Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwakyembe: Marufuku abiria Kuchimba dawa njiani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by hendeboy, Aug 2, 2012.

  1. hendeboy

    hendeboy JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh. Dr. Harison Mwakyembe ametoa tamko kuwa sasa hivi gari lolote la abiria litakalo onekana limesimama njiani kwa ajili ya abilia wake kuchimba dawa (kujisadia) litachukuliwa hatua za kisheria.
     
  2. Mosachaoghoko

    Mosachaoghoko Senior Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akihitimisha hoja yake ya Mawasiliano na Uchukuzi amesema hakuna kujisaidia njiani hata kama unaharisha humo humo kwenye basi au chombo cha usafiri unachotumia
    Basi wekeni sheria ya wenye mabasi au vyombo vya usafiri waweke vyoo kwa ajili ya abiria kujisaidia maana kuna umuhimu gani wa kupiga marafuku abiria kutochimba dawa njiani huku kuna wakati watu unakuta wengine wamekula matoke na vichuri sasa kwenye vyombo vya usafiri visiposimama ili kutoa fursa kwa yule anaehitaji kuchimba dawa afanye hivyo c wanataka watu/abiria kujisaidia kwenye vyombo hivyo
     
  3. m

    mzee wa busara Senior Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 147
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    ''ABIRIA NI MARUFUKU KUCHIMBA DAWA NJIANI'', Mwakyembe alipuka bungeni.
    Waziri wa uchukuzi ametoa agizo bungeni jioni hii kwamba kuanzia tarehe 1 sept 2012,Ni Marufuku kwa mabasi kusimama njiani kwenye vichaka ili abiria wakachimbe dawa,akidai inavunja heshima na utu wa Mtanzania kwa Mama mtu mzima kuchuchumaa hapa akichimba dawa na kijana mdogo naye hapa akichimba dawa.
     
  4. PROFESA KYANDO

    PROFESA KYANDO Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mambo mazuri aliyowaandalia watanzania na ukweli alio usema bungeni
     
  5. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    angekua mzaliwa wa dar nisingemshangaa, sababu mtu mwenyewe mzaliwa wa mbeya ngoja nimwone kituko.!
     
  6. kinyoba

    kinyoba JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hahahahahaaa! Anasema mipaka yake ya uwaziri inaishia CHUMBE... hata hizo meli za Iran zilizosajiliwa Zanzibar hana taarifa nazo naye amesikia tu. Anasema waziri aliejiuzulu Zanzibar alitakiwa ajiuzulu tangu ajali ya spice islander.
     
  7. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    dili hilo hayo maeneo yanayotumika kuchimba dawa huwa sehemu kubwa ni misitu je ni mali ya serikali kama inawezekana watoe maeneo wajasiriamali wajenge vyoo vya kulipia
     
  8. PROFESA KYANDO

    PROFESA KYANDO Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ameeleza kuwa hato jiuzulu .. Kwa ajali za majini zilizo jitokeza.. Na amesema kwa uwaz jinsi gani. Hausiki.. Ametoa.. Na kuwa sheria ziko waz amewapa wabunge shule ya kutosha..
     
  9. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Sijiuzulu
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Asiyejiuzulu hasemi "Sijiuzulu".

    Ukishasema "Sijiuzulu" ushapiga hatua moja kuelekea kujiuzulu.
     
  11. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kwa sababu zanzibar ni nchi kwa mujibu wa katiba yao ambayo muungano haujaikataa kwa hiyo mwakyembe yuko sahihi kabisa
     
  12. D

    Doreen22 JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ok, basi wahakikishe kuwa mabasi yote yanayoenda mbali, eg Mikoani, nje ya Dar, yana vyoo, anafikiri watu wanapenda kukojoa vichakani?!, wanakuwa wamebanwa na haja vya kutosha
     
  13. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ngoja tumsubiri tuone...
     
  14. PROFESA KYANDO

    PROFESA KYANDO Member

    #14
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tundu lisu.. Ameanza kwa fungu 1001, mshahara wa waziri.. Na swali.. Anataka kujua kuhusu meli za ajali kama zilifanyiwa ukaguz? Na lin? Na matokeo yake? Masuala ya uchukuz sio ya muungano mpaka chumbe.! Amesema mwakyembe hawez kukwepa kujiuzulu
     
  15. M

    Malyenge JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 2,044
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Wkuu, sasa hivi waziri wa Uchukuzi, Dr. H. Mwakyembe ametangaza kuwa kujisaidia kwa wasafiri wa mabasi maarufu kwa "kuchimba dawa" mwisho ni tarehe 1 Septemba 2012!!!
    Akitangaza uamuzi huo wa serikali, Dr Mwakyembe amesema ni kinyume na utamaduni wa Mtanzania kwa watoto na wakubwa kuchanganyika kisha kujisaidia kwa pamoja. Akiendelea kufafanua alisema kwa kutolea mfano, kwamba utakuta mzazi wa kike akisema kumwambia mwanae "nitakuvulia nguo....." Akatolea mfano kuwa hata katika kuogelea si rahisi watu kuogelea kwa kuchanganyika na watoto wao.
    Sasa anashangaa kwa watu kuchanganyikana wakati wa "kuchimba dawa". Kwa hiyo amepiga marufuku kujisaidia kwa mtindo wa kusimamisha gari porini ili watu wajisaidie.
    Nawasilisha wakuu.
     
  16. J

    JokaKuu Platinum Member

    #16
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..ni bajeti ya "kufufua" sekta ya mawasiliano na uchukuzi.

    ..ina maana sekta hizo ziliachwa zikafa au ziliuawawa.

    ..sasa jiulize ni chama gani kilihusika na uzembe huo.

    ..ukipata jibu, usikupigie tena kura chama hicho.
     
  17. PROFESA KYANDO

    PROFESA KYANDO Member

    #17
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbatia.. Anasema kuhusu wafanyakaz kwa wafanyakaz wasiolipwa mafao yao.. Ametakaul ya wazir
     
  18. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Serikali ijenge vyoo kila baada ya kilomita mia
     
  19. PROFESA KYANDO

    PROFESA KYANDO Member

    #19
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kesy anasema anaacha ubunge,
     
  20. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Serikali itengeneze sehemu maalum kwa ajili ya wasafiri kujisadia.
    Siyo kikataza kuchimba dawa wakati hakuna vyoo kwenye barabara kuu.
     
Loading...