Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni halali ndg Edward Lowassa kuitwa 'Waziri Mkuu mstaafu'?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kashaija, Dec 24, 2010.

  1. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hili swali limekuwa likinitatiza siku nyingi, lakini nadhani sijui neno "kustaafu" maana yake ni nini. Hivi ni kweli pamoja na kashfa zote alizofanya na anazoendelea kufanya mpaka akalazimika kujiuzulu tunapashwa kumwita EL kwamba ni PM Mstaafu?

    Nilidhani atafutiwe sifa nyingine, siyo hiyo. Je, tukimwita mstaafu, tutatumia sifa gani kwa Marehemu Baba wa Taifa, Mzee Mwinyi, Marehemu Kawawa, Warioba, Sumaye nk.

    Naomba michango yenu ya mawazo ili hatimaye tupate sifa inayoendana na na ufisadi wake.

    Nawakilisha.

     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Chi chawa......huyu ni Waziri Mkuu mfukuzwa

    Waziri Mkuu wa ZAMANI

    Disgraced former PM
     
  3. d

    dotto JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    PM mjiuzuru
     
  4. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Huyo si mstaafu.Ni makosa kumwita mtu aliyelazimishwa kujiuzulu kuwa ni mstaafu.Waandishi wengi hasa wale wa upande wake wanapenda kumwita waziri mkuu mstaafu.Hivi leo hii kama Kikwete angeng'oka madarakani tungemwita mstaafu wakati bado hakutaka kustaafu kwa hiari yake ila wananchi wamemstaafisha?Aliyestaafu ni yule aliamua kwa matakwa yake mwenyewe na vinginevyo.Chukulia mfano wa Malecela kule Mtera alitaka ubunge tena lakini wananchi wakagoma kwa njia ya kura ya maoni.Huyu tunaweza kumwita mbunge mstaafu?Hapana.Waziri mkuu aliyejiuzulu.Ndilo jina halisi hapa.
     
  5. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mie nililiona hili katika sherehe za kuapishwa JK nikashangaa lini Lowassa amestaafu? Au niulize vizuri ni lini Lowassa alitumikia cheo chake hadi akastaafu? Kama jibu ni hapana basi kwanini aliwekwa pamoja na akina Msuya, Sumaye, na wengineo kwani asitolewe maana yeye ni waziri aliyejiuzulu au kutaka kufukuzwa na bunge. Ila ndio Tanzania yetu.
     
  6. Scientist

    Scientist JF-Expert Member

    #6
    Dec 24, 2010
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inafaa aitwe 'aliyewahi kuwa waziri mkuu'...
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kama mwinyi ni mstaafu, mkapa naye pia, jk very soon, kwa ufisadi ambao hawa jamaa waliufanya mnategemea watadeclare EL si mstaafu? and who has the power to declare that?
     
  8. semango

    semango JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kumuita mstaafu si mbinu tu za ccm kumlinda ili aendelee kupata benefits na heshima za mawaziri wakuu wastaafu.yule ilibidi apotezewe mazima
     
  9. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Waziri Mkuu aliejiuzulu kwa Kashfa Ufisadi. Period.
     
  10. N

    Nsololi JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 8, 2007
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pamoja na hayo, pia kustaafu siyo kuachia ofisi kwa hiari tu, kwani wengine hustaafu kwa mujibu wa sheria , say 60 years kwa watumishi wa umma, rais kutoweza kuwa madarakani kwa zaidi ya vipindi viwili vya miaka 5 kila kimoja
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Dec 24, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hakustaafu, so hawezi kuwa mstaafu.
     
  12. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Tena kama anaendelea kupata masurufu yoyote yale ambayo wanapata Mawaziri wakuuu wastaafu inabidi yasitishwe, ningeshauri wanasheria waangalie hili na kumshtaki manake ni ubadhirifu mwingine huu wa kodi zetu.

    Hakustaafu hivyo hatakiwi kuchukuliwa hivyo. Ni Waziri Mkuu aliyejiuzulu kwa kashfa period!!!

    Wanasheria pls jamani..... tunaibiwa!!!
     
  13. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Usijaribu kumsafisha wala kumtetea. Tusaidie kama unataka kumtetea Lowassa alipoondoka madarakani kipindi chake cha utumishi wa waziri mkuu kilikuwa kimefikia ukomo? Haya uliyotaja yote yanalenga ukomo wa kuwa waziri mkuu but Lowassa alipojiuzulu alikuwa bado ana umri wa kuendelea kuwa madarakani, rais aliyemteua alikuwa bado rais hivyo angelitaka kuendelea angelikomaa tu akaendelea. In short yule ni waziri mkuu aliyejiuzulu au kutaka kufukuzwa na bunge (nikinukuu maneno ya Dr Mwakyembe).
     
  14. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #14
    Dec 24, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni waandhishi wa habari....................... Hawajui namna ya kuandika au wanaogopa kumwandika kama waziri mkuu wa zamani (Former PM). Na kama kweli anapata mafao then huo utakuwa ni ufisadi mwingine.
     
  15. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #15
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mkuu mwonee huruma pengine akili zake ni kama yule aliyesema kuwa Lowassa ni mwanaume wa shoka kushinda wanaume wengine sasa sijui alikuwa anamaanisha nini!!!!!
     
  16. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #16
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    GrEatThinkers,

    Huo ni uzumbukuku kuburuzwa kila kitu hata kifikra.

    Wote mnajua alifukuzwa kazi na Watanzania kupitia kamati ya bunge letu.

    Wote mnajua alitamka:

    "Nimedhalilishwa sana, nimeonewa sana, nimetukanwa

    Sasa kama tatizo ni uwaziri mkuu nimeamua kuachia ngazi"

    Mpuuuzi gani aliyesikia kuwa alistaafu kwa sababu ya maradhi au Uzee?

    Hayo ni madudu ya TBC na matumizi mabaya ya Shirika letu, wamnampamba mno.

    Nijuavyo mimi alifukuzwa kazi. FINAL:peep:
     
  17. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #17
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mkuu mabomba mengine sikuwezi hili la motoni nimecheka sana
     
  18. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #18
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mi nadhani wakitakiwa nguruwe huwezi kupeleka kondoo
    maana aliyejiuzuru na aliyestaafu ni tofauti,
    sawa na mwanafunzi aloacha shule kwa mimba na aliyehitimu
     
  19. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #19
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    mamvi haja staff ila tamaa zake za ufisadi ndio zilizo mponza. Huyo mamvi wala hastahili kuitwa mstaafu na pia yupo kwenye shortlist ya iron hand(nyundo ya kuwatokomeza mafisadi)kama sijakosea yeye ni no.4 na muda muafaka ukifika mmoja mmoja atakufa kifo kibaya sana. VERY PAINFUL DEATH zaidi ya patrice lumumba na merkiol ndandaye. Wataona tu.
     
  20. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #20
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    mamvi haja staff ila tamaa zake za ufisadi ndio zilizo mponza. Huyo mamvi wala hastahili kuitwa mstaafu na pia yupo kwenye shortlist ya iron hand(nyundo ya kuwatokomeza mafisadi)kama sijakosea yeye ni no.4 na muda muafaka ukifika mmoja mmoja atakufa kifo kibaya sana. VERY PAINFUL DEATH zaidi ya patrice lumumba na merkiol ndandaye. Wataona tu.
     
Loading...