Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PISTO LERO, Jan 4, 2013.

  1. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2013
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,825
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Wamajamvi Heshima kwenu.

    Nina swali dogo tu au pengine linaweza likawa kubwa kulingana na wachangiaji watakavyo jitokeza kuchangia.

    Na huenda si mimi peke yangu ninaetaka kufahamu nini chanzo cha kuanzishwa kwa chama cha demokrasia na maendeleo?

    kwa nijuavyo mimi baadhi ya viongozi walionzisha chama hiki walitokea NCCR Mageuzi, lakini sina uelewa wa nini kilitokea mpaka wakajitoa NCCR Mageuzi Na kuanzisha Chama cha CHADEMA.

    Naomba mtusaidie historia hii mzuri ya vyama hivi viwili.
     
  2. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2013
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Lengo kuu la Chadema ni Kutetea Demokrasia na kuleta Maendeleo. Si kweli viongozi wote wa Chadema walitoka NCCR. Zitto, Dr Slaa etc hawajawahi kuwa wanachama wa NCCR
     
  3. B

    BAPUPEGHE JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2013
    Joined: Dec 14, 2012
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kilitokana na Wafanyabiashara wa Kichaga. Yaani Chagga Development Manifestor. Lengo lilikuwa kulinda Masilahi ya Wafanyabiashara. Baadaye Mtei na akina Ndesambulo wakaona kiwe chama cha Kisiasa na kubadili jina kuwa CHAMA CHA DEMOKRASIA NA MAENDELEO, ili kupanua Wigo wa Mapato zaidi.

    Mwenye hoja nje na hizi aseme ukuntu wa hiyo hoja.
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,681
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ila Slaa ni mwanachama hai wa vyama viwili vya siasa
     
  5. N

    Nanu JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2013
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,228
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    PISTO LERO,
    Sio kweli kluwa viongozi wote wa Chadema wanatokea NCCR-Mageuzi. Kwa sababu hiyo mada yako haikufanyiwa utafiti wa kutosha na inaweza ikawa na upotoshaji wa makusudi!
     
  6. M

    Maji ya shingo Senior Member

    #6
    Jan 4, 2013
    Joined: Dec 7, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni vichwa vigumu na butu tu ambavyo havina historia ya cdm. Nenda msajili wa vyama utapata maana na nani waanzilishi maana hata hoja haina sio tu kichwa hata mkia hivyo haiwezi jadiliwa na wenye uelewa.
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2013
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 21,366
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 48
    Waanzilishi wa CHADEMA ni hawa hapa nani chama cha kisiasa hakikuwahi kubadilishwa.
    Edwin Mtei (Arusha),
    Makani (Shinyanga),
    Marehemu Brown Ngwilupipi (Iringa),
    Edward Barongo (Kagera),
    Mary Kabigi (Mbeya),
    Menrad Mtungi (Kagera),
    Costa Shinganya (Kigoma),
    Evalist Maembe (Morogoro) na
    Steven Wassira (Mara)
    Ficha upumbavu wako
     
  8. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2013
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,825
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Asante: ila ndiya sababu nikaomba kujua nini kilitokea.
     
  9. M

    Mtagingwembe JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2013
    Joined: Nov 7, 2012
    Messages: 351
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Asante ndugu kwa kuweka majina ya waanzilishi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo na mahali anapotoka kila mmoja wao. Kuna watu wanapenda kutoa tafsiri na tuhuma zisizo za msingi eti CHADEMA ni chama cha kikanda, kikabila, kiukoo, nk. ili mradi tu wakivuruge chama kipenzi cha watanzania walio wengi. Kwa ufafanuzi huo ulioutoa naamini hakutakuwa na ubishi tena, na kama yupo atakayeendelea kuhoji juu ya uanzishwaji wa chama hiki basi tutakuwa na walakini juu ya uelewa wa mtu huyo.
     
  10. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2013
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,124
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Kama jina lilivyo ni kutokana na ukosefu wa DEMOCRACY na Kutokuwepo na MAENDELEO..
     
  11. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2013
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kueneza Demokrasia yenye kumkomboa mtanzania mnyonge kutoka katika wimbi la umaskini uliosababishwa na CCM!
     
  12. Chenge

    Chenge JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2013
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 1,008
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kumbe Wassira nae ni mmojawapo wa waanzilishi wa CDM?
     
  13. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2013
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    huyu naye alikuwabndani ya nyumba
     
  14. K

    Kilian JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2013
    Joined: Apr 26, 2009
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Upuuzi mtupu.
     
  15. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2013
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,825
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Je? Ni wasira huyu aliyeko ccm kwa sasd au ni wasira baba yake esta.
     
  16. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2013
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 12,569
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 38
    hiyo ina ukakasi sana aisee
     
  17. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2013
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,307
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 83
    Ni kwa maslahi ya watu wa kaskazini.
     
  18. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2013
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,494
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 48
    mchochechezi wa chuki za kikabila na kidini huyu ameingia, umeshapeleka chakula segerea
     
  19. J

    JBITUNGO JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2013
    Joined: Oct 25, 2012
    Messages: 985
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 18
    Tatizo lenu ni kukariri badala ya kutafakari kwa kina kabla hujaanza comment chochote afterall sio lazima kuwa kwenye huu uzi..... Soma katiba za vyama hivi CDM na CCM utajua nini unasema.
     
  20. M

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2013
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 15,413
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 48
    CC Ritz
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  21. k

    kistwangara JF-Expert Member

    #21
    Jan 4, 2013
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 603
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    nashukuru kaka nilitaka nimtajie wazilishi wa CHADEMA lakn naona umemaliza kazi. Ila tu ni chama kilichoazishwa baada ya kuwepo mfumo wa vyama vingi ya maltiparty system. Hvy mtoa mada ajue hilo.
     
  22. k

    kistwangara JF-Expert Member

    #22
    Jan 4, 2013
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 603
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    kaka lengo kuu lilikuwa lilikuwa kuleta democrasia ya kweli na maendeleo.
     
  23. k

    kistwangara JF-Expert Member

    #23
    Jan 4, 2013
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 603
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    ndyo kaka kwan ulikuwa haujui kuwa wasira naye alikuwa ni mmoja? Bt alihamia ccm baada ya kuona alikokuwa kulikuwa hakuna mianya ya kuiba.
     
  24. MOn'goO

    MOn'goO JF-Expert Member

    #24
    Jan 4, 2013
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 338
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Samaki mkunje angali m'bichi... Nccr haikupata dira mathubuti, ilikua tayari imekwisha corruptiwa na mfumo chakavuu.. Kuliko mlio wa punda, bora upate punda mwenyewe... Cha muhimu ni kujivunia sasa tuna CHADEMA imara...
     
  25. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #25
    Jan 4, 2013
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,031
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Subiria kidogo niwasiliane na afisa wa kitengo cha wazee NCCR-Mageuzi ana full history ya CHADEMA na NCCR
     
  26. k

    kistwangara JF-Expert Member

    #26
    Jan 4, 2013
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 603
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    ndyo huyu huyu aliyepo ccm alikuwa chadema. Ila ulafi ndo uliomfanya ahame.
     
  27. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #27
    Jan 4, 2013
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,536
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 48
    Ni George Wasira, nduguye Steven.
     
  28. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #28
    Jan 4, 2013
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,825
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Asante: Huyu Geogre wasira yuko wap kwa sasa na anafanya nini?
     
  29. C

    Chungurumbira JF-Expert Member

    #29
    Jan 4, 2013
    Joined: Jan 3, 2013
    Messages: 2,165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 36
    Heading ingekuwa ni wapi sasa CCM ilipotufikisha watanzania na sio ulichoandika.
     
  30. Fisadidagaa

    Fisadidagaa JF-Expert Member

    #30
    Jan 4, 2013
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 844
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 18
    Ndiyo,umefurahi?akiri yako haina akiri,karare ukue kimwiri na kiakiri.
     

Share This Page