Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini mchango wa final year projects za wanafunzi elimu ya juu kwa taifa?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by darubin, Sep 27, 2012.

  1. darubin

    darubin Senior Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 195
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu zangu ukisema elimu ya chuo kikuu , unapata picha ya elimu ya hali ya juu sana,ambayo pamoja nakwamba inampa hadhi mtu binafsi lakini pia ni manufaaa kwa taifa. kwa sasa ninavoiangalia elimu yetu sana inazidi kudidimia kwa kuwa ilishazama tangu zamani.


    ndugu zangu unaposema 'FINAL YEAR PROJECT' inalenga kuleta ufumbuzi na ugunduzi wa mambo mbalimbali,ni dhahiri kabisa nchi hii ina matizo mengi ambayo yanatakiwa yatafutiwe ufumbuzi na hawa wasomi. mara nyingi watu wamekuwa wakifanya project ambazo zilikwisha kufanywa. na project nyingi ni more theoretical ni mtindo wa COPY AND PASTEProject nyingi hazina implementation , theory ndio nyingi. swali kwa MAPROF mnafundisha nini ndugu katika fani mbalimbali na zaidi katika uhandisi ,science na uchumi. nilitegemea kuona matunda mazuri kutoka kwa hawa vijana wanaomaliza'

    inasikitisha kijana anamaliza chuo ikuu hana jipya mbali na kwenda internet kukusanya data kuziweka pamoja then kusbmit as a final year project , naye prof kuipokea na kuiweka kabatini na kusahau kabisa. kwa hiyo shule inakuwa kama njia kuelekea kupata ajira basi. hakuna asiyependa kazi yenye hela nzuri ,lakini watu wanamaliza fisrt degree, masters na PHD. siyo rahisi kusikia jambo kubwa kutoka project zao za mwisho wa masomo.

    SWALI: KUNA HAJA YA KUFUMULIWA MFUMO WA ELIMU TZ?
     
  2. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,946
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Normally ni kredit tatu tu, na hizo zinapima mambo kama uwezo wa kujieleza kitaalamu, uwezo wa kuandika kitaalamu, uwezo wa kutafuta habari kitaalamu na mwisho ndio huo uwezo wa kutatua tatizo katika taaluma. Mtu akidesa katika kutatua tatizo hawezi kudesa hayo mengine yote sawasawa.
     
  3. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Haya tuambie wewe uligundua nini?. kwa nchi nyingine undergraduates hawafanyi hiyo SP na bado wanakimbiza kuliko sisi na SP za kuchonga
     
  4. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...mm niliandika mambo mengi sana katika BIOGAS hapa tanzania...na data za ukweli...zinazofaa kufanyiwa kazi...lakini nina uhakika ile report imemwagwa store...mana kuna chumba kimejaa vitabu icho ni noma.
     
Loading...