Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge kutoshiriki tukio muhimu jimboni kwake inamaanisha nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Anselm, Jul 23, 2012.

  1. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Siku zote huwa naamini regardless utofauti wa itikadi za vyama lkn lengo kubwa la tuliowapigia kura na kuingia Mjengoni ni kuhanikiza maendeleo yetu na ya majimbo yetu sisi wapiga kura,lkn jambo lililonishangaza wakati mradi mkubwa kabisa wa maji ukizinduliwa Mjini Mbeya sikumbuki kuona uhusika wa Mheshimiwa Mbunge wa jimbo husika katika event ile,ninajiuliza maswali mengi sana kwa kitendo chake cha kutoshiriki, je hakuona umuhimu wa mradi ule ikiwa wapiga kura wake wameteseka kwa muda mrefu wakipata shida ya maji?,au ksbb jambo jema lile limefanikishwa na Serikali iliyo chini ya Chama tawala aliona aibu ku'show-up?
    Embu nyie wapiga debe wao mnifafanulie hili,inakuwaje...
     
  2. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Swali: Mbunge kutoshiriki tukio muhimu jimboni kwake inamaanisha nini?
    Jibu: Haimaanishi chochote.
     
  3. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unamaaana Mweshimiwa Mwanajali hakuwepo?
     
  4. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Namaanisha Mheshimiwa SUGU,si ndiyo Mbunge wa Mjini?
     
  5. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mbunge aliyepo mradi haumpi ujiko - unawapa CCM ambao ndo watautumia katika kuomba kura Mbeya mjini 2015!!!
     
  6. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mimi sio mpiga debe. Jibu la swali lako ni Hakualikwa/hakushirikishwa.
     
  7. M

    MTK JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,855
    Likes Received: 1,573
    Trophy Points: 280
    Hebu rejea mizania yako ya uchambuzi wa mambo?! Kama hata huko mjengoni walikotumwa mahudhurio ni 30% unategemea nini kuhusu tukio ambalo kimsingi ni sherehe tu na uwepo wake is only symbolic na mbunge wala hakuwa mgeni rasmi?!. Now lipi muhimu zaidi kwako; kuhudhuria vikao vya Bunge ili kutimiza uwakilishi wa wananchi kwa kuchangia katika mijadala mbali mbali yenye tija kwa wananchi au kukimbilia jimboni kuhudhuria uzinduzi wa miradi wakati kikao cha bunge kikiendelea!? tafakari
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280

    Ule mradi si wa CCM sasa mbunge wa CHADEMA ataalikwa vipi?
     
  9. K

    Kigano JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 349
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwanza mtoa hoja mwenyewe anaonyesha mashaka kama Mheshimiwa alikuwepo au hakuwepo kwenye tukio, yaana hana uhakika sana. Lakini pia angeweza kujenga hoja hiyo akiwa amejihakikishia mambo kadhaa: 1. kuwa Mheshimiwa huyo aliaalikwa na hakwenda kwa kutopenda tu, 2. Mheshimiwa huyo alialikwa na hakwenda kwa sababu maalum, labda kuwepo Bungeni au la 3. Mheshimiwa huyo hakualikwa, 4. Nk. utaona there are a lot of other issues to be analysed before accusing some one ! Maoni yangu tu.
     
  10. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mimi nafikiri point pale kuhusiana na ule mradi siyo ujiko,point ni jinsi wapiga kura wale watakavyonufaika nao,as long as Mradi ule unagusa maisha ya wapiga kura wake mimi nafikiri kwa Mheshimiwa Sugu alipaswa awakilishe whether alialikwa au hakualikwa kwanza kwa jinsi protocal ilivyo,tukio lile lisingeweza kufanywa without the concern ya Mbunge husika,hili nakataa
     
  11. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Dhana potofu sana,aliyekwambia mradi ni wa CCM ni nani?

    Mradi ule umewezeshwa na serikali ya Jamhuri ya Tanzania kwa kushirikiana na Jumuiya ya Ulaya na Serikali ya Ujerumani,haya mambo ya kubaguabagua ndo yanayotuleteaga tabu siku zote na kauli kama hizi zinafaa zipigwe vita sana kwani hazikawii kuleta rabsha miongoni mwa Wanufaika..eeh leo hii watu wana CCM wa mbeya wakiwakataza wa CDM wasitumie maji kwasababu ni ya CCM utawalaumu ilhali wewe umetoa kauli kama hii?
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Jul 23, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Sasa kama maneno yako ni ya kweli kwa nini JK aliwakebehi wapinzani kwenye uzinduzi huo?
     
  13. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Samahani naomba nikujibu kwa swali, rejea ushiriki wa Mheshimiwa Sugu kwenye mazishi ya Marehemu Kanumba (RIP) pale leaders na hatimaye Kinondoni huku Bunge likiendelea na vikao vyake kule Dodoma,lipi lilikuwa ni muhimu kwako wewe Mpiga debe wake na Mheshimiwa husika, kushiriki Bunge au kuhudhuria msiba wa Msanii?
     
  14. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #14
    Jul 23, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    labda mtufafanulie taratibu zikoje. Raisi anapokua jimboni kuzindua miradi ya maendeleo mbunge husika huwa anashiriki kwa taratibu zipi.?
     
  15. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #15
    Jul 23, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kukusaidia hilo jimbo siyo la Mh Mbilinyi wa CHADEMA ni la Mh Mwanjali wa CCM.
     
  16. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #16
    Jul 23, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    hitimisho,tunatakiwa tuweke pembeni itikadi ze2 za kisiasa kwenye baadhi ya mambo kama ilo la uzinduzi wa huo mradi ok!
     
  17. SWEEPER

    SWEEPER JF-Expert Member

    #17
    Jul 23, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 265
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania tunapenda sana sherehe kuliko kazi, hata tukijenga vyoo tunaandaa sherehe ya uzinduzi, halafu tunaenda kuuza sura kwa ajili ya malengo ya kisiasa.

    Miaka 50 bado tunasherehekea uzinduzi wa vyoo, visima, barabara n.k.

    Wenzetu wanapeleka bendera mwezini na kwenye mars sisi bado tunaangalia nani kahudhuria sherehe nani hajahudhuria, awepo asiwepo maji kama yapo yatatoka tu hata bila sherehe
     
  18. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #18
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Wewe uliyeleta hii mada tuambie ziara ya JK ilikuwa ya kichama au ya kiserikali? na kama ilikuwa ni ya kiserikali kwa nini alizungumzia mambo ya kichama na kukashifu upinzani?

    SUGU ni Great thiker alijua kabisa JK lazima katika maelezo yake na kulingana na hali ilivyo sasa kisiasa kwa upande wa CCM lazima angetoa maneno ya kejeli kuhusu upinzani jambo ambalo lingemkwaza Mh. Sugu na ninavyo mjua angeweza kumvunjia heshima mkuu wa nchi.
     
  19. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #19
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    My thought as well! Kama hakualikwa wala kushirikishwa, hawezi kujitokeza tu kama Lowassa alivyojipeleka kwenye hafla ya kanisa ifakara! He is better than that!
     
  20. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #20
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ama kweli akili ni nywele kila mtu ana zake,Rafiki, mradi wa bilioni 80 (pesa iliyochangiwa na nchi za Jumuiya ya Ulaya na fedha za walipa kodi wa Ujerumani bila kusahau walipa kodi sisi unaufananisha na uzinduzi wa vyoo!!!!!!
    Unakosoa hadi uwepo wa mwakilishi wa Jumuiya ile ya Ulaya na Balozi yule wa Ujerumani walioacha shughuli zao kuja kuhakikisha kazi waliyotumwa na wananchi wao ina'take-off vizuri na kutetea ziara zisizo rasmi za Sugu pale CBE Dodoma
    Campus...ama kweli peruz JF ujionee
     
Loading...