Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndoa Hii Inaweza Kuvunjwa??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Katavi, Aug 12, 2011.

  1. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    Heshima wakuu.....
    Kuna kisa nimesimuliwa kutoka kijijini kwetu kilichompata binamu yangu wa kike mtoto wa shangazi.
    Kafunga ndoa ya kikristo(katika madhehebu ya katoliki) miezi mitano iliyopita. Kwa kuwa hakuwahi kumegwa na huyo jamaa yake kabla ya ndoa hakujua nini kingetokea baadae. Baada ya muda ndipo aligundua kuwa jamaa hana uwezo wa kufanya kazi kabisa(jongoo hapandi mtungi). Hivi sasa anaomba ushauri kwa ndugu na jamaa afanye nini, ameshauriwa arudi nyumbani ili taratibu nyingine zifuatwe lakini yeye hataki anaogopa kumdhalilisha huyo mume wake. Anataka ndoa ivunjwe kwa taratibu na sheria za kanisa ndipo ataondoka.
    Naomba kuuliza kwa wajuzi wa sheria za ndoa (kanisa na serikali), je ndoa hii inaweza kuvunjwa???
    Mchango wenu tafadhali...
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,960
    Likes Received: 1,102
    Trophy Points: 280
    Si tuna Father Rev Masanilo humu ndani anaweza kutupa taratibu za Kuvunja Ndoa za Kikatoliki
     
  3. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Ndoa ni makubaliano kama makubaliano mengine..kuna hatua zinafuata kufanya makubaliano na kuna hatua zinafuatwa kuvunjwa hayo makubaliano.. Pia, Kumbuka kuna aina nyingi za makubaliano..Basi hata ndoa zipo za aina nyingi ..zipo za ki biashara ...zipo Ndoa za jina.. Ndoa za uroda nusu zipo.. ndoa feki zipo..

    Sisi kama jamii porojo zetu hapa hazitawasaidia ..kila kitu kiko mikononi mwao na kwa utashi wao.. Kama wanataka kuachana ni matakwa yao na kama wanataka kuegemea kwenye imani ni uamuzi wao na ni juu yao kwenda huko kanisani kwao..kwani kanisa la letu hapa JF ni tofauti kidogo hawatalipenda....

    At the end.. ni uamuzi wao kusuka au kunyoa ila wafuate utaratibu..hawakulazishwa kuoana..na ukiacha mambo ya imani hakuna anayewalazimisha kuendelea kuishi pamoja.. Kusema mmoja anamwonea huruma mwingine ni unafiki..kama kweli basi angekaa na siri yake na kuishia kuchezea dildo..
     
  4. n

    neyro JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 232
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    kuna mtoto wa dada yangu alipata kisa kama hicho yeye mume wake alikuwa ni katekista aligoma kutoa talaka kwa amani (kanisani) lakini mahakama ikaamua na kanisa likakubali kwamba ndoa ni batili kwani NDOA ni TENDO LA NDOA. sasa kwa ishu hiyo ni makubaliano yake yeye na mume wake kama yuko tayari kumpa talaka. inabidi alishirikishe kanisa na mumewe awe tayari ili asipate kizuizi.
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo kumbe inawezekana kuvunjwa..
     
  6. n

    neyro JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 232
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    haswaaaaa............KWA USHAURI WA BURE jamani SHAKE WELL BEFORE USE!!!! aibu za namna hiyo zisingetokea unauziwa mbuzi kwenye gunia hivi hivi LOL!!! ILA IM VERY SORRY FOR HER!!!!
     
  7. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Ndugu yako ni mnafiki, kama anaomba ushauri kwa ndugu na jamaa huko sio kumdhalilisha kama lengo ni kuficha aibu za huyu punga anayekaa naye? Na anapotaka taratibu zifuatwe haoni sasa ndio atazidi kumdhalilisha maana itabidi kuhusisha, kanisa, wazee na pengine mahakama?
     
  8. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Katavi inaweza kuvunjwa kama umewahi kuhudhuria ibada ya sakramenti ya ndoa ungekuwa na majibu na huyo ndugu yako sijui alikuwa hasikilizi Padri anasema nini?? Muulize kile kiapo anakikumbuka vizuri na Padri alimwambia nini atakuwa na jibu. Hata ukijiuliza tu swali rahisi kwanini inaitwa Tendo la Ndoa??? Ina maana ndoa bila tendo la ndoa HAIPO. Maoni yangu binafsi
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    kweli kabisa kwa ishu hii ni muhimu kutest kabla...
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    inawezekana kuvunjwa
    ikishindikana church
    nenda mahakamani
     
  11. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Namuhurumia huyo mwanaume...........namuombea Mungu amkumbuke siku moja.
     
  12. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,546
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    huyu mchungaji siku hizi ana jazba kwel *2,....anyway sijui kama ataweza kuchunga kondoo wa bwana kama alivyoachiwa na mkuu wake wa kazi,...ngoja aje utaona
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Inavyojulikana mojawapo ya kigezo cha kujua kuwa ndoa ipo ni ile wenza baada ya kuoana wakaconsumate marriage yao yaani wakafanya sex katika usiku ule wa ndoa yao. Kama hilo halikutokea kwa sababu ya either matatizo ya mwanaume kutoweza kufanya sex na mke wake kutokana na matatizo ya kiafya kama kushindwa au kutokuwa na nguvu z akuweza kufanya hivyo au kwa mwanamke may be kwa kuwa na maumbilie madogo ambayo hayamtoshi mwenza wake so akashindwa kuconsumate marriage hicho kisheria ni kielelezo kuwa hakuna ndoa hapo na inaweza kuvunjwa. Aw3aone viongozi wake wa dini awajulishe na then aende mahakamani maana ndio yenye uamuzi wa mwisho kuvunja ndoa hiyo
     
  14. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Hii mambo ya kufuata utaratbu wa kzaman ilshapta...vyakula na mazngra ya maisha ye2 ya sasa yanachangia sana hv viungo muhm kugoma kaz. Nimuhmu ku"shake well before use" co unakurupuka toka ucngzn na kumeza dawa bla kuitksa kuhakksha imechanganyka vema..
    Kama hlo halkutendeka na ushaimeza dawa na kuona imechakachuliwa ni jukum la m2miaj kujiulza je? Bado dawa hyo anaipenda au? Kama ndio bas doz inaendelea na kama hutak unafanya mbadala na hlo linawezekana.
    KWAN DAWA ULIYONUNUA KWA MATBABU NA HAIJAKUTBU...KUNAHAJA GAN YA KUENDELEA KUIMEZA?
     
  15. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,080
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    Hahahaa, nimeuona umuhimu wa kuitest bidhaa kabla sijaibeba nyumbani. Naona hii habari ya vigezo na masharti kuzingatiwa + bidhaa ikishauzwa hairudishwi vitanishinda, lol
     
  16. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    atakuwa mnafiki huyo binamu yako, kwani hakumbuki kama alimwambia atakuwa nae kwenye shida na raha? Sasa inakuaje atake kutumia taratibu za kuvunja ndoa? Aache ufala, amvumilie tu mume wake.
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    swali la kizushi hapo..
    Umesha test bidhaa ngapi mpaka sasa???????lol
     
  18. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    TB hilo swali ni N/A
     
  19. DULLAH B.

    DULLAH B. JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 675
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Napita tu. Mpe pole huyo binamu ako. Ange2mia kanuni ya SHAKE WELL BEFORE USE. Hata mm inaniuma kwani msela kaandaa haruc wakati anajijua ni impotence. Kama angekua muslim kwa sheria ze2 hakuna ndoa.
     
  20. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #20
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Dullah sio Muslim tuu hata kwa wengine hapo hakuna ndoa
    Jamaa may be alijua anaweza kujaribu na ikakubali si unajua tena
     
Loading...