Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mrema lyatonga hawezi ubunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mateso, Nov 25, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Mateso

    Mateso JF-Expert Member

    #1
    Nov 25, 2009
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Wana JF waliokwishatembelea Moshi au wanaotokea Moshi wanakumbuka ama wameambiwa mengi kuhusu maendeleo ya Jimbo la Vunjo tangu Mrema alipohama CCM na kuingia upinzani. Kwa wale wasiojua naona niwajuze kidogo. Mrema alipokuwa Waziri wa mambo ya Ndani alikuwa mbunge wa jimbo la Moshi Vijijini. Kwa wakati huo alijitahidi sana kulitetea jimbo lake na wapiga kura walifurahia na kupenda jitihada zake kiasi cha kuamini kuwa angekuwa mbunge wao wa kudumu. Mapipa mengi ya lami yalinunuliwa kwa ajili ya ujenzi wa barabara ya kutoka marangu mtoni kwenda kilema na kiraracha kwake.

    Wakati uongozi wa awamu ya pili unajianda kumaliza kipindi chake Mrema akaanza kufichua mambo ya ufisadi likiwemo la mashamba ya mkonge akashindwa kutunza siri za Baraza la mawaziri na hivi akawajibishwa na kujiuzulu. Baada ya hapo akaingia NCCR na akaleta upinzani mkubwa sana kwa CCM mwaka 1995.

    Wananchi wengi wa Kilimanjaro walijiunga na NCCR na jimbo la Moshi Vijijini likachukuliwa na NCCR. Baada ya hapo mipango yote ya maendeleo kwa jimbo hilo ilisimama na Serikali ya BM haikutupia jicho jimbo hilo kabisa kwa sababu lilikuwa chini ya upinzani. Kwa hali hiyo ile barabara ya marangu kilema haikujengwa tena na mapipa yote ya lami yaliibiwa.

    Barabara hiyo kwa sasa hivi ni mbovu sana ijapokuwa inapitisha magari mengi sana, Yaani magari ya abiria toka kilema kwenda moshi mjini yanapita kila baada ya dk 5-10. Sasa hivi baada ya CCM kuchukua jimbo la Vunjo kuna mpango wa kujenga barabara kutoka marangu mtoni kwenda kilema hadi mlima kilimanjaro na kupitia kirua hadi kawawa road.

    Kwa hali hiyo basi nasema Mrema hana tena nafasi ya kupewa ubunge kwenye jimbo la Vunjo kwani anaweza kuja kuharibu mpango ulioko wa kujenga barabara zilizotajwa. Ni kwa hali hiyo basi namshauri Mrema aache tamaa zake za Ubunge apumzike kama Mwenyekiti.

    Nasema hivyo kwa sababu yeye sasa hivi hawezi tena mikikimiki ya ubunge kwani amezeeka na anasumbuliwa sana na Kisukari. Kwa ujumla wake nisingependa wanajimbo wa Vunjo kudanganyika na kumwendekeza Mrema ambaye sasa hivi ameshahamasisha vijana wake kufanya fujo hata kwenye mikutano ya hadhara ya Mbunge wa sasa hivi.

    Je kama anafanya hivyo sasa hivi mwakani iwakati wa kampeni takuwaje? TAHADHARI CHUKUENI HATUA.
     
  2. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2009
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Huo ni uongo, muulize Chami mbunge wa Moshi vijijini atakwambaia mapipa ya lami yameshapelekwa kujenga barabara ya kibosho yenye urefu wa KM 14, sasa wewe unazusha kuwa yaliibiwa .
    Halimashauri ya manispaa ya Moshi waliyachukua mapipa hayo ya lami na ndio yanajenga barabara ya kibosho, na kama unasema CCM wanampango wa kujenga hiyo barabara si wangeyaacha hayo mapipa ya lami yaliyokuwa tayari pale na wangeanza na hiyo barabara?
    CCM wamefulia, ndio maana leo wanawanunua wenyeviti wa vijiji wa TLP bila hata aibu na zoezi hili linaongozwa na Kimaro mwenyewe.
     
  3. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Inaonyesha jinsi ulivyotekwa nyara na mfumo wa kinyonyaji. Nani alikuambia kuwa kumchagua mwakilishi kutoka upinza ni Jinai? Nani alikuambia kuwa mipango ya maendeleo iliyopangwa katika sehemu fulani ya nchi itasita kutekelezwa kwa kuwa wananchi wamechagua mwakilishi kutoka chama kisichoshika serikali?
    Nakuhurumia sana. Basi vyama vyote vya upinzani vifutwe kwa mtizamo wako. Poor man from Chaga land! Nadhani wewe umepumbazika, wala sio kudanganyika.
     
  4. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    1.Mbowe at work.

    2.Tatizo ni kafulila kuhamia NCCR?si mlimfukuza?

    3.vijana acheni siasa za kuchafuana!


    4.Mwacheni Mzee wa kilaracha arudi madarakani ili tupate ladha kamili bungeni!

    5.Unalitaka hilo Jimbo?
     
  5. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2009
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Inaonyesha Mbowe anawanyima sana usingizi .
    Duh, kafulila kwenda NCCR na Vunjo na Lyatonga wapi na wapi?
     
  6. Mateso

    Mateso JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2009
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33

    Hiyo siyo kweli kwani Chami amepata ubunge wakati mapipa hayo yalishatoweka na yaliuzwa Kenya. Ya kibosho ni mengine hivyo usibahatishe habari zako.
     
  7. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #7
    Nov 25, 2009
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mengine yapi? yalichukuliwa Kilema mwaka jana , yaliyouzwa Kenya sijui ila najua kuwa yale mapipa ambayo Mrema alitaka kujenga barabara ya kiraracha na kuendelea mpaka kilema yamehamishiwa kujenga barabara ya kibosho tena kwa azimio la Halimashauri ya Manispaa ya Moshi Vijijini, ntajaribu kukutafutia minutes za kikao husika.
     
  8. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,830
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Mwanzo nilidhani Mheshimiwa Kimaro ni mbunge mpambanaji lakini kitendo chake cha kuongoza kampeni ya kununua wenyeviti wa TLP kimenifanya nimuone ni fisadi kama walivyo mafisadi wengine.

    Siasa za kununua uongozi kwa njia ya rushwa zimechangia kurudisha nyuma maendeleo ya nchi nyingi za kiafrika.Tatizo la rushwa kwenye chaguzi zetu linatakiwa lipigiwe kelele kwa nguvu zetu zote kwasababu zifuatazo

    kiongozi anayeshinda uchaguzi kwa njia za rushwa hawezi kuwa mwakilishi wa kweli wa sehemu anayoiwakilisha.Kimaro anaangukia katika kundi la viongozi wanafiki ambao wako tayari kufanya jambo lolote hata kama nila hovyo ili awe kiongozi.Mheshimiwa Kimaro nilimsifu sana alipomwanika hadharani rais wa awamu ya tatu Bwana B Mkapa kwa kujimilikisha mgodi wa Kiwira.
     
  9. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #9
    Nov 25, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani, pamoja na mema yote aliyoweza kufanya Mrema alipokuwa madarakani, nadhani wakati umefika wa kuwaachia wenye 'mapya' waweze kupata huo ubunge. Mrema atakuwa na lipi jipya? Alifanya yale aliyoweza kufanya akiwa Waziri kwa sababu ya wadhifa aliokuwanao. Sidhani kwamba anaweza kufanya lolote la maana katika mazingira ya sasa ya kisiasa na mbele ya uongozi unaopatikana kwa fedha!
     
  10. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #10
    Nov 25, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,830
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280

    Heshima kwako Boramaisha.

    Mbona unamshupalia Mzee wa Kiraracha wacha wananchi wenyewe waamue.Wapo watu wa siku nyingi pale mjengoni mbona husemi lolote kuhusu
    [1]Kingunge Ngombare mwiru
    [2]Jackson Makweta
    [3]Chritant Maji ya Tanga Mzindakaya
    [4]John Cigweimisi Malecela
    na wengineo kibao.
    Unataka kutujazia bungeni wabunge wanao toa rushwa kununua wenyeviti ?.Unafiki wa kimaro umeonekana wazi kumbe kelele zote za kiwira zilikuwa ni kwaajili ya kujipatia sifa
     
  11. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #11
    Nov 25, 2009
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,656
    Likes Received: 9,281
    Trophy Points: 280
    Mkuu wewe nawe wakati mwingine, mh! basi tu.
     
  12. Mateso

    Mateso JF-Expert Member

    #12
    Nov 25, 2009
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Hayo mapipa yalitoweka mwanzoni mwa 2000 hivyo hayo ya kibosho yatakuwa yametoka sehemu nyingine.
     
  13. M

    Masatu JF-Expert Member

    #13
    Nov 25, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    Hapo kwenye red mmmh... tukianza kuhesabu wazee na wa wagonjwa ndani ya bunge watabaki wachache sana
     
  14. Mateso

    Mateso JF-Expert Member

    #14
    Nov 25, 2009
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Nani alikuambia Makweta bado mbunge? Hakuna mtu aliyenunuliwa ila Mwenyekiti TLP (Mrema) anawalazimisha viongozi wa chini waanza kumpigia ndogondogo za ubunge mwakani ingali walio chini yake wanajua wazi kuwa ameshaisha. Nguvu kitu cha kwisha ndugu yangu hata power mabula hawezi kunyanyua soda sasa hivi.
     
  15. Zitto

    Zitto MP Kigoma Urban

    #15
    Nov 25, 2009
    Joined: Mar 2, 2007
    Messages: 1,192
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hakuwahi kuwa mpiganaji hata siku moja. Uchaguzi unakaribia na mtaona mengi kutoka kwa wapiganaji
     
  16. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #16
    Nov 25, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    wanaweweseka, Mrema bado tishio. mwambie aliekutuma kua Mrema atashinda Ubunge hata angegombea wapi hapa Tanzania. kama haamini basi itakula kwake, akitaka aje Ubungo maana Keenja amechoka na Jimbo liko wazi ila akumbuke yupo John MNYIKA .
     
  17. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #17
    Nov 25, 2009
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Wewe kweli mvivu wa kufikiri,Mbowe na Vunjo wapi na wapi?huna lolote unataka kuhamisha mjadala. Hii ni CCm at work
     
  18. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #18
    Nov 25, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,830
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280

    Heshima kwako Zitto.

    Ukilitazama kwa makini andiko langu nilisema wazi nilidhani Mheshimiwa Kimaro ni mpambanaji.
     
  19. M

    Mchili JF-Expert Member

    #19
    Nov 25, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Bwana mateso, acha Mzee wa kararacha aje awatese kwa kipindi kingine. CCM wamezidi unafiki. After all Mrema ameonyesha uzalendo wa kweli kwa kukataa unafiki wa ccm hata kama imebidi ateseke. Well come back mh mrema.

    Hiyo sio hoja. Unachotaka kuwaambia wapiga kura wa Vunjo ni kwamba wakichagua upinzani hawataletewa maendeleo na serikali ya ccm sio? Kama ni hilo ni uoga hata hivyo walishazoea na usiwatishe.
     
  20. Zitto

    Zitto MP Kigoma Urban

    #20
    Nov 25, 2009
    Joined: Mar 2, 2007
    Messages: 1,192
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Halafu unataka wana JF waamini ulichoandika mwanzo?
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...