na ukuaji wa shughuli za kibenki kwa ujumla," alisema.

    Alisema mapato ya jumla ya NMB yaliongezeka kwa asilimia 23 mwaka jana kutokana na kuongezeka kwa mapato yanayotokana na yasiyotokana na riba.

    "Amana za wateja wetu zimekuwa zikionesha ukuaji mwaka hadi mwaka na kuongezeka kwa asilimia 24 mwaka jana hadi kufikia shilingi trilioni 1.8," alisema.

    Alisema jumla ya rasilimali za benki hiyo (total assets) ziliongezeka kwa asilimia 26 mwaka jana hadi kufikia shilingi trilioni 2.1.

    "Idadi ya wateja wa benki imeongezeka kufikia jumla ya wateja milioni 1.4 nchi nzima na zaidi ya wateja 400,000 wanatumia huduma za benki zinazotembea (mobile banking channel)," alisema.

    Alisema kuwa NMB inatarajia kupata mafanikio makubwa zaidi kwenye kazi zake za kibenki kwa mwaka 2011 kutokana na kuendelea kuboresha huduma zake kwa wateja na kuimarika kwa uchumi wa nchi.

    "NMB itaendelea na jitihada zake za kuboresha huduma kwa wateja kwenye kazi zake zote huku ikifanya shughuli zake za kibenki kwa umakini mkubwa," alisema.

    CHANZO: NIPASHE
    0 Maoni | Kuwa wa kwanza kutoa maoni
     
  2. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2011
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    naona wanakamata hela wabongo wengi wanapenda short cut kwa hiyo hawawezi kusimamia kampuni kifaida ebooo wewe wa wapi?
     
  3. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    FYI; iliyouzwa kwa makaburu ni NBC na sio NMB!!!
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    kaka we unaishi wapi mpaka hujui historia ya nmb ilikotokea? mpaka leo hujui nmb ni ya makaburu? serikali ina hisa chache sana pale za kuzugia tu
     
  5. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,048
    Likes Received: 1,357
    Trophy Points: 280
    Wapunguze riba ya mikopo yao kwanza walau iwe 1pm maana wanatangaza mafaida makubwa wakati wananchi waliokopa wanahenyeka au kushindwa kurudisha mikopo kutokana na riba kubwa wanazotozwa!halafu huyo meneja bila aibu anasema MAZINGIRA MAZURI YA BIASHARA bila aibu
     
  6. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Du namba zinatisha, naona wao NBC baada ya kupata CEO wakibongo (Mafuru) mambo si mazuri, faida imeporomoka si mchezo!!

    Anyway NMB sasa wanatakiwa wa invest kisawasawa kwenye ICT kwa sababu foleni zao kwenye ATM na banking halls zao si mchezo, zinachefua ni balaa!!!
     
  7. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    basi ni wakati wa kupunguza interest kwa wakopaji na kupunguza urasimu.
    bado wananchi wanapewa mzigo mkubwa sana kabla ya kukopa kwani masharti yanafeva walionacho tu
    na wasionacho basi hawana nafasi kabisa.
     
  8. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,898
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    mikopo yao kwa sie wafanyakazi inatukomesha
     
  9. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Hivi kumbe waholanzi wanaitwa makaburu? JF bwana Kila mtu mjuaji.... Nmb inaendeshwa in partnership na Rabo bank ya Netherlands kwa mke wangu mama gaude
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    faida yao inachangiwa pia na mfumo wa serikali wa kulazimisha watumishi wa idara kuweka fedha humo which denies fair competition to other banks na kuwanyima nafasi ya kuchagua watumishi, achilia mbali poor servcies zinazotokana na kubana matumizi wakiangalia bottom line

    I am not proud of their profit
     
  11. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2011
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hapo umenena mkuu, na nadhani kunakitu kinaendelea sio bure, kwani wale ambao mishahara yao haipitii NMB unakuta wanachelewa kuingiziwa mishahara yao katika benk nyengine kwa hiyo nikweli NMB inabebwa.
     
  12. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Bongolala , hivi ni riba gani kubwa unayoizungumzia, maanake kwa uelewa wangu mdogo wa kibank, nmb hutoa riba ndogo sana ukilinganisha na crdb na nbc, kwa mfano ukikopa 1mil, kwa six month , utalipa 72,000 kama interest, kwahiyo hii ni interest kubwa kwako?
     
  13. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #13
    Feb 22, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,881
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Jamani waturudishie angalau sehemu ya hiyo faida sisi wateja wao.Wapunguze gharama za ATM na pia riba katika mikopo wanayotoa.
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    Feb 22, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    I doubt whether this figures are always true
     
  15. Brutus

    Brutus Senior Member

    #15
    Feb 22, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 174
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    i wonder.. benki za bongo ni wezi sana. Uta-charge vipi watu kutoa hela kwenye account zao? Banks zinatakiwa ku-charge kama ukitumia ATM za benki nyingine.. na sio kama wanavyofanya sasa. HUu ni wizi!
     
  16. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #16
    Feb 22, 2011
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ATM moja inauzwa zaidi ya million 70, watu wawili wanahitajika kwa ajili ya kuhudumia ATM, Mlinzi, karatasi zinazotumia (atm journal roll+ATM receipt), na umeme, jengo(kibanda cha ATM), je BRUTUS haya mabenk yatarudisha vipi hizi gharama walizotumia na wanazotumia kama hawatacharge kila unapotoa fedha kwenye ATM?
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Feb 23, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    PayGod unataka kuniambia kwa wao kuni-charge mimi napoenda kutoa hela na ATM card yangu that's the only way they can recover their money back?? I don't buy that.
     
  18. Brutus

    Brutus Senior Member

    #18
    Feb 23, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 174
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hizo ni investiments zao. By the way.. ATM..Automated Teller Machines zinatakiwa zifanye kazi kama jina lake lilivyo.. AUTOMATED! Hazihitaji wahudumu .. maybe walinzi. Banks need to update their programs! Modern ATM inajiendesha yenyewe na iko FAST!
    Hizi habari za kuchaji mtu kuchukua hela toka kwenye Account yake.. ni wizi. Ni hapa kwetu tu.. neither America nor Europe utakutana na upuuzi wa aina hii.
    Inabidi Banks zi-come up with new investiments ideas.. and not stealing from poor people!
    nchi yetu ni masikini.. kuna opportunities nyingi zana za investiments..so waache uvivu wa kufikiri. Inabidi wawe creative!
    huu ndio ubepari tuliokuwa tunauogopa. Kunyonya jasho la masikini bila hata aibu!
    Kuna faida gani ya masikini kuweka hela benki ikiwa anachajiwa shs 500 au 1000 kutoa hela zake kwenye benki hiyo hiyo? Utamlaumu akiamua kutengeneza Safe Deposit box chumbani kwake akazichimbia?
     
  19. g

    gvyagusa Member

    #19
    Feb 23, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lakini kama ndiyo hivyo wanashindwaje kuboresha huduma za ATM pamoja na kuongeza mashine nyingi zaidi matawini hususani mikoani? Utakuta benki yote ina ATM moja tu kulikoni?

     
  20. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #20
    Feb 23, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280

    watu huwa mnaakili kumbe ila linapokuja suala la chama cha nyumbani ndio mnajitoa akili
     
Loading...