Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muundo wa Muungano: Tanganyika tunataka 'Serikali moja, nchi moja, taifa moja'!

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Mzee Mwanakijiji, Jul 17, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Tusikubali kwenda serikali tatu. Kwa vile tumekatazwa kutaka kuvunja Muungano - japo waliotukataza hawana uwezo huo - na kwamba tunaweza kujadili "muundo" bora wa Muungano.

    Ninawasihi watu wa bara kudai "Serikali moja, taifa moja, na nchi moja". Haya mambo ya serikali mbili nchi mbili au serikali tatu nchi mbili hayaingii kichwani na ni jitihada za kujaribu kuibeba Zanzibar. Wakati umefika tudai uwepo wa serikali moja tu ya kitafa kwenye nchi moja.

    Ninafahamu kabisa matokeo ya watu wa bara kutaka hili. Jambo pekee ambalo tusikubali kuuziwa (CCM na upiinzani wanataka hili) ni serikali tatu. Serikali tatu ni mzigo ambao hatuwezi kuubeba na wala hatupaswi kuubeba. Nawasihi wenzangu tukate kuongezewa mizigo. Tuwe na serikali moja, taifa moja na nchi moja. Sasa kama hili lina maana Zanzibar iwe "serikali moja, taifa moja na nchi moja" na bara iwe "serikali moja, taifa moja na nchi moja" basi na iwe.

    Tuwasaidie Zanzibar watoke kwenye Muungano kama hawataki serikali moja kwani mbili hawataki na tatu tutajipa mzigo zaidi!

    SAY NO TO SERIKALI TATU!!

    Iambie tume ya Warioba - hatutaki serikali tatu!!

    ===========
    June 2013:

    Ewe Mtanzania, Sema "Hapana Serikali Tatu"; Sema "Ndiyo Serikali Moja!"

     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Serikali tatu si zitaongeza ulaji zaidi maana kutakuwa na uwigo mpana wa kucheza kwa wale kina Drogba wa siasa za Tanzania? Well, ni ulaji tu kwa kwenda mbele!
     
  3. Hercule Poirot

    Hercule Poirot JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    huo ndo maana ya muungano..tatizo la wenzetu tumeshawapatia/wamejipa vielelezo vingi vya kujitambua kama taifa huru..ni kiasi cha wao kujitangaza kama nchi tu basi.. Hapo ndio ugumu wa kuwaambia tuunde serikali moja unapokuja kwani wameshaonja tamu ya madaraka mjj
     
  4. Kakati

    Kakati Senior Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tuwaulize watanzania na wazanzibari kwa kura ya maoni wantaka muungano wa namna gani. Hakuna lisilojadilika wala lisiloweza kubadilika. Mimi ningependelea serikali moja. Pia sijui kwa nini tunadhani serikali tatu zitakuwa na gharama, sio lazima. Inategemea tutakavyogawa madaraka na ukubwa wa vyombo tutakavyoviweka. Jamani hii ni nafasi ya kumaliza hili suala. Tutaendelea na mijadala ya kero za muungano hadi lini. Tuwe wakweli na wawazi. Hata kuvunja huu muungano sio tusi kama kama lengo litakuwa kuanza upya na kuwa muungano wa maana zaidi. Au kuwa na nafasi nzuri ya muungano wa eneo kubwa zaidi ulio imara EAC
     
  5. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
  6. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwanza Mzee Mwanakijiji Muungano wa serekali tatu ni wazo la kinafiki kwa wasioutaka huo muungano kwa dhati kwani si tu gharama zitaongezeka bali tutakaribissha mivutano isiyokwisha na serekali ya muungano itakuwa inaelea tu juu kwa juu...

    I support you kuwa muungano wa kweli ni wa serekali moja....lazima kila mmoja akubbali kupoteza autonomy ndiyo sacrifice ya muungano vinginevyo ni kichekesho cha serekali mbili kitaendelea....moja ya wote na nyingine ya wachache....Umefika mda watanganyika tuamke sasa na tusimamie hili...ama serekali moja au kila mtu akusanye kilicho chake
    ....
     
  7. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mkirua hata mimi nakuunga mkono, hapa hakuna cha serikali mbili wala tatu zitatuchanganya tuu, iwe serikali moja, kama haiwezekani basi Tanganyika ifufuke na Zanzibar waendelee na nchi yao
     
  8. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Serikali tatu mantiki yake ni nini hasa? Mgogoro utarudi tena juu ya nyadhifa katika serikali ya Muungano tena kwa kasi na muungano ndio unajifukia kaburini. Mi nadhani tuendelee na serikali mbili ila marekebisho makubwa katika mambo ya yautengenezao huu muungano.

    Kuna kero, ila kumbukeni hakuna serikali ya Tanganyika. Iundwe kwanza ili kuivunja serikali ya muungano kwani kwa sasa muungano upande wa Tanganyika ilibidi kuua serikali ya Zanzibar na kua na serikali moja tu kama Nchi moja. Hii haiingii akilini kua kuna SMZ na Muungano, huu muungano ni wa chi zipi? Currently ni SMS Vz Jamhuri? Did jamhuri exist befor muungano? SMZ existed and it exits, now where is Tanganyika?

    Kuwe na serikali MOJA tu ja MUUNGANO na si vinginevyo, au la Tanganyika kwanza.....
     
  9. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa hilo Mwanakijiji nakuunga mkono...... Nisingependa kuona serikali tatu maana mbali na mzigo ni matatizo, migogoro na kero kila kukicha.... Hapo ni swala moja tuuu.. Muungano nchi moja (Tanzania) au kila mtu kivyake (Tanganyika & Zanzibar) full stop!!!!! no more... no less....
     
  10. JingalaFalsafa

    JingalaFalsafa JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 13, 2012
    Messages: 701
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    Serikali moja, Nchi moja, Taifa moja.
    Na hakuna maana nyingine ya MUUNGANO ZAIDI YA HIYO! Vinginevyo ni UNAFIKI UNAFIKI UNAFIKI MTUPU! Mianya ya migogoro kati yetu chanzo chake kikubwa ni kuwepo kwa "Union Affairs against Non-Union Affairs" sasa tuifute kabisa hii aidha kwa kuwepo kwa serikali moja, ama kuvunja kabisa kamuungano kakinafiki tulichonacho, No More Options! Tatizo tunanakilishwa kila kitu na wazungu, tuwe na namna yetu katika kuchambua na kufanya maamuzi yetu binafsi.
    Mungu wetu anaita!
     
  11. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Hakuna suluhisho zaidi ya kuvunja muungano.
     
  12. mlanguzi

    mlanguzi Senior Member

    #12
    Jul 17, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sioni mantikia ya hoja hii. Wabara karibu watapigana vita vya wenyewe kwa wenyewe. Washaanza chadema vs ccm.zanzibar hali shwari tusitake kuwaingiza zanzibar matatizo
     
  13. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Naomba na sisi tusioutaka muungano tupewe nafasi.

    Muungano ni ridhaa ya watu wahusika. Kama hiyo ridhaa haijawekwa hadharani kuwa tuliridhiana kuwe na Muungano basi ni batili.

    Kama hali ndiyo hiyo ya wimbo wa waasisi wa muungano, ipo nafasi nzuri tu ya kuyarejea hayo maridhiano na kuyatakari kama yanafaa au hayafai. Mara nyingi it is better to start from the beginning when and where there was Tanganyika and Zanzibar.

    Ni gharama nafuu sana kwa kila nchi kuwajibika na watu wake na rasilimali zake. Itatujengea kuheshimiana

    SAY NO TO IMPOSED MUUNGANO AND DISMENTAL IT.
     
  14. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #14
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mkuu Mzee Mwanakijiji hoja yako ni ya msingi sana lakini itakuwa ngumu sana kuietekeleza. nasema hivyo kwa sababu tumeshuhudia siku za karibuni watu wakiacha kazi za ujuzi na taaluma wakijiingiza kwenye siasa na hii yote si kwa sababu kwamba ni wazalendo sana bali walifanya hivyo kwa ajili ya matumbo yao (ni kazi inayoongoza kwa maslahi makubwa sasa nchini).

    Tumeshuhudia pia kuongezwa kwa mikoa na wilaya ambayo na hii yote imekuwa ni kutaka kuongeza wigo wa nafasi za kisiasa bila kujali hali za wananchi. Kwa sababu nchi hii maamuzi yote yanafanywa na wanasiasa kwa manufaa yao (kama kujiongezea posho wao na kuwanyima madaktari) utekelezaji wa jambo hili utakuwa mgumu sana kwa sababu unagusa maslahi ya watoa maamuzi (wanasiasa) na hawatakubaliana na hilo bila kujali itikadi zao za vyama.......wao watapendelea mfumo wa huu uliopo sasa au serikali tatu au kuuvuja muungano kwa sababu nafasi zao hazitaathirika sana .............

    Hivyo kuendelea na hoja ya serikali moja kutaka kuuvunja muungano haraka sana.............na kama kwa miujiza ikiwezekana basi tutapiga hatua sana....matumizi ya uendeshaji yatapungua......wanasiasa wengi kama wahadhiri, waganga wa jadi, madaktari, wasanii, wahandisi nk watarudi kwenye kazi zao za ujuzi na taaluma kwani nadhani nazo zitaanza kulipa pia kwani keki ya taifa nayo itaanza kugawiwa kwa usawa
     
  15. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #15
    Jul 17, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    NO TO SERIKALI TATU!!
    Hatutaki serikali tatu!
    wala mbili! = moja
     
  16. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #16
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Bara wananchi wengi wangependa kueendelea na muungano na hawa jamaa zetu, binafsi nilipenda serikali moja lakini kwa mambo yanavyokwenda haswa toka nimsikie Mama Karume...Tume ikifika nilipo ni mwendo wa kukataa muungano..

    Lakini pia tusaidiane katika hili,...inapotokea kwenye kura ya maoni kwakuwa na wingi wa watu bara wakataka serikali moja lakini huko visiwani wasitake hata huo muungano Let alone serikali moja...hapo itakuwaje? Je yatachukuliwa maoni kiujumla wake au ndo kama ilivyokuwa '92 kuhusu vyama vingi...
     
  17. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #17
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye RED - Kuwakataza wananchi kujadili maslahi ya taifa lao ni KULAZIMISHANA na pia kung'ang'ania serikali tatu ni KULAZIMISHANA. Kwa nini kulazimishana huku? Kwa faida ya nani?

    Kuna waliotoa rai ya kura ya maoni, matokeo yake yatakuwa kwa kasima gani - Tanzania Bara 50+1 na Zanzibar 50+1 iwe ndio uamuzi wa wengi juu ya kile watakachoamua au Tanzania yote wakiamua 50+1 iwe ndio imepita?

    Kwa mtazamo wangu ni kuwa MUUNGANO UMESHAKUA KIROBA CHA MISUMARI, hakibebeki tena. Uamuzi wowote utakaoamuliwa sasa - iwe serikali 1,2,3...au kanda 7 au serikali 30 (yaani kila mkoa na serikali yake)...bado kero za Muungano zitazidi na hivyo kuzidi kutobebeka.

    Kwa maoni yangu, suluhisho pekee la kutatua kero za Muungano ni kuvunja Muungano.
     
  18. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #18
    Jul 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 836
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kila mmoja ana mawazo yake kheri muungano uvunjike kuliko serekali moja na hilo halitokuwa maisha hata watanganyika wote wapige kura yakutaka serekali moja mtu anakuja eti z'bar inabebwa kwa lipi au kuwekwa makao makuu yote tanganyika ndio kubebwa na kupewa 4.5% katika pesa za muungano au kutopewa kabisa ndio kubebwa kama mmechoka kubeba kateni ubeleko
     
  19. J

    JokaKuu Platinum Member

    #19
    Jul 17, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    Mwanakijiji,

    ..mimi nataka serikali moja, serikali ya Tanganyika.

    ..pia nitapendelea serikali hiyo iwe ndogo and more efficient than hii tuliyonayo.

    ..zaidi sitaki kusikia suala la serikali za majimbo huku Tanganyika. wanaotaka serikali za majimbo ndiyo hao hao wanaotaka muungano wa serikali 3. Ukizingatia kwamba wanataka tuwe na majimbo 10 then tunaelekea kuwa na jumla ya SERIKALI KUMI NA TATU.
     
  20. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #20
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye red umenikera hadi mwisho wa kukereka. Sisi sio wa bara; ni WATANGANYIKA!
     
Loading...