Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mombasa Republican Council wanataka nchi yao...

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by Mphamvu, Jan 30, 2012.

  1. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Nimefuatilia harakati za hawa jamaa kwa muda mrefu, pamoja na mkwara mzito wa serikali ya Kenya kulipiga marufuku kundi hili na kuliita 'kundi haramu',
    bado jamaa hawarudi nyuma. Bado wanasisitiza kuwa Pwani ya Kenya si sehemu ya taifa la kenya.
    Pamoja na viongozi wao kufikishwa mahakamani kwa makkosa ya uhaini, jamaa hawaja-give up.
    Moja ya madai yao ni kukithiri kwa umasikini katika maeneo ya Pwani wakati kuna rasilimali za kutosha.
    Sasa hivi harakati zao zimehamia mtandaoni.


    Profile Pictures | Facebook
     
  2. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    hawana tofauti na wazenji hawa.
    watu wa pwani wamefundishwa tabia mbaya ya kudeka deka na waarabu zaidi hata ya watoto.
    kwa serikali ya kenya naamini itawa-pin down mmoja mmoja
     
  3. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Aseeee.......
    interesting.........!!!!!
     
  4. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Lakini madai yao ni ya msingi...
    Kwanza,
    Wamekuja na sababu za kihistoria, mambo ya Sultanate sijui na nini,
    Pili,
    Wana sababu za kimazingira, wanadai kuwa Pwani ni masikini sana pamoja na utajiri wa rasilimali uliopo kwao.
    Tatizo lipo kwenye namna ya harakati zao na jinsi wanavyoziendesha. Zimekaa kisharishari sana!
     
  5. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Wanna give em a backup?
     
  6. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    sijui kama watafanikiwa kwenye hili swala lao
     
  7. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kikubwa na kizuri zaidi wanadai nchi yao (Pwani ya Kenya including Mombasa) ni sehemu ya Zanzibar....:A S-coffee:
     
  8. b

    bibi.com JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 1,155
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    hata wakipewa hiyo republic they ll still be poor coz of their behaviour! Watajitenga after 5yrs watataka kuungana na kenya kwa kuwa umaskin utaongezeka na si kupungua!
     
  9. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    wanafata ramani flani ya zamani,ambapo wakiwezeshwa watakuja dai hadi mikoa ya pwani kama tanga,dsm na ukanda wote wa bahari ya hindi,si watu wazuri hawa
     
  10. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo watu wa Sudani ya Kusini wana haki ya kudai uhuru na watu wa Mombasa hawana.
     
  11. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    kwanini mkuu?
     
  12. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #12
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    hata mimi ndo wasiwasi wangu.
    Kwamba wakipewa pwani ya Kenya, Zanzibar will be next.
    Nimeona kwenye sehemu ya article zao wakiitaja Zanzibar...
     
  13. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    mkuu hujatoa fact za kujustify madai yako.
    Kwanini umasikini uongezeke huko Pwani ya Kenya baada ya jamaa kuchukua Jamhuri yao?
    Mimi nina wasiwasi kwa vile jamaa wanasukumwa na hisia kuliko facts, nimejaribu kuwaelimisha kule kwenye page yao, nimeambulia matusi.
     
  14. e

    ejogo JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2012
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kila mtu akianza kudai ardhi yake mwishowe Mungu atakuwa mshindi kwani ndiye aliyeumba.
     
  15. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nadhani maskini zaidi Kenya wako kule kaskazini ambako wanakula udongo na mizizi na mara nyingine kufa kwa njaa....Hao wa Mombasa sijawahi kusikia wakiombaomba maana wanabiashara zao za utalii ambao inachangia sehemu kubwa ya uchumi wa Kenya.:A S-coffee:
     
  16. RubenM

    RubenM Senior Member

    #16
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 15, 2009
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukiona mtu anakimbilia matusi ujue Hana hoja za msingi ... Aina Yao nadhani mnafahamu, walalamishi wa kutaka mikate wakati halimi ngano anacheza draft na karata huku akicheza taarabu.... Hoja si umaskini Ila Wana ajenda nyingine.... Pande za pwani zimevamiwa na kautundu ka kufadhiliwa na watu flani kutoka (...?..) , wakorofi sana hao ingawa panapowaka moto wao wanamwaga vifaa Vya maangamizi tu.. Mf. Mabomu as To SOMALIA
     
  17. RubenM

    RubenM Senior Member

    #17
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 15, 2009
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Au wanalipi?
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,552
    Likes Received: 9,364
    Trophy Points: 280
    Chochote cha kujaribu kuwadhulumu wa Zanzibari wa bara wengi sana hatuafikiani nacho. Nna uhakika, na hapa hata mniite mdini mpaka mfyatuke, wanaounga dhulma kwa wazanzibari ni watu ambao si waislaam, sijakutana na Muislaam ambae anataka Wazanzibar wadhulumiwe.

    Hali kadhalika wa Mombasa, zote hizi ni mbinu aina moja tu, kwani hiyo Mombasa yenyewe ilkuwa Zanzibar.
     
  19. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #19
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    dah?
    Ila ukiangalia kiundani ni kweli...
     
  20. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    kaka?
    Tunaposema mkoa wa Pwani kwa Kenya sio mwambao tu, ule mkoa unaextend mpaka Taveta na Voi ambako ni kwenye slopes za Mt. Kilimanjaro, kwa kule juu unaenda mpaka Garsen na kwenye mpaka wa Pwani na Nort East kwenye mji unaitwa Garissa, ambako ni karibu jangwa.
    Madai yao ni kuwa kuna umasikini licha ya kuwepo kwa rasilimali nyingi, bahari na kadhalika.
    Pia wanadai kuwa jamii za Pwani, kama Wamijikenda, Waamu na wengine wametengwa katika keki ya taifa, wametumia msamiati wa 'marginalization',
    na nafasi zengine (same as madai ya kina Sheikh Issa Ponda kwa huku kwetu).
     
Loading...