Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnyika kinara bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mpigauzi, Aug 20, 2012.

  1. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [TABLE]
    [TR]
    [TD] Mnyika kinara bungeni
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE]
    [TR]
    [TD] MBUNGE wa Ubungo, John Mnyika (CHADEMA), kwa sasa ndiye anashikilia rekodi ya ukinara wa kuchangia mara nyingi bungeni, akifuatiwa na Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Kabwe Zitto (CHADEMA) na Godfrey Zambi wa Mbozi Mashariki (CCM).

    Kwa mujibu ya rekodi zalizomo kwenye mtandao wa Bunge, Mnyika ambaye ni kipindi chake cha kwanza bungeni, ameonekana kufanya vizuri zaidi sambamba na wabunge wenzake kadhaa wa CHADEMA.

    Takwimu hizo hazijawahusisha mawaziri, manaibu wao, Spika, naibu wake, wenyeviti watatu wa Bunge, Kiongozi wa Kambi Rasmi ya Upinzani na Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa vile nafasi zao zinawapa uwezekano mkubwa wa kuchangia hoja wakati wowote.
    Wabunge kumi ambao wameshika nafasi za juu ni Mnyika akiwa amechangia (184), kuuliza maswali ya nyongeza (28) na msingi (7), akifuatiwa na Zitto (79), (25) na (8) wakati Zambi anashika nafasi ya tatu kwa (70), (26) na (9).

    Mbunge wa Singida Mashariki, Tundu Lissu anashika nafasi ya nne akiwa amechangia mara 93, maswali ya nyongeza 19 na yale ya msingi 7, akifuatiwa na Diana Chilolo wa Viti Maalumu (CCM) aliyechangia mara 61, maswali ya nyongeza 41 na msingi 9.

    Nafasi ya sita inashikiliwa na Halima Mdee wa Kawe (CHADEMA) akiwa na rekodi ya 59, 15 na 6 akifuatiwa na Moses Machali wa Kasulu Mjini (NCCR-Mageuzi) mwenye michango 57, nyongeza 30 na maswali ya msingi 7.

    Magdalena Sakaya wa Viti Maalumu (CUF) amejinyakulia nafasi ya nane akiwa na michango 52, maswali ya nyongeza 13 na ya msingi 4, huku Mbunge wa Kisarawe, Seleman Jafo (CCM) akifuatia kwa 51, 10 na 6.

    Anayefunga dimba kwa kumi bora ni Ester Bulaya wa Viti Maalumu (CCM) mwenye michango 47, nyongeza 17 na maswali ya msingi 3, akiwa amefungana na Martha Mlata wa Viti Maalumu (CCM) mwenye rekodi ya michango 47, nyongeza 11 na maswali ya msingi 5.
    Ni takriban miaka miwili tangu kumalizika kwa uchaguzi mkuu, ambapo vyama vya upinzani hususan CHADEMA, wabunge wake wameendelea kuonesha umahiri bungeni, kwani hata Bunge la tisa lililopita kwa mujibu wa utafiti wa shirika moja, Zitto na Dk. Willibrod Slaa akiwa mbunge wa Karatu wakati huo, walishika nafasi za juu.

    Katika mtiririko huo wa takwimu hizo kwenye mtandao wa Bunge, wabunge wanaoonekana kuwa na alama ndogo wengi ni wale wa Viti Maalumu CCM na baadhi ya CUF.


    Source: Tanzania Daima 20/8/12
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    big up Mnyika umejitahd sana. lakin je wafikiri ni kwanini hawa wabunge wa CDM wameweza kufikia hapo?
     
  3. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,914
    Trophy Points: 280
    Safi sana mbunge wangu.
     
  4. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Barabara Kilungule vipi?
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sasa mnyika anajenga barabara..we vipi bana .mbona huulizi kigoma kuwa dubai
     
  6. Root

    Root JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,470
    Likes Received: 3,465
    Trophy Points: 280
    nice start huu ndo mwanzo unaotakiwa
     
  7. engwe1980

    engwe1980 Member

    #7
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kilungule ndio nchi gani? Kwani yeye ni mwakilishi wa kilungule?
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Out of ten cdm wanne ni jambo la kujivunia
     
  9. M

    Molemo JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Huyu ndiye mrithi halali wa Mbowe na Slaa.
     
  10. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Kigoma ikiwa Dubai itamsaidia nini Mnyika akija kuomba kura. Wakati anatuahidi kushughulikia kero ikiwemo hiyo bara bara alikuwa kalewa?
     
  11. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 11,250
    Likes Received: 1,357
    Trophy Points: 280
    jaman wana pendelea je uyu gwij mbunge we2 mahiri mCHEMBA mwigulu?
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Barabara za Kilungule ni dhoflihali! Bonyokwa hakuendeki, King'ong'o hakuna njia, Ubungo Kibangu shida!
     
  13. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #13
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu Molemo wewe hujiandai kurithi chochote kati ya hivyo?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    Juzi mnyika katoa wazo ambalo hata Makinda alinyanyua mikono na Cheyo nae akadandia ikabidi waziri wa fedha nae akakubali.Wazo la kupitia bajeti za wizara,sekta kwanza kabla ya bajeti kuu ya serikali.Maana miaka yote inasomwa kwanza bajeti kuu kisha ndiyo wizara jambo ambalo mnyika alisema halina mamntiki kwa kuwa inakua wabunge wameshaipitisha kwa ushabiki,ikija bajeti ya wizara wabunge hao hao wanalalamika kuwa haitoshi
     
  15. only83

    only83 JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ni habari njema, cha msingi wabunge wote waige mfano wa Mnyika, ya kwamba hoja hapa sio kuchangia mara nyingi, hoja ni kuchangia mara nyingi lakini hoja zenye mashiko. Na kwa kweli bila kuuma maneno Mnyika amefanikiwa kuwa na michango mingi tena zenye mashiko.Isije ikawa unachangia mara nyingi lakini unashusha *****.
     
  16. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,305
    Likes Received: 2,467
    Trophy Points: 280
    Safi sana Mb. Mnyika.
     
  17. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kimsingi jimbo la Ubungo kupewa mnyika kulikuwa ni kumdhoofisha kisiasa anake jimbo enzi ya keenja lilikuwa na shida lukuki. maji ndo kabisa bara bara usiseme hakuna hata moja so kutegemea Mnyika afanye kwa miaka 5 ni uongo, keenja alikaa miaka mingapi? maji yalikuwepo?

    Kimara iko kabisa na ubungo maji msewe yote na golani wanatumia maji ya mto maboamba hayatoi maji. bora hata ujio wa mnyika ulileta na miradi ya tasaf maeneo ya kibwegere na kwembe barabara ndo mbovu hazipitiki lol!

    Kwembe hakuna njia, bonyokwa king'ong'o, kibwegere ndio afadhali kidogo na makabe
     
  18. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Anaonewa vipi wakati yeye kinara? Hivi vijisababu eti Keenja kakaa miaka mingapi ni vya kisengelema. Siku tukiwapa nchi CDM watakuja na majibu hayo hayo CCM imekaa miaka 50. Wakati anaomba kura Mnyika alisema ataondoa hizi kero na akirudi atapimwa kwa hilo sio idadi ya miongozo ya spika.
     
  19. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #19
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,047
    Trophy Points: 280
    ,nyika jembe sana.....big up endeleza mpambano.............
     
  20. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    sasa kumbe watu mnapenda kuongopewa eeh! manake mimi ni miongoni mwa watu ambao niliwah kusema mnyika anataka kudumaa kisaisa kwa hli jimbo. na wakati nasema nilionekana niviroba lkn wachambuzi wa siasa walisema ni kweli.hatuwez kumtegemea amalize haya yote kwa mara mja ila kule alikofanya apewe hongera zake na siyo kuonekana kana kwamba hajatend kabisa.
     
Loading...