Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

My love for kids imeniponza

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Don Mangi, Oct 16, 2012.

  1. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Kama kawaida yangu ambavyo situlii mahali pamoja nchi hii ya thelathini kwa ukubwa duniani, katika safari zangu za hapa na pale nikatumbukia wilaya ya Ruangwa mkoani Lindi, moja kati ya mikoa mikubwa Tanzania.
    Ki ukweli Don Mangi napenda sana watoto, katika pitapita zangu za hapa na pale nikafika mahali nikaona nipumzike kutokana na jua kali la mchana, palikua na mti mdogo halafu chini yake kuna madereva wa bodaboda wamepaki, kwa pembeni hivi kulikua na watoto wadogo wanacheza nikawa nawaangalia huku nikiwachekea na ku-make faces. Kitoto kimoja katika lile kundi kilipenda ule mchezo, ghafla kikatoka kilipokua na marafiki zake na kuja kunikimbilia, kikaja magotini na kuanza kunivuta miguu huku kikicheka kwa furaha, vile nilikua nimesimama nikakiangalia kichwani kilikua na tetekuwanga kama ndo zinaishia kupona hivi, sikutilia maanani, karibu na pale palikua na kaduka, basi huyoo nikaenda kununua maji ya kunywa katoto kakanifwata nikakanunulia pipi basi kakaondoka na mie nikaendelea na kilichonipeleka kule.
    Siku kama mbili zimepita toka niende huko na kurudi,Sasa cha kushangaza,jana usiku nilikamatwa na homa moja kali kweli yani mpaka ikanibidi kuamka. Nikajitahidi mpaka kufika asubuhi, nikahisi nina malaria, nikakamatia dawa zangu za malaria nikaendelea kuzunguka mjini, homa ikawa pale pale, doh! Yani usiku haufai, kitanda kinalowa jasho na huku nasikia baridi.
    Sasa leo asubuhi naamka naanza kuona vipele vinanitokea sana sana usoni vinawasha na vinajaa maji. Kichwa kinagonga usipime kama vile watu wamefungua crusher ya kuponda mawe. Kuchukua kioo na kujiangalia fasta. . .Salaale! Tetekuwanga zimetambaa uso mzima hata naogopa kujiangalia.Dah! Akili ikacheza fasta nikamkumbuka yule dogo aliyekua anacheza miguuni pangu.
    Bahati nzuri ninapokaa si mbali na duka la dawa(maana hospitali huku ni kitendawili, hiyo foleni nmb mara mbili) ndo nikaenda pale akanishauri ninunue calamine lotion na vidonge ninywe pen v., Kiufupi sijawahi kuugua hii kitu toka nimezaliwa. niko ndani tu kama mzazi vile, hamu ya kula sina, ni kusikia baridi na kuvuta shuka.
    Jamani kwa anayejua kama hiyo prescription niliyopewa ni sawa au kama kuna maboresho.
    Dah. . .dogo lakini kanitenda.
    Thanx,
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Pole Don, mie niliuugua juzi juzi
    Ni noumer, aisee ni noumerer

    HAkuna cha calamine lotion wala PNV, it's a viral disease, na mwili huwa unapigana nao wenyewe

    Madoa sasa na utu uzima, una kazi aisee

    Mie nilipungua kilo za kutosha, nikawa naona watu wananinyanyapaa, wenye kusema hili wenye lile

    Pole, jitahidi kula na kunywa zaidi
     
  3. mabina

    mabina JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 203
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Pole xana, lakini usije ukawachukia watoto kwa sababu ya ugonjwa wa kuambukizwa!!!!!!!!!!!!!!!!! Jitahidi kpata ushauri na utapona tu. Mungu akupe moyo wa uvmlivu
     
  4. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Teenx Konnie. . .sema hii siyo kama ndui, makovu yake yanapotea haraka. Ndui ndo yanabaki. Yani hamu ya kula haipo kabisaa, nakunywa maji tu na chai kidoogo.
     
  5. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Thenx maby. . .ah. . .siwezi wachukia watoto, I still love em. . .ni alert tu kuna vitu vidogo hua navipuuza vinanicost
     
  6. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mi sijaelewa, kumnunulia mtoto pipi kunaambukiza tetekuwanga? Kwanini nisiamini kuwa ulizipata sehemu nyingine? Labda kwa watoto wakubwa, LOL!
     
  7. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    the contact. . .mind you, alinishika suruali, hata ukikaa tu room moja, it is transmitted by air.
     
  8. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mhhh kumbe!:shock:
     
  9. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Yes! Ila kama ulishawahi kuugua mwili unakua na natural immunity
     
  10. mdida

    mdida JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    endelea kuwapenda sana, na sasa umegundua jinsi watoto wadogo walinavyopata shida na magonjwa mbalimbali ila bado unakutwa wanatabasamu na kucheza, pole sana kaka Mungu akuponye na amponye yule mtoto pia.
     
  11. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Hayana dawa,yatapona yenyewe tu,kunywa dawa za kupungunza maumivu na muwasho,niliugua ndani ya wiki mbili nikawa nimepona.DR aliniambia ukiuguwa tetekuwanga siku ukipata HIV ni rahisi sana kupata mkanda wa jeshi
     
  12. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Amen and thanx a lot friend!
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    heheheheheheheee Kongosho sikupatii picha na tetekuwanga........

    Sipati picha majirani walikuwa wanagunaje.......
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Chai ya rangi eeh? Mie ndio iliniokoa.

    Pole sana, afu kuwashwa sasa, pole kwa kweli

     
  15. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,716
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Pole Bint yangu aliugua mwez uliopita nilimuonea huruma yani uso kama alowekwa vidoti vyeusi kwa wanja,usiku silali homa
    vinamuwashaaa nikampaka hiyo calamine cream na baada ya week ndio nikampa cream flani yakutoa hizo alama na kweli hazichelewi kupotea kwa mtoto sijui kwako.........
     
  16. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Dah, wiki mbili?? Yenyewe hii siku ya tatu sishikiki.
     
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    He he he he he, nina picha nilipiga za kutosha

    Nitakutumia siku moja


    Ilikuwa, mmemuona mama havintishi, ndo basi kaisha yule

    Wanasingizia tetekuwanga, inaweza kuwa hata mkanda wa polisi

     
  18. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Mmmh, unadhani utapona kesho?? angalau siku 10

    Kwa watu wazima inakuwa mbaya zaidi kuliko kwa watoto

     
  19. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Yani vinawasha, halafu havina adabu, vinatokea sehemu yeyote.Vinawashaje!
     
  20. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Inategemea na immunity yako,utapona paka hiyo lotion ili makovu ya mapele yasionekane utakapopona
     
Loading...