Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtihani wa kidato cha sita ni february 2013

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by innocent halii, Oct 18, 2012.

  1. i

    innocent halii Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    katika hali ya kuonesha wamegundua makosa yao,Baraza la mitihani ya taifa NECTA,wameondoa ratiba yao ya mwez mei na kurudisha ya mwez february katika mtandao wao
     
  2. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 687
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Nchi imeshindwa kuongoza secta ya elimu kila waziri anaengia nakuja na mikakati yake.
     
  3. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,468
    Likes Received: 801
    Trophy Points: 280
    Nchi ya majaribio.
     
  4. i

    itagata Senior Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
  5. H

    Hope1 Senior Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 26, 2012
    Messages: 188
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Sababu za kubadilisha mihula ni zipi, kwa nini mtihani ufanyike mei? Wanafunzi wanahitaji kuandaliwa kiakili, hayo mambo ya kubadilisha mihula bila kuwaandaa hatuoni kama tunawaathiri?
     
  6. D

    Dawa ya Mjinga JF-Expert Member

    #6
    Dec 5, 2012
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 375
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35


    Nani anajali kama yeye watoto wake shule za bongo haziwahusu? Hivi ni mtoto wa nani kati ya watoa maamuzi ambaye ataathirika na mabadiliko haya hatari? Siku hizi hatuna viongozi (wa kutuonyesha njia) waliopo ni watawala. Mtawala si lazima ajihusishe ma matatizo (wenyewe wanaita kero) ya mtawaliwa. Tusione ajabu kuwa kwao elimu yetu imekuwa ghali sana (pengine hata kuwa mwiba mkali) na kwa dhati wamaemua kujaribu ujinga. Ujinga wetu ndiyo mtaji wa watawala hawa.

    Kupanga ni kuchagua na ingawa wahenga hawakusema lakini naamini pia kuwa kuchagua ni kupanga. Wanadai kuwa tumewachagua na hivyo tumewapanga wajaribu ujinga kwani elimu yetu kwao ni gharama kubwa.

    Huu ni mpango kamambe wa kuimalizia pumzi ya mwisho ya elimu ya Tanzania na kuididimiza kaburini. Maana hata katika jitihada za kawaida tumekuwa nyuma ajabu ukilinganisha na jirani zetu hasa Kenya na Uganda. Sasa wameona kwa nafasi hiyo ya mwisho ni ya juu sana kwa viwango vyao, wanalazimika kuizika kabisa elimu ya Tanzania. "Mungu hadhihakiwi, kwa maana chochote apandacho mtu (nchi, taasisi, nk) ndicho atakachovuna". Kwa maamuzi haya hatuna sababu ya kusubiri mavuno ili tujue tutakachovuna kwani dhahiri yanajulikana na yatakuwa ya kishindo.
     
  7. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #7
    Dec 5, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
Loading...