Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

My Computer is SLOW.Need help.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Exaud J. Makyao, Feb 26, 2010.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2010
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    1. My computer was runing very well sometimes.
    2. Then became slow, the IT man advice me to increase the Memory.He did add memory and performed some other operations in.
    3. From there speed was good(very fast).
    4. I havent added in any more data since then.
    5. Since then I have being using it for browsing internet.Almost everyday.
    6. It is free from Virus as I always do a scan with up todate Antvirus.
    7. It has started to be very slow again.
    JF Technology Doctors,
    Please help?
     
  2. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    mwanzoni ilikuwa na memory kiasi gani? unazungumzia RAM? na sasa hivi ina memory kiasi gani?
     
  3. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2010
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 486
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Aisee Exaud, tunaomba specs (model, make etc) za Computer yako ili tujaribu kukusaidia
     
  4. P

    Patrick Nyemela JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2010
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 330
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huenda una trojan programs katika computer yako. Ku-scan computer pekee haitoshi kama una trojan. Jaribu kutumia kaspersky anti-virus ambayo itakusaidia ku-block hizo programs au format computer yako na urudie ku-install programs upya.
     
  5. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2010
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nazungumzia RAM.
    Mwanzoni ilikuwa Over 200 but less than 300.Sikumbuki hasa.
    Sasa ni 500+.
     
  6. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2010
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Compaq,
    P3,
    RAM 500+
     
  7. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2010
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    Natumia AVAST na sina kaspersky.
     
  8. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #8
    Feb 27, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kama walivyosema baadhi ya wadau kuna vitu vingi zaidi ya virus vinafanya PC au laptop kuwa slow

    Malware,spyware, na vinginevyo amabavyo kwa computer iliyokuwa connected na internet lazima ikumbane navyo.

    Mara nyingi program hizi zinatengeneza executable file iyatumia memory kubwa. kama tatizo ni hili jaribu kucheki jinsi mashine yako inavyobehave ukiwa unatumia kwenye task manager anali perfomance ya CPU na Memory usage. Vile vile angalia ni process gani zinatumia memory nyingi.

    Kama kuna process inayukula memory nyingi amabyo haieleweii eleweki jaribu kuigoogle ijue ina kazi gani kwenye mashine.

    Pia kuna program nyingi ambazo sometime zinakula sana memory hata kama huzitumii. kwa kimombo zina run banckground. mfano yahoo na msn mesenja. kama unatumia Firefox hakikisha ume disbale Intenrnet explorer sababu yenyewe nayo inakula memory.

    Dawa jaribu kudisable rpgram ambazo hujiitaji . sio kudelete kudisable kwa specific time.
     
  9. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #9
    Feb 27, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,469
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Unatumia OS? gani kama ni Vista, its normal ondoa hiyo kitu weka ingine.

    and you can't talk about RAM without taking Processor into consideration.
    Na kama unatumia window XP fanya hivi CTRL +ALT+DELETE. check process zinazo-run.
     
  10. Mama Brian

    Mama Brian JF-Expert Member

    #10
    Feb 27, 2010
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 321
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Si mtaalamu sana but waweza kuhifadhi data zako na uformat upya computer yako ndo dawa nzuri km imekuwa attached na virus wengi.
     
  11. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #11
    Feb 27, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,665
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Kuna software moja inaitwa TuneUp Utilities 2010 inasaidia sana kuongeza speed ya computer, inakupa option ya stop process zisizo za mhimu ku-run inarecover space zilizojanzwa na mi -backup and mi-cookies! Its nice unaweza ijaribu trial version inapatikana just Google it
     
Loading...