Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka NIMSHITAKI BABA YANGU MZAZI....JE INAWEZEKANA?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Baba Matatizo, Mar 8, 2012.

  1. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2012
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Baba yangu hataki kutunza familia kabisaaa.vikao vyote vimeshindwa kumrekebisha.mdogo wanguw kafaulu kuanza shule ya kata.ada ni kianzio ni laki na nusu.mpaka sasa hakuna linaloendelea.pombe anakunywa kila siku.mshahara wake +
    posho ni kama laki 7 kwa mwezi.NATAKA NIKAMSHITAKI USTAWI WA JAMII KWA KUSHINDWA KULEA FAMILIA NA KUTOMPELEKA MTOTO SHULE BILA SABABU.JE INAWEZEKANA KUMPELEKA USTWAI WA JAMII?NAOMBENI MAWAZO.
     
  2. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na wewe si mkubwa tu baba matatizo! Saidia kumpeleka mdogo wako shule bana. Dingi keshakuwa cha pombe huyo!
     
  3. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Zungumza naye kwanza, ikishinfikana tumia wazee wenzake (baba mkuwa au baba mdogo) ikigonga mwamba peleka Ustawi fasta, mwehi huyo!
     
  4. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Jikakamue najua unamuogopa maana wazazi wengi wa kiafrika wanatumia ukali kama ngao ya kutorekebishwa na watoto.
    Hakikisha siku hiyo hajanywa, usije mshauri hilo suala huku amalewa!
    Najua kuna watu watasema walee wewe kwakuwa umekuwa sasa yeye hela yake atafanyia kazi gani? na kama bado anafanya kazi huyo ananguvu zake...atimize wajibu wake....wewe unuweza kuwa unasaidia kidogo....maana hata wewe unahitaji kuwa na watoto na mke nani atakutuzia?
     
  5. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2012
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kaka sina ajira kwa sasa.naishi kwa timing!
     
  6. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2012
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    baba mkubwa kashindwa.baba mdogo kashindwa.majirani na wazee wengine wameshinwa.mpaka nakuja hapa.tayari nishajaribu mbinu zote.za mwanzo
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,615
    Trophy Points: 280
    Mbona hii ndio ajila ya Watanzania wengi tu,....
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kazi kweli kweli kwa wazazi wetu wa leo
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Mar 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    mpeleke tu....
     
  10. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mpeleke tena haraka sana hilo linawezekana na utapata support ya kisheria haiwezekani yy kazi yake iwe kuzalisha tu then hataki matunzo,kuna sheria inambana mzazi ila wengi wetu hatuifaham hasa kwa suala la kusomesha hapo kitakachofanyika ni oda ya mahakama kwenda kazini kwake na kiasi flani cha mshahara kitakua kinakatwa ili kisaidia familia na yy atabaki na vijisent vyake kidogo vya pombe.
     
  11. T

    Topical JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nenda kwa bosi wake kwa siri ofisini kwake

    Eleza tatizo hilo kwa ufasaha (hasa issue ya ada ya shule) ..usiongeze jingine tahadhari

    Mwambie mwajiri akusaidie fedha ikatwe kwenye mshahara wa baba yako ipelekwa moja kwa moja shule

    Toa ahaddi ya kupeleka riziti ya malipo..

    itasaidia
     
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,615
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo kuna thread huwa mnachaguwa, kuna za kujitoa akili na nyingine kama hii ndio unabeba akili zako unakuja nazo!!
     
  13. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #13
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kuna jamaa zangu mapacha baba yao alikuwa na tabia kama hizo. Siku mmoja wakamkamata na kumtia mijeledi ile mbaya. Mpaka leo kashika adabu tena yeye ndo kageuka kuwa mshauri mkuu. Chukueni hatua za mwanzo. Ikishindikana mnaweza kufanya kama hao mapacha.
     
  14. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwa nini umemwambia hivyo mwenzako? Kwa hiyo akili zake huwa zinahama?
     
  15. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,615
    Trophy Points: 280
    Ur in the same category, mnachotofautiana tu ni kwamba wewe tarishi wa Lowasa na yeye tarishi wa Sitta.
     
  16. T

    Topical JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Magwanda mna matatizo kweli...
     
  17. T

    Topical JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wewe hiyo avatar yako ni chafu afadhali ubadilishe mimi nikiona nashindwa kula
     
  18. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2012
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    sawa.ila hatua za mwanzo zimeshindikana zote.
     
  19. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2012
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    sawa mkuu.nakushukuru.
     
  20. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2012
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    sawa nitafanya hivyo....
     
Loading...