Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbu anauma au anadunga?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by GodHaveMercy, May 5, 2010.

  1. G

    GodHaveMercy Member

    #1
    May 5, 2010
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mara chache chache, nimekua nikiwafuatilia akina Kibonde na Gadna, Clouds FM, ktk kipindi chao kinachoanza karibu kila siku jioni. Siku moja waligusia utofauti wa matumizi na utofauti wa maana ya maneno kati ya lugha moja na nyingine, au sehemu moja na nyingine. Hapo ndipo waligusia kuwa, wakati huku Tanzania bara tumezoea kusema "nimeumwa na mbu", kumbe kule kwa wenzetu, Zanzibar ni tofauti. Kule utasikia "nimedungwa na mbu". Bado sina uhakika nani yupo sahihi kati ya mtanzania bara na mzanzibar. Naomba mwenye kufahamu animegee. MBU AUMA AU ADUNGA??? Kiswahili hicho!
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    U anang'ata?
     
  3. T

    Tall JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nakuomba leo ukirudi nyumbani,usipulize dawa ya mbu wala usitumie neti halafu usijifunike shuka. KESHO ASUBUHI NITAKUULIZA MBU ANAUMA AU ANADUNGA?
     
  4. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2010
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Vyote kwa vyote, malaria haiwezi kukingwa kwa matamasha, makongamano na show zinazohudhuriwa na wanamuziki ambao hawana hata ujumbe wa kuelimisha jamii juu ya malaria



    MALARIA INAKUBALIKA PALE TU UNAPOENDELEZA MATAMASHA
     
  5. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwanza si kweli kuwa kule zanzibar wanatumia kudungwa na mbu.Najuwa kuwa nimetafunwa na mbu linatumika zaidi.Sijui lipi ni sahihi kati ya kudungwa,kuumwa na kutafunwa.
    Hata hivyo kwamba kule zanzibar wanatumia kudungwa,inategemea ulizungumza na watu wa ngapi na wazaliwa wa vijiji gani,kwani wapo wamakonde pia ambao ndio hutumia "nimenung'wa na mumbu".
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mungu akubariki
     
  7. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,225
    Trophy Points: 280
    mbu anatoboa
     
Loading...