Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba tofauti ya activist na politician

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pezzonovante, Oct 18, 2011.

  1. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wana jamii naomba mnisaidie hapo kwani namini nchini kwetu inawezekana kabisa tumemchukua dobi tukamleka jikoni na mpishi akapelekwa kufua nguo wanazuoni,wanajamii bila kuwasahau wanawamajumui ebu toeni mchango.
     
  2. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    mwanaharakati=mwanasiasa?
     
  3. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Google....
     
  4. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    1. MWANAHARAKATI;hana nia ya kupata ubunge,udiwani wala cheo chochote KISIASA lakini POLITICIAN lengo lake ni kupata ivyo vyeo/nafasi

    2. MWANAHARAKATI;lengo lake kubwa ni kuikosoa serikali na kuisemea jamii kwa serikali nini inataka LAKIN POLITICIAN lengo lake si kuipundua/iitoe serikali kwa hayo mabaya atakayokosoa

    3. MWANAHARAKATI;hana posho/ruzuku bt POLITICIAN have t

    4. MWANAHARAKATI;they come n go accordingly to matukio/needs LAKIN POLITICIAN yeye yupo tu anaweza kuwa kwenye chama tangu mwaka 1977 mpk 2011 mpk lengo lake la kugombea kupata post aliyoidream itokee

    5. MWANAHARAKATI ;mara nyingi anakuwa sio KILAZA lakin POLITICIAN wengi wanakuwa vilaza/elimu nehiii ili mradi tu awe anajua kupiga domo/anajua kupika majungu na kaushirikina kdg plus na umalaya wa kuchukua wake/waume za watu basi we ni mwanasiasa bora

    6. MWANAHARAKATI; yupo up to date ,anasoma mavitabu,imtandao mara nyingi,anasoma majarida ,anahudhuria mikutano na makongamano yenye tija na siyo mvivu wa kufikiri LAKINI MWANASIASA yeye han uo mda wa kusoma wala kuperuzi what new yeye mda wake wote ni wakutafuta wabaya wake/wasaliti wake na kwenda kwa waganga (since hawajiamini awa mbuz)

    7. MWANAHARAKATI ;anakuwa yupo karibu na wananchi kusikliliza shda /needs zao lakin mwanasiasa hana mda wa kukaa na wananchi yeye mda anao wa kukaa na WAMAMA WA BARABANI..(NYERERE atumiii neno changudoa utamsikia tu akisema ..yule bwana alikamatwa na mamammoja wa barabarani...)

    8. MWANAHARAKAT ;ANAPENDA HAKI wakat POLIRTICIAN hapend wala hataki kusikia kitu haki ndo mana wanajipangia posho kuubwa wakat kule namtumbo hawana ata zahanat

    9. MWANAHARAKATI;hazai ovyo kila mtaa ana mtoto LAKIN POLITICIAN kila mtaa ana mtoto,ana mke

    10. MWANAHARAKATI;sio mnafiki,mzandiki lakin politician ni wanafiki na wazandiki

    NOTE;
    unaweza kuwa mwanasiasa na mwanaharakat at the samae time...kwa mifano apo juu najua ushawajua akina nani ni wanasiasa na wanaharakat kwa pamoja na akina nani ni WANASIASA TOTALLY..IN grand total..!!!!!

    nawasilisha ..naenda kutwanga kisamvu mie nkapike kwa raha zangu..m kitchen activist..n u? wu r u?

    pamoko.
     
  5. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145

    Rose

    Umesema yote niliyotaka kuyasema. Asante!
     
  6. K

    Kamura JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwanaharakati ni kama Tundu Lissu.
     
  7. FarLeftist

    FarLeftist JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 362
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mwanaharakati anaweza kuwa mwanasiasa, ila mwanasiasa hawezi kuwa mwanaharakati....
     
  8. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    and they have one common character - expert lie and they all serve the same master - matumbo yao
     
  9. P

    Paul S.S Verified User

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Activist=Mwanaharakati
    Ni mtu yeyote anayejitolea kupigania na kutetea jambo fulani katika jamii liwepo au lisiwepo, kuna wanaharakati wa kutetea adhabu ya kifo iondolewe, haki za watoto, kutetea ushoga, mazingira nk

    Politician=Mwanasiasa
    Ni mtu yeyote anayejishughulisha na siasa,na siasa ni kazi na inafanywa kwa lengo la kutawala

    Hivyo basi mtu yeyote anaweza kuwa mwanasiasa na pia mtu yeyote anaweza kuwa mwanaharakati
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,034
    Trophy Points: 280
    Mkuu umenena.

    Namuona Che Guevara kama mwanaharakati.

    Kwa maana hiyo CHADEMA hakiwezi kuchukua madaraka kwa kuwa inaonekana ni kama kusanyiko la wanaharakati?
     
  11. P

    Paul S.S Verified User

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Kwa maelezo yako unaonyesha unamjua vizuri sana mwasiasa lakini napata mashaka kama unamfahamu vizuri mwanaharakati ni nani.
    Kuna wanaharakati duniani wanatetea vitu vya ajabu hata nikikuorodheshea unaweza kuanza kulia, lakini ni ma activist nao
     
  12. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,555
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Mwanaharakati mpambanaji na mwanasiasa.
     
  13. P

    Paul S.S Verified User

    #13
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Mkuu ukizingatia na mfumo wa siasa zetu kuwa lazima upitie kwenye chama, hivyo basi CDM ni totally wanasiasa.
    CDM si wanaharakati bali wanatimiza wajibu wao wa kikatiba kama chama cha siasa na lengo lao ni kuiondoa CCM madarakani ili wakae wao wafanye wanachokiamini kitatusaidia kisiasa.
    Mwanaharakati ni mtu anayejitolea kupigania na kutetea jambo fulani ktk jamii liwe baya au zuri, na mara nyingi huwa hana sapoti kubwa ya kisheria zaidi ya ile ya kikatiba ya uhuru wa kuongea
    CDM hawana hata sifa moja ya uwanaharakati kwakuwa wana practice siasa kwa asilimia mia moja kama mbadala wa mtawala.
    Labda ndani ya CDM mtu binafsi anaweza kuwa mwanaharakati wa kitu fulani
     
  14. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    rose asante kwa mchango wako kwa kweli si mzuri wa sura tu na akili pia tupo pamoko
     
  15. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    paulss asante kwa mawazo mazuri
     
  16. K

    Konya JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 914
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    darasa la ukweli,ila mwisho kama fuse zilianza kukata moto,,,bt thax
     
  17. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wangari Maathai Vs Wilbroad Slaa,
     
  18. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona kama nchi yetu inahitaji wanaharakati wengi kama maathai, kwani tunawasiasa uchwala wa kumwaga
     
  19. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    we wasema
     
  20. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    labda nkupe darasa wewe juuu ya wanaharakati...
    nawajua very well juu ya mabaya na mazuri yao in society...pia yakupasa utambue what is good n what is bad..IS RELATIVE..SO ZINGATIA ILO UKITAKA KUEPEUKA BIASNESS.....kuna wanaotetea ushoga i knw utasema i mbaya..even me naona mbaya bt some place some whre wanasema yap its good...kuja wanaotetea mapadrewaoe/mashoga wawe maaskofu...masista nao wapewe hadhi ya mapadre...waaarabu wapewe nini sjui..waklristu wapewe nin sjui...al queeda wanfanya vyema ....wengne wanasema noo..so it depend mr u.

    nawajua very welllllllllllllll....
    ur welcome

    KWANGU NAMPENDA CHE namwona km mwanapinduzi/mwanaharakat wa ukwee...nyerere too kwangu activist wa ukweli...boby marley..walter rodney....wengi wengi wengi...even jesus so to say was ACTIVIST....niaje apo?ukikataa we mkaidi.

    nawasilisha
     
Loading...