Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Maana na kazi za HTTP vs HTTPS

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by KWETU PAZURI, Mar 10, 2012.

  1. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wadau, nini maana ya HTTP na HTTPS ambayo yanajiandika kwenye address bar pindi unapofungua website,maana kila nnapofungua account yangu ya facebook na gmail huwa inaandika HTTPS lkn nnapofungua website nyingine inandika HTTP,
     
  2. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    umejaribu kusearch ktk google?
     
  3. j

    junior05 Senior Member

    #3
    Mar 10, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ngoja niandike kwa urahisi
    http ni protocol inayotumika kuwezesha mawasiliano kati ya browser(internet browser,mozilla n.k) na web server kwa kutumia port namba 80
    NINI KINATOKEA
    Mfano,
    1.Ukiandika www.google.com-kuna kitu kinaitwa DNS kinabadili google kwenda ip yake
    2.Ip hyo inapewa source port na destination port ya 80
    3.Google wana servers zao ambapo port 80 ni default web server so watajibu request kutumia source port yako
    HTTPS.
    Hii inafanya kazi kama http ila tofauti ni reuquest inapitia server nyingine which is 443(port) for security purposes so request zote zinapitia port hyo

    Wataalam watakuja kufafanua zaidi
     
  4. Cyclone

    Cyclone Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tried but not how they actually works;
    Most web browsers use an encrypted protocol called Secure Sockets Layer (SSL) to access secure webpages. These pages use the prefix HTTPS. The "s" stands for secure. ​
    https encrypts everything you do so that no one can read what you type but the recipient.


    If you're just browsing the web and not entering any sensitive information, http:// is just fine. ​
    http send everything you do in plan text for any one to read.
    FYI All of these happens irrespective of port number


     
  5. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    HTTPS ni HTTP Secure, hii inafanya mawasiliano kwa kutumia encryption, yaani inavurugua wamasiliano ili kama kuna mtu anajaribu kuyasoma mawasiliano kati ya wewe na hiyo website atashindwa. Tofauti na HTTP ambayo ni plain text yaani mtu akifanikiwa kuingia katika line ya mawasiliano kati ya wewe na website anaweza kusoma data zote.

    Kuweka HTTPS kunatumia resources za server (encryption/decryption zinakula CPU) ndo maana mara nyingi HTTPS inatumika katika page za login tu kuzuia mtu kuinyaka password ya mtumiaji. Ila kuna daadhi ya kampuni kama Google zimeanza kutumia HTTPS kila sehemu.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,109
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Hyper Text Transfer Protocol
     
  7. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,156
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Uko sahihi King Kong
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,064
    Trophy Points: 280
    Hyper Text Transfer Protocol Secure
     
  9. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #9
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    asanteni wadau, nimepata mwanga sasa
     
  10. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #10
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,757
    Likes Received: 369
    Trophy Points: 180
    Du jamani asanteni hata mimi nilikuwa sielewi HTTP na HTTPS nimekumbana nazo hasa katika Google
    sasa nimeinyaka vyema
     
  11. j

    junior05 Senior Member

    #11
    Mar 10, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hao ndo wataam bwana

    Very good at copying and pasting
     
  12. T

    Tiger JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,718
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Nashukuru kwa fafanuzi zenu ila na mimi naomba nipate lift kwa mleta mada.
    Mi naomba msaada hapa:
    nina hitaji kujifunza website developing(self studying), naomba mnielekeze trend na materials za kusoma.
    Nimesoma communication engineering.
     
  13. Cyclone

    Cyclone Member

    #13
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The heart of any webpage is HTML,other decorations will come with time , general understanding & requirements.
    For self study am recommending
    www.w3schools.com, there are number of amazing easy to learn & apply tutorials

    start with HTML from there. all the best dude

     
  14. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #14
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
  15. T

    Tiger JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,718
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Nimejitahidi kusoma HTML/XHTMLfrom the begining, leo nime malizia frames ila naona wengi wanaidharau kidogo HTML, wanasema it's poor tool. Natarajia kuanza CSS kesho. What do think.
     
  16. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #16
    Mar 11, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    wakuu tukumbuke sisi ndio tunafanya google iwe na thamani, kama walio-post information before wangetegemea google hakuna mtu ambaye angekuwa ana-google kwa sasa.
    unapomuelezea mtu kitu jinsi ulivyoelewa wewe unamsaidia zaidi kuliko kumwambia wapi atapata majibu
    :focus:

    post #4 inatoa mwanga
     
  17. dottoz

    dottoz JF-Expert Member

    #17
    Mar 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 734
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 60
    Searc google please!!.
     
  18. Troo

    Troo Member

    #18
    Mar 11, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
  19. i

    iMind JF-Expert Member

    #19
    Mar 11, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Umeambiwa the heart of websites its html. So huwezi kufanya css kama hujui html. Kwanza elewa architecture of the web, elewa diffetent technologies na kazi zake. Hakikisha kwanza una general understanding "the big picture" then uanze kujifunza vipande vidogo vidogo.
     
  20. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #20
    Mar 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    we ndo mvivu na kilaza, lugha ya kwenye net iko very technical na ni ngumu sana kwa mtu ambaye si mtaalamu wa Computer kuelewa
     
Loading...