Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Laptop yangu imepoteza sauti

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mawenzi, Dec 19, 2010.

  1. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #1
    Dec 19, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Natanguliza salaam! Naomba msaada wanaJF. Laptop yangu aina ya Dell LATITUDE D630 imepoteza sauti. Inaniambia NO AUDIO DEVICE. Nifanyeje?? tafadhali nisaidieni mwenzenu.

    Natanguliza shukrani
     
  2. semango

    semango JF-Expert Member

    #2
    Dec 19, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ulii-format ndio ikaacha kutoa sauti?
     
  3. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #3
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Dec 19, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Option ya kwanza fanya re isntallion ya drivers kama alivysema Voice of Reason lakini sina uhakika hiyo link aliyotoa kama ni sahihi Je ana uhakika Audio hardaware za dell latitude ni Realtek

    Tembela site ya manufacture wa Dell u download driver kulingana na OS na model ya laptop yako yako.

    Ukikosa unachotafuta kwenye site ya manufacuter hapo ndo unaweza kwenda kwa site nyingine

    Kama OS unayotumia ni XP link ni hii
    Drivers & Downloads

    Altenatatively
    ili ujue hasa ni driver gani untakiwa kutafuta inabidi ujue hardware ya audio . Kujua aina ya harware ya Audio yako RIght click my computer Chagua Manage then Chagua Device drivers

    Kwenye list ya drvers kuna kipengele cha Sound, Video games.
     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Huwa natumia hiyo realtek its amazing nikipata shida kama hii huwa inaisolve.... nimeshaitumia kwenye dell, compaq and hp .... anyway ajaribu kama ikikataa anaweza akaitoa na kwenda kwenye other option... till today it has never let me down.......
     
  6. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nenda kwenye control panel na kisha klicksound and audio devices, kuna vitu vya ku-reset vitakuwa vimejiweka mute, ukiweza kuviset kuondoa mute, you are done. maumivu yakizidi muone daktari
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    left click my computer.......properties......hardware........ device manager..... kama sound devices zina question mark its defenetly needs drivers and it not a hardware or mute problem..... Just install Free Realtek AC97 Audio Driver Download and dont forget to come and thank utakapokuwa unaenjoy ma music........
     
  8. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #8
    Dec 19, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ahsanteni wote. Nitajaribu option moja baada ya nyingine. Nitawapeni feed back
     
  9. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapana, sikui-format
     
  10. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #10
    Dec 19, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    After downloading, I am thanked for downloading but I don't see where the downloaded driver goes is saved! And the problem is still there
     
  11. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    left click my computer.......properties......hardware........ device manager..... angalia sound devices je zina question mark???
     
  12. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    pia je unatumia vista....
     
  13. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Baada ya kusurf online inaonekana hili ni tatizo limewapata wengi wenye hii dell D630 kuna mtu alifanya haya akafanikiwa
    Go to the Dell support page and download the latest SigmaTel Audio drivers for Vista. Or use this link to download the driver that was current on November 11, 2007:
    ftp://ftp.us.dell.com/audio/R147073.EXE

    go into Control Panel, then Programs and Features (the renamed Add/Remove Programs). From there, uninstall any SigmaTel Audio drivers, if they exist.

    Install the SigmaTel Audio driver you downloaded above

    Reboot. Hopefully it's working now
     
  14. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hakuna zenye question mark(s), IDT High definition audio CODEC ina exclamation mark mwanzo wa jina lake
     
  15. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    Uko sahihi lakini unachokosea ni kumwambia atumie drivers za Realtek. Inaweza kufanya kazi lakini inaweza kukorofisha baadae

    Anochotakiwa kujua kwanza ni Aina ya hardware ya Audio inayotumika kwenye Dell yake Then atafute driver husika. Kuna brand nyingi za Audio ingawa Realtek inaweza kuwa inaongoza.

    "Ingawa dereva( Driver) wa lory anaweza kuendesha saloon kwa nn asitafutte dereva wa saloon kama yupo?"
     
  16. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #16
    Dec 19, 2010
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    if problem still exists,....right click computer from start icon,then manage,device manager,then click kwenye sound,video and games controllers.....icons zote utakazozikuta....right click then update driver software...it flows automatically like calm....dnt 4get to give feedback
     
  17. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2010
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180

    if problem still exists,....right click computer from start icon,then manage,device manager,then click kwenye sound,video and games controllers.....icons zote utakazozikuta....right click then update driver software...it flows automatically like calm....dnt 4get to give feedback
     
  18. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Did not work
     
  19. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mbona husemi kama yangu umejaribu? au hutaki nikusaidie zaidi?
     
  20. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
Loading...