Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni "kuapiza" au "Kuapisha" ?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Steve Dii, Jan 29, 2009.

  1. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Lipi au yapi ni sahihi katika sentensi zifuatazo, naomba msaada kufahamu matumizi fasaha tafadhali.

    --- Waziri ameapishwa na Rais
    --- Waziri ameapizwa na Rais

    --- Waziri atamwapisha katibu wake
    --- Waziri atamwapiza katibu wake

    Akhsanteni.

    SteveD.
     
  2. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yote sawa.
    Hakuna haja ya complication SteveD
     
  3. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Kuapisha ni kumfanya mtu ale kiapo. Kuapiza ni kumtakia mtu mabaya.

    Rais haapizi mawaziri bali anawaapisha. Kuna wazee wanaoapiza watoto wao kama hawawatendei haki.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Feb 1, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145

    Kwa nyongeza neno hapiza ni kumlani mtu...! Kuachiwa ladhi mbaya...
     
  5. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Si kuachiwa "ladhi" bali ni kuachiwa "radhi". Imebidi kumsahihisha msahihishaji!

    Inashangaza jinsi Watanzania wengi wasivyoweza kutofautisha kati ya "r" na "l". What is the root cause of that?
     
  6. S

    Sahiba JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Huyu nae mwengine kiswahili hajui huyu mkongo.
     
  7. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2009
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,944
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Inawezekana ni kwa sababu hatujivunii, hatusikii ufahari kujifunza, lugha zetu wenyewe.
     
Loading...