Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge wa CCM azomewa Igunga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndyali, Jan 18, 2012.

  1. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    na Abdallah Ramadhan, Igunga | Tanzania Daima

    MBUNGE wa Igunga, Dk. Dallali Kafumu, alisababisha kuvunjika kwa vikao viwili vya kujadili muswada wa upatikanaji wa Katiba mpya baada ya kuzomewa na wakazi wa jimbo lake kila alipozungumza. Kwa mara ya kwanza Januari 9 mwaka huu Dk. Kafumu alishindwa kuendelea kuchangia muswada wa Katiba mpya baada ya kupanda jukwaani kwenye uwanja wa kumbukumbu ya Sokoine mahali ambapo wananchi walikusanyika ili kutoa maoni yao.

    Muda mfupi baada ya kupanda jukwaani na kujitambulisha kuwa ni mbunge wao, wananchi hao waliaza kunong'ona wakisema hawamtambui huku wakimzomea na kuondoka uwanjani hapo hali iliyosababisha kuvunjika kwa mkutano huo.

    Dk. Kafumu alikumbwa na zomeazomea nyingine Januari 14, 2012 kwenye ukumbi wa Shule ya Sekondari ya St. Margreth ambapo wananchi zaidi ya robo tatu waliohudhuria mkutano huo waliondoka huku wakizomea na kuonyesha vidole viwili alama inayotumiwa na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA).

    "Huo mkutano utausikiliza mwenyewe sisi hatukutambui, umechaguliwa na nani? Sio mbunge wetu wewe," zilisikiza sauti za wananchi hao sambamba na kuzomea huku wakitoka nje ya ukumbi huo wa shule.

    Mkutano huo ulioongozwa na Adam Robert kutoka Dar es Salaam ulivunjika tena baada ya mbunge huyo aliyechaguliwa Oktoba 2 mwaka jana kuchukua kipaza sauti na kujitambulisha kuwa ni mbunge wao.

    Akizungumza na Tanzania Daima Jumatano Dar es Salaam jana Dk. Kafumu alikiri kutokea na zomeazomea hizo akidai kuwa ni vijana waliotumwa na CHADEMA ili kufanya fujo kwenye mikutano yake huku akisisitiza kwamba jambo hilo ni hasira za kisiasa.

    "Niliitwa kama mbunge wa Igunga kwenda kushiriki mchakato wa kukusanya maoni ya Katiba mpya…kwa vile ni mwakilishi wao; nilikubali kuahirisha mikutano yangu ya vijijini nikaenda kushiriki.

    "Ni vijana wa CHADEMA walikuwa kama robo tu ya waliohudhuria mkutano ule wakaamua kususia wakatoka nje; naona bado wana hasira ya kushindwa… nilipopewa nafasi ya kujitambulisha kwa ajili ya kufunga mkutano huo wakainuka vijana wakionyesha alama ya CHADEMA wakatoka nje lakini mkutano uliendelea.

    "…Nikawaambia wana Igunga mambo ya kisiasa yamekwisha uchaguzi umeisha mbunge amepatikana tufanye kazi kwa ajili ya kuleta maendeleo kwa sababu shughuli za maendeleo kwa jimbo letu hazina chama, rika wala jinsia na wananchi wamepewa nafasi ya kuchangia muswada wa Katiba, wafanye hivyo bila kuangalia itikadi za kisiasa," alisema mbunge huyo aliyevaa viatu vya Rostam Aziz.

    Baadhi ya wananchi walikuwepo kwenye mkutano huo waliliambia gazeti hili kwamba ushindi wa Dk. Kafumu uligubikwa na hila hivyo sio mbunge halali na kwamba hawataki kuongozwa naye.

    Kabla ya kuvunjika kwa mikutano hiyo, wananchi wa Igunga walitaka kipengele cha madaraka ya Rais kipunguzwe kwa kuwa ni mkuu wa nchi anaweza kutoa uamuzi kwa upendeleo na kuleta mgawanyiko.

    Hata hivyo zipo taarifa kwamba mbunge huyo alitoa fedha kwa baadhi ya waandishi waliokuwepo uwanjani hapo ili kuwazuia wasiandike habari ya kuzomewa kwa maelezo kwamba itamchafulia sifa na heshima yake kwa jamii.

    May take: Makupe humng'ang'ania mpaka machinjioni! Mwaka huu magamba mnalo tutajenga majosho ya kuogeshea ng'ombe kwa wingi (yaani wananchi mnaowachakachua kura zao kuwazomea na kuwakataa).
     
  2. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wanamzomea kama watoto kwani hapo Igunga jakuna mawe?

    Ninapoona wananchi wa Igunga wanakosa uzalendo machozi yananitoka nikikumbuka nyumbani. Nyambari Nyangwine anajua mziki wetu.
     
  3. A

    Anne deo JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 436
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Siku ile baada ya matokeo ya uchaguzi mdogo pale wilayani igunga,hali ambayo wana igunga wengi walikuwa nayo ilikuwa na simanzi kubwa sana.siku zote ukipata kitu kwa hila lazima ukumbane na mambo kama haya.kafumu anastahili anachokipata igunga now.
     
  4. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hivi ule kamati ya kukusanya maoni ishaundwa? Inajumuisha akina nani?
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mabadiliko ya kifikra ya wana Igunga ni ishara ya kifo cha CCM
     
  6. A

    Anne deo JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 436
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    exactly
     
  7. m

    mtengwa JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,654
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Ndo tatizo la dhuluma
     
  8. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    si kuna sheria inakataza kujadili katiba nje ya tume ya katibai?
    je rais ameshateua tume ya katiba?
    je ni wangapi wameshatiwa hatiani na hiyo sheria?
    au haijaanza kutumika?
     
  9. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,146
    Likes Received: 3,687
    Trophy Points: 280
    Ccm haijui ifanye nini iache nini, watakoma kuringa!
     
  10. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #10
    Jan 18, 2012
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hasira sio kishindwa uchaguzi! Ni sherehe za ushindi wa Igunga kufanyikia Manzese!
     
  11. M

    Maengo JF-Expert Member

    #11
    Jan 18, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Heheheheheeeee, KaFuMuuuuuuuu.
     
  12. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #12
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Kaa-Fooooooooooooooooooom
     
  13. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #13
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kweli ni Kafumu afumuliwe, sasa wanamfuma kiukweli ukweli. nguvu ya umma bwana ndo kila kitu.
     
  14. N

    NIMEKIMBIA CCM Senior Member

    #14
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ang'atuke,lasivyo atakufa kwa presha
     
  15. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #15
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mi sijaona kichekesho nisaidie na mimi nicheke. Naona habari tu mjigamba mgumu kuzomewa ikiwa ni ishara ya wananchi kumuogopa manake ktk Sharia za Mkoa wa Mara, alitakiwa apigwe mawe
     
  16. L

    Luiz JF-Expert Member

    #16
    Jan 18, 2012
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ulitaka source iwe uhuru?
     
  17. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #17
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    somo wameshalipata toka zamani
    tatizo wanajifanya hawaoni,hawasikii
     
  18. B

    BUBE JF-Expert Member

    #18
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata mwongo katika maneno yake kumi, moja laweza kuwa kweli! Akisema MAJI HUTIRIRIKA TOKA BONDENI KWENDA MLIMANI - HUO NI UONGO! Lakini maji ni kweli hutiririka! Kwa hiyo usibeze kila kitu cha Tanzania Daima.
     
  19. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #19
    Jan 18, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Najua kuna watu hawalipendi gazeti la Tanzania daima. Lakini ukweli utabaki palepale kuwa mbunge wa Igunga alizomewa.
     
  20. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #20
    Jan 18, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    habari ndo iyo... Na mi bila kulisoma t.daima siku haijakamilika.
     
Loading...