Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Niliyoyaona jimboni Karatu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mujumba, Mar 19, 2011.

  1. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    safari ya kwenda loliondo ilinipa nafasi ya kufika jimboni Karatu na kujionea mambo mengi yaliyonivunja moyo na kunikatisha tamaa kabisa juu ya uwezo wa Dr Slaa! nilikutana na msururu wa kinamama wakiwa na ndoo wakienda sehemu za mbali kutafuta maji,pia kwa macho yangu niliweza kuona foleni ndefu sana za maji hii ilithibitisha kuwa kuna shida kubwa ya maji,pia niliweza kuona watoto wengi wa shule wakiwa hawana viatu miguuni,pia wananchi kwa ujumla walionekana wamekata tamaa ya maisha na nyuso zao zilionyesha hivyo! nikajiuliza hili si ndio jimbo la bwana slaa ambalo aliltumikia kwa miaka mingi,sasa kwanini alishindwa kutatua hizi kero za wananchi?? miaka yote alikuwa anafanya nini kama mbunge? kama jimbo dogo hili limemshinda je nchi angeiweza? nilijiuliza maswali mengi sana ambayo nilishindwa kuyapatia majibu kabisa
    (Hii ni email niliyofowadiwa na rafiki yangu Mussa Mosha anayemiliki kampuni ya utalii pale Arusha na mfuasi mzuri wa chadema)
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,712
    Trophy Points: 280
    pole sana
     
  3. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mkuu unaamini ya kuambiwa?? Nenda mwenyewe ukaone.. hayo ni matatizo ya watanzania wengi kwenye majimbo mengi! ulitaka atatue kwa mshahara wake??
     
  4. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Wewe unawasemea wanakaratu kama nani? Hawana shida kama hao wa jimbo lako la kiccm. Mbona JK yuko magogoni lakini mtaa wa pili hauna maji wala umeme? dk. Slaa hana fedha bali uongozi shupavu
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,712
    Trophy Points: 280
    Dar es salaam hakuna haya matatizo? Au hujawahi kufika.
     
  6. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Kashaga bila shaka brain yako ina handfull amount of viral diseases, I hope babu atakusadia ili urudi kwa wenye busara
     
  7. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Yeye kama mbunge wa pale kwa miaka zaidi ya kumi alipambana vipi na hizo changamoto? huwezi kujivuna utaliletea taifa neema ikiwa kwako yamekushinda! wako wabunge wanaoweza kujivuna kutatua kero mbalimbali sasa yeye alifanya nini miaka yote?
     
  8. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Temeke:
    [​IMG]

    Ilala:

    [​IMG]
     
  9. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kumbee!! Basi kamwambie kikwete akatalii na huko akajionee mwenyewe watanzania wanavyotaabika. ila mwambie huko hakuna bembea.
    Mwambie pia akienda loliondo kwa babu angalie miundombinu, wilaya ya Kubwa la Mafisadi na mbunge wao milele(Loliondo imegawanywa kutoka monduli recently). kashaga nenda!
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    hizi ndizo fikira zilizogota .... pumba si pumba .... crap si crap basi tu ilimradi iti ametoa challenge JF ..... huu ni uparamama
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Huyu jamaa anaishi wapi huyu HADI ANAFIKIA kushangaa matatizo ya watanzania ya toka enzi na enzi?
    Usilete ubeba-box wako hapa bongo bana!
    Tunasubiri mtimize ahadi hizi kwanza, na ndipo uanze kushangaa!

    [FONT=&quot]AHADI ZA KIKWETE KWA WAPIGA KURA KATIKA KAMPENI ZA URAIS 2010.[/FONT]
    [FONT=&quot]Je atazitekeleza?...Mimi na wewe ni Mashahidi, na kama zitatekelezwa tuweke tiki![/FONT]
    [FONT=&quot]Lakini kinachotisha zaidi, ahadi hizi gharama yake ni jumla ya shs trilioni 90!...upo hapo?[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]1. Kujenga reli mpya kutoka Dar es Salaam mpaka mikoa ya Kanda ya ziwa-Nzega, Tabora
    1. Mkoa wa Tanga kuwa Jiji la Viwanda- Tanga mjini
    2. Tabora kutumia maji ya Ziwa Victoria-Igunga
    3. Kulipa madeni ya chama cha Ushirika mkoa wa Shinyanga (SHIRECU)- Shinyanga
    4. Kumaliza migogoro ya Ardhi nchini- Dodoma
    5. Wakulima kuacha kutumia jembe la mkono-Dodoma mjini
    6. Kuwapatia trekta wakulima -Kata ya Mrijo, Dodoma
    7. Wananchi kutoondolewa kwenye Ranchi ya Misenyi-Kagera
    8. Kujenga Uwanja wa Ndege Misenyi-Kagera
    9. Kupanua Uwanja wa Ndege Bukoba-Bukoba Mjini
    10. Kujenga uwanja wa ndege mkubwa Kigoma - Kigoma Mjini
    11. Mtukula kupatiwa umeme kutoka Uganda- Kagera
    12. Mikoa ya Kagera, Kigoma, Lindi, Rukwa na Ruvuma kuunganishwa katika gridi ya taifa ya umeme- Kagera
    13. Kuimarisha Takukuru kwa miaka mitatu-Kagera
    14. Hukumu kwa waliopatikana na hati ya kuua albino- Mbeya
    15. Kununua meli kubwa kuliko MV Bukoba-Kagera
    16. Kuanzisha benki ndogondogo kwa ajili ya wajasiriamali
    17. Serikali kuvisaidia vyama vya ushirika-Mwanza
    18. Kuimarisha usalama Ziwa Victoria na Ziwa Tanganyika kwa kupeleka kikosi maalum chenye vifaa kupambana na wahalifu-Mwanza
    19. Wilaya ya Geita kuwa hadhi ya mkoa Januari mwakani- Geita
    20. Kulinda muungano kwa nguvu zote-Pemba
    21. Kuwajengea nyumba waathirika wa mafuriko Kilosa-Morogoro
    22. Kununua meli mpya kubwa Ziwa Nyasa-Mbeya mjini
    23. Kujenga bandari Kasanga –Rukwa
    24. Kumaliza tatizo la walimu miaka mitano ijayo - Songea
    25. Kufufua mgodi wa makaa ya mawe Kiwira -Mbeya
    26. Kuzuia hatari ya kisiwa cha Pangani kuzama- Tanga
    27. Kununua bajaji 400 kwa ajili ya kubeba wajawazito hasa vijijini- Iringa
    28. Kujenga barabara yenye kiwango cha lami kutoka Same mpaka Kisiwani –Kihurio na kuiunganisha na barabara kuu ya Moshi -Dar es salaam- Same mkoani Kilimanjaro
    29. Kumaliza tatizo la maji katika wilaya ya Same-Same Mjini
    30. Kuboresha barabara za Igunga -Tabora
    31. Kusambaza walimu 16,000 katika shule za sekondari zenye upungufu makubwa wa walimu- Kisesa Magu
    32. Kununua vyandarua viwili kwa kila kaya- Mbeya Mjini
    33. Kuzipandisha hadhi hospitali maalumu saba nchini kuwa za rufaa ili kuipunguzia mzigo Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MHN)-Hydom Manyara
    34. Kulinda amani nchini kwa kuzuia chokochoko za kidini, kikabila na kisiasa- Musoma
    35. Kulinda haki za walemavu- Makete
    36. Kujenga baabara ya Njombe- Makete kwa kiwango cha lami,urefu wa kilomita 109- Iringa mjini
    37. Kujenga barabara Musoma–Mto wa Mbu Arusha-Arusha
    38. Kuanzisha jimbo la Ulyankulu- Shinyanga Mjini
    39. Kujenga barabara ya lami Manyoni-Kigoma– Kaliua,Tabora
    40. Kukarabati barabara ya Arusha Moshi-Arusha Mjini
    41. Kuboresha barabara ya Handeni, Kondoa,mpaka Singida-Dodoma
    42. Kuwafidia wanakijiji ng'ombe waliopotea wakati wa ukame mwaka 2009- Longido 45.Vijiji vyote vilivyoko kilomita 15 kutoka kwenye bomba kuu la mradi mkuu wa maji wa Ziwa Victoria-Shinyanga-Kahama kuunganishiwa maji - Shinyanga
    43. Tatizo la umeme kufikia kikomo Novemba mwaka huu mkoani Arusha –Arusha mjini
    44. Kukopesha wavuvi zana za kilimo-Busekera, Wilaya ya Musoma, .
    45. Kuwapatia maji wakazi wa Wilaya ya Longido- Longido
    46. Kujenga barabara ya lami kupitia pembezoni mwa Hifadhi ya Taifa ya Seregenti – Ngorongoro
    47. Utekelezaji wa mpango wa maendeleo ya kilimo kuwasaidia wafugaji kuweza kupata na kutunza mifugo yao vizuri- Mbulu mkoani Manyara
    48. Kusambaza maji nchi nzima-Babati vijijini
    49. Kusambaza umeme, utoaji wa huduma za afya, na uboreshaji wa kilimo cha umwagiliaji na utoaji ruzuku kwa wakulima. mwaka 2010-2015-Babati vijijini Kuongeza mara tatu idadi ya wananchi wanaonufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo kwa mfumo wa vocha.-Iringa
    50. Kuhakikisha Isimani inapata maji ya uhakika- Iringa
    51. Kuiwekea lami barabara inayokwenda katika Hifadhi ya Taifa ya Ruaha, ambayo ndiyo hifadhi kubwa kuliko zote Tanzania-Iringa
    52. Kulinda usalama wa wananchi kwa ujumla ili kudumisha amani na sifa ya nchi-Ifunda
    53. kutokomeza malaria 2015-Bunda,mkoa wa Mara
    54. kuwapa wanawake nafasi zaidi-Kilolo ,Iringa
    55. ahadi kuisadia Zanzibar kuendeleza miradi mbalimbali ya kijamii-Kibandamaiti Mjini Zanzibar
    56. Kuipandisha hadhi hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar kuwa ya rufaa-Kabandamaiti mjini Zanzibar
    57. Kuisaidia Zanzibar kila panapohitajika msaada-Kibandamaiti
    58. Serikali kujenga upya bandari ya Mbambabay-Ruvuma
    59. Ununuzi wa Meli mpya yenye uwezo wa kubeba tani 400-Mbambabay Ruvuma
    60. kufufua chama kikuu cha ushirika cha wakulima wa Mbinga(MBICU) –Ruvuma
    61. Ahadi Rais wa Marekani Barack Obama kuimwagia misaada Tanzania –Ruvuma
    62. Ahadi hakutakuwa na umwagaji wa damu baada ya uchaguzi-Dar es Salaam
    63. Mtwara kuwa mji wa Viwanda –Mtwara
    64. Ahadi ujenzi wa kwanda cha dawa ya kuua viluilui vya mbu-Kibaha
    65. Hospitali ya Tumbi kuwa ya mkoa-Kibaha
    66. Halmashauri ya manispaa ya Kibaha kutenga eneo maalumu la viwanda -Kibaha [/FONT]


    Mungu Ibariki Tanzania!
     
  12. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Kashaga endelea kuwashika
     
  13. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #13
    Mar 19, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kashaga umetumwa na nani? kwanza ukweli wako umejidhihirusha kwa sababu safari ya Loliondo unapitia mto wa mbu kwa Lowassa, sasa kama umewaona watu wa huko sio dr. Slaa. Historia ya karatu huijui acha umbea!

    Nenda karatu jionee mwenyewe. au kapone hilo ligonjwa lako lililokufanya uende kwa babu ndio uende ukaone vizuri karatu kwa macho yako.

    CCM hata wafanyeje karatu hawaokoti kitu!
     
  14. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    we huwa unafuatilia Bunge?? Mbona mara kibao mheshimiwa SLAA amekuwa akiweka wazi maendeleo jimboni kwako. Na hata baadhi ya wabunge wamekuwa wakimpa sifa.
    Mie binafsi sijafika huko Karatu,
    wewe pia hujafika huko..hebu kafuatilie kama hizo taarifa zako ulizopewa zina ukweli kiasi gani halafu uje u-comment hapa!

    Mkapa kabla ya kuwa rais alikuwa mbunge kule Masasi.. Umefika Masasi na kuona wana matatizo gani? lakini Mkapa alikuja kuwa raisi
     
  15. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mimi siwezi kuwa mnafiki jimbo langu ni la moshi mjini ambalo nimeishi zaidi ya miaka 20 sasa,lakini ki ukweli ndugu Ndesamburo amefanya mengi sana pale na ndio maana unapokuja uchaguzi tunaweka vyama pembeni a kumchagua huyu mzee kwani yeye kama mbunge amefanya mengi sana na hata ukimuuliza mtoto mdogo atakuonyesha aliyofanya mzee Ndesa si kwenye maji tuu,Ndesa kasaidia,mashule,barabara,hospitali,masoko,michezo etc,sasa Slaa yeye kwanini jimbo lake liko kwenye hali duni hivi,miaka yote alikuwa anafanya nini?
     
  16. L

    LAT JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
  17. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Tunasubiri katiba mpya ikipatikana ndio mheshimiwa mnyika atarekebisha kero ya maji.
     
  18. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #18
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Kama hiyo haitoshi, Mtu na Waziri mhusika, wapo kufungua Bomba la Maji ili akina mama wapate maji kwa urahisi.

    Kama BAJAJI vile kwa akina mama Waja wazito...... Heheheee!!!!!

    [​IMG]
     
  19. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #19
    Mar 19, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli mimi nashindwa kuwashangaa watu wanaopoteza muda kuchangia thread zisizo na tija yoyote zinazoanzishwa na kashaga & co.
    Dawa yao ni kusoma utumbo wao halafu unachapa lapa!!
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    Mar 19, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180

    Karatu huijui Moshi mjini huijui!

    Peleka PUMBA zako huko!
     
Loading...